ช่วยแนะนำร้านซ่อม c70 แถวบางซืื่อ เตาปูน หรือใกล้เคียง หน่อยครับ เริ่มท้อแล้วครับ

ชื่อกระทู้: ช่วยแนะนำร้านซ่อม c70 แถวบางซืื่อ เตาปูน หรือใกล้เคียง หน่อยครับ เริ่มท้อแล้วครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยแนะนำร้านซ่อม c70 แถวบางซืื่อ เตาปูน หรือใกล้เคียง หน่อยครับ เริ่มท้อแล้วครับ

ช่วยแนะนำร้านซ่อม c70 แถวบางซืื่อ เตาปูน หรือใกล้เคียง หน่อยครับ เริ่มท้อแล้วครับ

หาร้านไม่มีเลยครับเข้าร้านทั่วไปเค้าก็ไม่รับทำครับ ตอนนี้ก็เหลือ ระบบไฟ กับ รถมีปัญหามันเร่งแล้วสำลักครับ

พึ่งเปลี่ยน คาร์บู เป็น ของไทเกอร์ 110 เบิกใหม่ ครับ เครื่องผมเป็นเครื่องดรีม 100 เสื้อฝาดรีม หลังจากเปลี่ยนคาร์บูเครื่องเดินเบาได้ครับ

(ก่อนหน้านี้เดินเบาไม่ได้) แต่พอขี่เร่งเครื่องแล้วมันสำลักครับ .........

รบกวนเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ แนะนำร้านหน่อยนะครับ เหนื่อยใจจริง ๆ ครับ (ถ้าใจผมไม่รักที่จะทำ หรือ อยากขี่มันผมคงลงขายไปแล้วครับ)

ตอนนี้หมดค่าอะไหล่ ประมาณ 6000 นิด ๆ กับค่าแรง 2000 กว่าบาท + ค่ารถ 16,200 อยากทำให้จบ ๆ ขี่ได้แบบคันอื่นเค้าครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovejazz : 23-09-2011 เมื่อ 20:54

มีอยู่ 2 ร้านครับ เออ ร้านอยู่ที่ แถวของส่งจตุจักรอ่าครับถนนพหลโยธิน 18 ครับ เข้าไปสักพัก จะเจอแยก 4 เลี้ยวเข้าไปสุดซอยเลยครับ ร้านเข้าอยู่ข้างใน แต่ก่อนร้านจะอยู่ดานนอก พอดีช่างปรับปรุงร้านคับ ชื่อช่างจิต ลองเข้าไปดูครับ ผมเคยเอาซี 90 ไปทำ ทำดีเหมือนกันครับ

อีกร้านอยู่ที่ ลาดพร้าว 64 ครับ เข้าไปเลยครับ อยู่แยก 2หรือ 4 ไม่แน่ใจอ่าครับ แต่ไม่ไกลกันขับรถดูได้ครับ เข้า 64 มาแล้วจะต้องเลี้ยวขวาครับ ก่อนเลี้ยวจะเจอ 7-11 ก่อนครับ ร้านเป็นร้านเก่า ๆ ครับ ช่างใจดีมีหนวดนิดๆๆ ผมเอาเครื่อง ซี 90 คันเดิมไปผ่าเครื่องมา วันเดียวเอง ผมทำเช้า ยัน 3ทุ่มครับ พอดีต้องใช้รถเลยรอครับ เพราะทำร้านอื่นใช้เวลานาน ผมเลยถามร้านนี้ เค้าทำได้เลยทำครับ วิ่งดีเลยครับ ลองเป็นทางเลือกนะครับ ผมคับ ซีอยู่กรุงเทพก็ทำ2 ร้านนี้ละครับ แต่ตอนไม่ได้คับแล้ว ขยับรุ่นครับ

PAWEEKORN_'s Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ลาดพร้าว 64 ทำดีคับ เเต่ต้องรอ เอาไปเลย เพราะช่าง จะไม่ค่อย ดูรถเอา ถ้ารอเอา รับรองได้รถคุณภาพเเน่นอนครับ

Bookmarks