การจัดทำหนังสืออนุสรณ์ "งานจักรยานโบราณล้านนา สมโภชเมืองเชียงรายครบรอบ ๗๕๐ ปี"

ชื่อกระทู้: การจัดทำหนังสืออนุสรณ์ "งานจักรยานโบราณล้านนา สมโภชเมืองเชียงรายครบรอบ ๗๕๐ ปี"

Senior Member ongla's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน การจัดทำหนังสืออนุสรณ์ "งานจักรยานโบราณล้านนา สมโภชเมืองเชียงรายครบรอบ ๗๕๐ ปี"

จากที่เคยเกริ่นมาเป็นเวลานานพอสมควรแล้ว สำหรับการจัดงาน "จักรยานโบราณล้านนา สมโภชเมืองเชียงรายครบ ๗๕๐ ปี"
    ที่จะจัดในช่วงวันที่ วันที่ ๒๗ - ๒๙ มกราคม ๒๕๕๕

รายละเอียด ประเภทการจัด และกิจรรม คงจะคล้ายๆรูปแบบการจัดในปีที่ผ่านๆมา (ที่จังหวัดเชียงใหม่)

แต่เนื่องจากในปีนี้ได้เปลี่ยนสถานที่จัดขึ้นไปเหนือ สุด แห่งสยามประเทศ เลยมีแนวคิดเพิ่มเติมคือ

เกิดแนวคิดที่จะทำหนังสือรวมภาพจักรยานโบราณที่ท่านร ักและหวง พิมพ์เป็นอนุสรณ์ในการจัดงานในครั้งนี้ด้วย
    ถ้าท่านใดที่คาดว่าจะนำรถไปแสดง(โชว์หรือประกวด) หรือไม่นำไปแสดงแต่สนใจและอยากจะให้รูปรถของท่านปราก ฎในหนังสืออนุสรณ์ในการจัดงานเล่มนี้เพื่อเป็นคู่มือ ในการบอกเล่ารายละเอียดของตัวรถก็ขอความร่วมมือดังนี ้

๑.ส่งไฟล์ภาพรถของท่านจำนวน ๕_๘ ภาพ(ความละเอียดเยอะๆ เพราะจะพิมพ์สี่สี) พร้อมทั้งรายละเอียดของตัวรถ(ชื่อ/ยี่ห้อ/รายละเอียดคร่าวๆ/ปีที่ครอบครอง ฯลฯ)
    ๒.ต้องเป็นรถที่อยู่ในความครอบครองของท่าน ณ เวลา นี้เท่านั้น(ห้ามนำภาพรถที่ไม่ใช่ของท่านมาใช้ในการน ี้)
    ๓.กรณีไม่ประสงค์จะให้ลงชื่อเจ้าของรถ(ตัวท่าน)กรุณา แจ้งให้ทราบด้วยด้วย

ตัวอย่างข้อมูลที่ควรมี (คำแนะนำจาท่านประธานสายมึน)

ชื่อผู้ครอบครอง.........................ครอบครองเม ื่อ...........
    ยี่ห้อจักรยาน...................รุ่น(ปีผลิต)...... .............
    เอกลักษณ์(ลักษณะเด่นที่สามารถสัเกตเห็นชัดเจน)..... .................................................. .............
    ประวัติและที่มา........................

หมายเหตุ

- หนึ่งท่านต่อหนึ่งคัน เพื่อจะได้มีเนื้อที่สำหรับท่านอื่นๆได้ร่วมแสดงรถกั นเยอะๆ
    - ภาพรถที่จะลงพิมพ์/จำนวนภาพที่จะลงพิมพ์/รายละเอียดหรือข้อความที่จะตัดทอน หรือเพิ่มเติมเพื่อให้ข้อมูลสมบูรณ์ยิ่งขึ้น ขอให้เป็นดุลยพินิจของกรรมการจัดงานในครั้งนี้
    - อาจทำเป็นแผ่น cd แจกประกอบด้วย

โดยส่งไฟล์ภาพและรายละเอียดของท่านไปให้ผมที่

[email protected]

กำหนดรับรายละเอียดดังกล่าวตั้งแต่เดี๋ยวนี้ ถึง วันที่ 31 ตุลาคม 2554 นะครับ

(ท่านใดมีข้อเสนอแนะเพิ่มเติม ก็เรียนเชิญนะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ongla : 28-09-2011 เมื่อ 22:06
    ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา.....

จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว....

ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร....

แค่บินไปให้ "ถึงฝัน"..เท่านั้นพอ

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

อาจารย์ครับ ถ้ารถที่ไม่ทราบรุ่นและยี่ห่อที่แน่นอนทำไงดีครับ เอาเป็นความน่าจะเป็นได้ไหมครับ เพราะของผมยังคลุมเครือเดียวไห้ข้อมูลผิดๆไปจะเป็นกา รไม่ดี ถ้าส่งไปแล้ว ทางคณะกรรมช่วยแต่งแต้มหน่อยก็ขอขอบคุณครับ จะส่ง cd ไปไห้นะครับ ขอบคุณล่วงน่าครับ
    แนะนำแบบฟอร์มไห้กรอกเหมือนๆกันครับ ตัวอย่างเล่นๆ ท่านอาจารย์จะได้ไม่ต้องปวดหัวเวลาทำ Artwork
    ชื่อผู้ครอบครอง.........................ครอบครองเม ื่อ...........
    ยี่ห่อจักรยาน...................รุ่น(ปีผลิต)...... .........
    เอกลักษณ์.....................
    ประวัติและที่มา........................
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mommam001 : 28-09-2011 เมื่อ 17:09
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    อาจารย์ครับ ถ้ารถที่ไม่ทราบรุ่นและยี่ห่อที่แน่นอนทำไงดีครับ เอาเป็นความน่าจะเป็นได้ไหมครับ เพราะของผมยังคลุมเครือเดียวไห้ข้อมูลผิดๆไปจะเป็นกา รไม่ดี ถ้าส่งไปแล้ว ทางคณะกรรมช่วยแต่งแต้มหน่อยก็ขอขอบคุณครับ จะส่ง cd ไปไห้นะครับ ขอบคุณล่วงน่าครับ
    แนะนำแบบฟอร์มไห้กรอกเหมือนๆกันครับ ตัวอย่างเล่นๆ ท่านอาจารย์จะได้ไม่ต้องปวดหัวเวลาทำ Artwork
    ยี่ห่อจักรยาน...................รุ่น(ปีผลิต)...... .........
    เอกลักษณ์.....................

ขอบคุณครับ

นำขึ้นไปปรับปรุงข้างบนแล้วครับ

ท่านประธานช่วยส่งข่าวให้พรรคพวกด้วยนะครับ
    ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา.....

จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว....

ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร....

แค่บินไปให้ "ถึงฝัน"..เท่านั้นพอ

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ถ้าจะให้เป็นที่ระลึกในงานเชียงรายฯจริง ผมว่าน่าจะถ่ายในงาน ในมุมสวยๆเอาพื้นหลังเดียวกันหมด กล้องตัวเดียวพอ(ของท่าน ผอ.เอง ของคนอื่นไม่เอา อิๆ) เพราะถือว่าได้เอาไปร่วมงานนี้ ส่วนคนอื่นอยู่ไกลไม่ได้มาร่วมก็ไม่ต้องน้อยใจ ค่อยส่งมาสมทบที่หลัง ส่วนเรื่องซีดี(ก๊อปปี้ง่าย) ส่งทีหลังงานก็ได้ จะได้แถมรูปบรรยากาศในงานไปด้วย
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    ถ้าจะให้เป็นที่ระลึกในงานเชียงรายฯจริง ผมว่าน่าจะถ่ายในงาน ในมุมสวยๆเอาพื้นหลังเดียวกันหมด กล้องตัวเดียวพอ(ของท่าน ผอ.เอง ของคนอื่นไม่เอา อิๆ) เพราะถือว่าได้เอาไปร่วมงานนี้ ส่วนคนอื่นอยู่ไกลไม่ได้มาร่วมก็ไม่ต้องน้อยใจ ค่อยส่งมาสมทบที่หลัง ส่วนเรื่องซีดี(ก๊อปปี้ง่าย) ส่งทีหลังงานก็ได้ จะได้แถมรูปบรรยากาศในงานไปด้วย

โ บ ร า ณ ข า แ ร ง ส์
    Vintage Racing
    วันชัย วุฒินภาวัฒน์
    51-53 ถ.เจริญนคร ซ.เจริญนคร65 บุคคโล ธนบุรี กรุงเทพ 10600
    0877179068

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

รับทราบครับ

ทางกลุ่มจักรยานฝั่งธนจะนัดกันถ่ายเเล้วส่งไฟล์ไปให้ ครับ.........ขอบพระคุณมา ณ โอกาศนี้

เเล้วพบกันในวันงานครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย a_tez : 29-09-2011 เมื่อ 10:48

lamperutopia's Avatar
    สถานที่
    จักรยานสมุทรปราการ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ongla อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ

นำขึ้นไปปรับปรุงข้างบนแล้วครับ

ท่านประธานช่วยส่งข่าวให้พรรคพวกด้วยนะครับ
    เป็นความคิดที่ดีมากเลยครับ ในการจัดทำหนังสืออนุสรณ์ e10

จะได้เก็บไว้เป็นข้อมูล...จักรยานรุ่นต่างๆ

สนับสนุุนอีกเสียง เพราะจะได้รับความรู้อีกมากครับ

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน บางกะปิพร้อม แต่ขอหารถเด็ดๆๆๆลงหนังสือบางครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ongla อ่านข้อความ
    จากที่เคยเกริ่นมาเป็นเวลานานพอสมควรแล้ว สำหรับการจัดงาน "จักรยานโบราณล้านนา สมโภชเมืองเชียงรายครบ ๗๕๐ ปี"
    ที่จะจัดในช่วงวันที่ วันที่ ๒๗ - ๒๙ มกราคม ๒๕๕๕

รายละเอียด ประเภทการจัด และกิจรรม คงจะคล้ายๆรูปแบบการจัดในปีที่ผ่านๆมา (ที่จังหวัดเชียงใหม่)

แต่เนื่องจากในปีนี้ได้เปลี่ยนสถานที่จัดขึ้นไปเหนือ สุด แห่งสยามประเทศ เลยมีแนวคิดเพิ่มเติมคือ

เกิดแนวคิดที่จะทำหนังสือรวมภาพจักรยานโบราณที่ท่านร ักและหวง พิมพ์เป็นอนุสรณ์ในการจัดงานในครั้งนี้ด้วย
    ถ้าท่านใดที่คาดว่าจะนำรถไปแสดง(โชว์หรือประกวด) หรือไม่นำไปแสดงแต่สนใจและอยากจะให้รูปรถของท่านปราก ฎในหนังสืออนุสรณ์ในการจัดงานเล่มนี้เพื่อเป็นคู่มือ ในการบอกเล่ารายละเอียดของตัวรถก็ขอความร่วมมือดังนี ้

๑.ส่งไฟล์ภาพรถของท่านจำนวน ๕_๘ ภาพ(ความละเอียดเยอะๆ เพราะจะพิมพ์สี่สี) พร้อมทั้งรายละเอียดของตัวรถ(ชื่อ/ยี่ห้อ/รายละเอียดคร่าวๆ/ปีที่ครอบครอง ฯลฯ)
    ๒.ต้องเป็นรถที่อยู่ในความครอบครองของท่าน ณ เวลา นี้เท่านั้น(ห้ามนำภาพรถที่ไม่ใช่ของท่านมาใช้ในการน ี้)
    ๓.กรณีไม่ประสงค์จะให้ลงชื่อเจ้าของรถ(ตัวท่าน)กรุณา แจ้งให้ทราบด้วยด้วย

ตัวอย่างข้อมูลที่ควรมี (คำแนะนำจาท่านประธานสายมึน)

ยี่ห้อจักรยาน...................รุ่น(ปีผลิต)...... .............
    เอกลักษณ์(ลักษณะเด่นที่สามารถสัเกตเห็นชัดเจน)..... .................................................. .............

หมายเหตุ

- หนึ่งท่านต่อหนึ่งคัน เพื่อจะได้มีเนื้อที่สำหรับท่านอื่นๆได้ร่วมแสดงรถกั นเยอะๆ
    - ภาพรถที่จะลงพิมพ์/จำนวนภาพที่จะลงพิมพ์/รายละเอียดหรือข้อความที่จะตัดทอน หรือเพิ่มเติมเพื่อให้ข้อมูลสมบูรณ์ยิ่งขึ้น ขอให้เป็นดุลยพินิจของกรรมการจัดงานในครั้งนี้
    - อาจทำเป็นแผ่น cd แจกประกอบด้วย

โดยส่งไฟล์ภาพและรายละเอียดของท่านไปให้ผมที่

[email protected]

กำหนดรับรายละเอียดดังกล่าวตั้งแต่เดี๋ยวนี้ ถึง วันที่ 31 ตุลาคม 2554 นะครับ

(ท่านใดมีข้อเสนอแนะเพิ่มเติม ก็เรียนเชิญนะครับ)
    0837773139 นง

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

เอารูปเจ้าของรถอย่างเดียวได้ก่อครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หัวโป่ : 10-10-2011 เมื่อ 17:36
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    เอารูปเจ้าของรถอย่างเดียวได้ก่อครับ
    อ้อ นี่รูปนายเค เหรอ

ถึงว่า น่าหม่ำจังเลย 5555555...

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

[CENTER]จากที่เคยเกริ่นมาเป็นเวลานานพอสมควรแล้ว สำหรับการจัดงาน "จักรยานโบราณล้านนา สมโภชเมืองเชียงรายครบ ๗๕๐ ปี"
    ที่จะจัดในช่วงวันที่ วันที่ ๒๗ - ๒๙ มกราคม ๒๕๕๕ .....
    สวัสดีคับ ต่านอาจ๋าน 2-3 วันนี้ปอมีเวลาว่างก่อคับ ไค้ขอไปแอ่วหา...
    "ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน"

สนใจติดต่อ : ต่อ Tel.081-9020395 email : [email protected]

เบอร์บัญชี : ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาเซียร์ 364 2249 961
    นางสาว พัชรินทร์ สุขพรหม

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ไม่ทราบว่าอาจารย์ได้มีการหนังสือหรือเปล่าครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

รอซีดีเถื่อนอยู่เน้อ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

พรุ่งนี้ผมจะส่งรูปจักรยานให้ดูทางemsสักคันช่วยไขข้ อข้องใจด้วยครับ คุณหัวโป้ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rubber duck : 14-06-2012 เมื่อ 23:10

Bookmarks