สปริ้นเวลาออกตัวเกียร์1

ชื่อกระทู้: สปริ้นเวลาออกตัวเกียร์1

มาตรฐาน สปริ้นเวลาออกตัวเกียร์1

อยากรู้ปัญหาครับ
    - สปริ้นเวลาออกตัวเกียร์1มันต้องเร่งแรงๆ แล้วต้องค่อยๆปล่อยครัช ไม่งั้นดับ
    - เวลาขี่ช้าๆ มันจะกระตุกๆ เหมือนมันรอรอบ แต่ถ้าขี่เร็ว ก็ไม่มีปัญหาครับ

ไปถามช่างบอกว่า เป็นที่โรตารี่ รถมันรอรอบเดินเบาไม่ได้ ต้องผ่าเครื่องใหม่ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะโรตารี่รึเปล่าครับ(พอดีไม่ค่อยจ ะไว้ใจช่าง กลัวโดนเนียนครับ)
    แล้วถ้าเป็นที่โรตารี่จริง ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ ขอทราบโดยผู้รู้ครับ ขอบพระคุณครับ

Member Ejizen's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เปิด คาบูดูก่อนคับ เอากรองออกแล้วจะเห็นช่องที่น้ำมันลง ลองเยียบคันสตาดดู ถ้าน้ำมันพ่นขึ้นมาเยอะเกินแสดงว่าเป็นที่โรแล้วคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ejizen อ่านข้อความ
    เปิด คาบูดูก่อนคับ เอากรองออกแล้วจะเห็นช่องที่น้ำมันลง ลองเยียบคันสตาดดู ถ้าน้ำมันพ่นขึ้นมาเยอะเกินแสดงว่าเป็นที่โรแล้วคับ
    ขอบคุณค้าบบบ จะลองดูตรับ

Senior Member dreammaxican's Avatar
    สถานที่
    DESIGN SCOOTER GANG NAN
    ขอบคุณ
    0

นมหนูใหญ่ไป รถก็ออกตัวยากเหมือนกันนะครับผม

ส่วนเรื่องเดินเบาไม่ได้นี่ ซีลข้า่งข้อถ้าชีกก็มีส่วนทำให้เดินเบาไม่ได้เช่นกัน นะคับผม

โรตารี่เช็คดูโยวิธีถอดคาบูออกเลยจะเห็นช่องโรตารี่ จากนั้นหมุนจานไฟให้โรปิดแล้วเอาน้ำมันเทลงไป ถ้าเทลงไปแล้วลงวูปเดียวแสดงว่าโรไปแล้ว แต่ถ้าค่อยลงไปช้าๆ แสดงว่าโรยังดีอยู่

ลองดูคับผม
    [email protected]

083-5699637 ดรีม

dream scooter shop

Bookmarks