gl วูป + สตาร์ทยากมากก

ชื่อกระทู้: gl วูป + สตาร์ทยากมากก

มาตรฐาน gl วูป + สตาร์ทยากมากก

1.สตาร์ทยากมากคับพี่ สุดๆอ่ะ สตาร์ททีต้องเรียกเพื่อนมาช่วยอ่า

2.ขับไปนะครับ เกียร์2-3 กำลังบิดขึ้น(กำลังเริ่มมันส์) รถวูปอ่าพี่ ผมต้องกำ คาร์ช แล้วเบิ้ลๆเอา บางครั้งดับไปเลย

ขอวิธีแก้ไขหน่อยคับ

วันนี้พึ่งเปลี่ยน หัวเทียน + ล้างคาร์บูร ครับ

[email protected] แอดมาคุยกันหน่อยคับ

สตาร์ทยากมาก ถ้าจะทำสตาร์ทมือ ต้องทำไงคับ

jp_c92's Avatar
    สถานที่
    ซ่อมตลอดทาง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ balllok อ่านข้อความ
    1.สตาร์ทยากมากคับพี่ สุดๆอ่ะ สตาร์ททีต้องเรียกเพื่อนมาช่วยอ่า

2.ขับไปนะครับ เกียร์2-3 กำลังบิดขึ้น(กำลังเริ่มมันส์) รถวูปอ่าพี่ ผมต้องกำ คาร์ช แล้วเบิ้ลๆเอา บางครั้งดับไปเลย

ขอวิธีแก้ไขหน่อยคับ

วันนี้พึ่งเปลี่ยน หัวเทียน + ล้างคาร์บูร ครับ

[email protected] แอดมาคุยกันหน่อยคับ

สตาร์ทยากมาก ถ้าจะทำสตาร์ทมือ ต้องทำไงคับ
    น้ำมันไม่ลงป่าวครับ ขี่ไปแล้ววูป จอดซักแป๊ปสตาร์ทติด...ลองเช็คดูครับ
    ระยะทางที่ผ่านไป ไม่สำคัญเท่ากาลเวลาที่ผ่านมา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jp_c92 อ่านข้อความ
    น้ำมันไม่ลงป่าวครับ ขี่ไปแล้ววูป จอดซักแป๊ปสตาร์ทติด...ลองเช็คดูครับ
    ใช่คับพี่เห็นช่างเขาบอกแบนี้

ต้องแก้ไขยังไงคับ !!

Senior Member ต๋อง ลำพูน's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ balllok อ่านข้อความ
    ใช่คับพี่เห็นช่างเขาบอกแบนี้

ต้องแก้ไขยังไงคับ !!

บางทีอาจจะเป็นปัญหา เส้นผมบังภูเขาครับ

ถ้าเปลี้ยนหัวเทียน และ ล้างคาร์บูฯ แล้ว

ต้องไปดูสายน้ำมัน หรือ ก๊อก น้ำมันครับว่า ตัน หรือไม่

หรือ ในถังอาจจะมีสนิมแล้วมันไปอุดทางเดินน้ำมันครับ

ลองตรวจหาทางเดินน้ำมันครับ

ในส่วนการสตาร์ทยาก ลองตรวจเช็คระบบไฟ ครับ

เช่น มาร์คไฟ ว่าตรงหรือไม่ หรือไล่ระบบไฟจุดระเบิดทั้งหมดนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ต๋อง ลำพูน : 10-10-2011 เมื่อ 15:19
    สังคมจะดีได้..ถ้าเรารู้จักแบ่งปัน

Drink Don't Drag

Tracker & motrd Club

jp_c92's Avatar
    สถานที่
    ซ่อมตลอดทาง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ต๋อง ลำพูน อ่านข้อความ
    บางทีอาจจะเป็นปัญหา เส้นผมบังภูเขาครับ

ถ้าเปลี้ยนหัวเทียน และ ล้างคาร์บูฯ แล้ว

ต้องไปดูสายน้ำมัน หรือ ก๊อก น้ำมันครับว่า ตัน หรือไม่

หรือ ในถังอาจจะมีสนิมแล้วมันไปอุดทางเดินน้ำมันครับ

ลองตรวจหาทางเดินน้ำมันครับ

ในส่วนการสตาร์ทยาก ลองตรวจเช็คระบบไฟ ครับ

เช่น มาร์คไฟ ว่าตรงหรือไม่ หรือไล่ระบบไฟจุดระเบิดทั้งหมดนะครับ
    ทำตามข้างบนเลยครับ ที่จะให้ดูอีกอย่างคือระดับน้ำมันในถ้วยคาร์บูครับว่ ามันต่ำเกินไปรึปล่าว สาเหตุนี้อาจจะทำให้สตาร์ทยากครับ
    ระยะทางที่ผ่านไป ไม่สำคัญเท่ากาลเวลาที่ผ่านมา

อ่อขอบคุณมากครับ

ทำมาแล้วเห็นช่างบอกว่า ตอนเขาทำสีมันเป็นสนิมไรไม่รู้ เลยถอดออกมาล้างให้ครับ ขอบคุณมากครับบ

Bookmarks