ส่งของแล้ว แตกก เสีย น่า จะ มี กระทู้ ปักหมุด แนะนำวิธีส่งของแบบต่างๆ ในบอร์ด

ชื่อกระทู้: ส่งของแล้ว แตกก เสีย น่า จะ มี กระทู้ ปักหมุด แนะนำวิธีส่งของแบบต่างๆ ในบอร์ด

tannarins's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ส่งของแล้ว แตกก เสีย น่า จะ มี กระทู้ ปักหมุด แนะนำวิธีส่งของแบบต่างๆ ในบอร์ด

ช่วงหลังๆ เห็น พ่อค้าแม่ขายใหม่ๆเข้ามาเยอะนะครับ

มี ปัญหา ของส่่งแตก หักเสียหาย ส่งช้าส่งเร็ว ให้เห็นกันบ่อยๆ

ส่งของแล้ว แตกก เสีย น่า จะ มี กระทู้ ปักหมุด แนะนำวิธีส่งของแบบต่างๆ ในบอร์ด

หรือ แนะนำ เครือข่าย วิธีการส่ง ไม่ว่าจะเป็น บริการไปรษณีย์รัฐ หรือ ไปรษณีย์ เอกชน ในพื้นที่ต่างๆ บ้างนะครับ

บางทีเห็นของที่ส่ง เสียหายแล้ว เห็นใจทั้งคนส่งคนรับ

เห็นใจทั้งข้าวของที่เสียหาย เสียดาย บางอย่าง บางชิ้น มีตังซื้อ ก็ หาซื้อใหม่ไม่ได้ ว่าไหม ครับบ

พี่ๆ ทั้งหลาย

ใครมีประสบการณ์ ก็ แนะนำกันบ้าง นะครับบบ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tannarins : 01-12-2011 เมื่อ 23:02
    ธันว์นฤน สุจิพงศ์
    100/32 ถ.กาญจนวานิช ม.เซนทรัลปาร์ค ต.คอหงส์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา
    90110 tel 081-6981094
    [email protected]

ธนาคารไทยพานิชย์ ออมทรัพย์ 565 2501 054

http://www.google.co.th/imgres?q=ani...20&tx=36&ty=45

แผ่นบับเบิ้ลครับ ใช้เข้าไปเถอะเยอะๆ ผมซื้อทีนึง 100 เมตร ใช้แบบไม่เสียดาย ไม่ถึงเดือนก็หมด ขืนไปเสียดาย เดี๋ยวจะ " เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายครับ"

ห่อของด้วยบับเบิ้ลเสร็จ ขยำหนังสือพิมพ์หลวมๆ รองก้นลังไว้หนาๆ จัดเรียงของไว้บริเวณกลางกล่อง แล้วขยำหนังสือพิมพ์ยัดป้องกัน ซ้าย,ขวา,หน้า,หลัง,ด้านบนแบบหนาๆ..... จบ ทุ่มยังไงก็ไม่แตกกกกกก

ว่าแต่ว่า ของล่าสุดที่ส่งไปให้ แตกรึเปล่าคร๊าบบบ หมอ 555

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ abslute อ่านข้อความ
    แผ่นบับเบิ้ลครับ ใช้เข้าไปเถอะเยอะๆ ผมซื้อทีนึง 100 เมตร ใช้แบบไม่เสียดาย ไม่ถึงเดือนก็หมด ขืนไปเสียดาย เดี๋ยวจะ " เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายครับ"

ห่อของด้วยบับเบิ้ลเสร็จ ขยำหนังสือพิมพ์หลวมๆ รองก้นลังไว้หนาๆ จัดเรียงของไว้บริเวณกลางกล่อง แล้วขยำหนังสือพิมพ์ยัดป้องกัน ซ้าย,ขวา,หน้า,หลัง,ด้านบนแบบหนาๆ..... จบ ทุ่มยังไงก็ไม่แตกกกกกก

ว่าแต่ว่า ของล่าสุดที่ส่งไปให้ แตกรึเปล่าคร๊าบบบ หมอ 555
    เรียบร้อยดีคร้าบบ ไปดู ในเฟสบุก ได้ นะครับบบ

ส่วนใหญ่ส่งเป็น โลจิกใช่ไหมครับ
    100/32 ถ.กาญจนวานิช ม.เซนทรัลปาร์ค ต.คอหงส์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา

ธนาคารไทยพานิชย์ ออมทรัพย์ 565 2501 054

http://www.google.co.th/imgres?q=ani...20&tx=36&ty=45

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tannarins อ่านข้อความ
    เรียบร้อยดีคร้าบบ ไปดู ในเฟสบุก ได้ นะครับบบ

ส่วนใหญ่ส่งเป็น โลจิกใช่ไหมครับ
    ส่งเครื่องแก้วมาเป็นพันชิ้น ไม่เคยส่งโลจิคเลยครับ ส่งพัสดุธรรมดาตลอด แพ็คแบบที่บอกอ่ะครับ ก็ไม่เคยแตกเลยนะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ abslute อ่านข้อความ

เห็นด้วยกับวิธีของคุณ Abslute แบบนี้แหล่ะใช่เลย
    เกษณี ศรีรักษา
    ธนาคารไทยพานิชย์ จำกัด สาขากระทรวงสาธารณสุข
    หมายเลขบัญชี 340-215284-1
    E-mail: [email protected]
    Tel. 087-1013047

ของผมในครั้งแรกส่งงานกระเบื้องแล้วแตกทำให้มีประสบก ารณ์มากขึ้นแต่ก็ยังมีพลาดหากเราประมาทคิดว่าพอเพียง แล้วสุดท้ายจริงๆแล้วต้องไม่ประหยัดในเรื่องของสิ่งห ่อหุ้มครับของผมจะเน้นการใช้น.ส.พ หากเป็นพวกของที่เป็นแก้วหรืองานกระเบื้องกับโลหะในช ิ้นเดียวกันควรแยกกล่องครับ แล้วเผื่อขนาดกล่องให้มีพื้นที่กว้างๆหน่อยครับของหล ายชิ้นจะได้ไม่เบียดกันเอง ส่วนในการจัดส่งล่าช้าอาจจะเป็นแค่ช่วงนี้มั้งครับเพ ราะน้ำท่วม
    เปลี่ยนเบอร์ติดต่อแล้วนะครับพี่น้องพอดีได้เบอร์มาใ หม่จำง่ายดี080-59-59-357 หากอยากต่อลองราคาโทรมานะครับหรือpmมาก็ได้ครับพี่น้ อง

กสิกรไทย 0492907510 สาขาถนนอโศกดินแดง ชื่อ ลดาวรรณ ห.

แนะนำขวดน้ำเปล่า ( ขวดพลาสติก ) อีกอย่างครับ
    แพ็คของด้วยกระดาษหนังสือพิมพ์ / บับเบิ้ล / โฟม ฯลฯ
    ตอนหย่อนลงกล่อง ปูพื้นด้วยเศษกระดาษขยำ อัดตามด้วยขวดน้ำเปล่า ( เล็ก / ใหญ่ แล้วแต่กล่อง )ใส่ไปให้เต็ม
    น้ำหนักเบา ( เซฟค่าส่ง ) กันกระแทกได้ด้วย ...
    ลองดูครับ เผื่อจะชอบบบบบบ ?

ปล. ขวดน้ำต้องเป็นขวดเปล่า และ ปิดฝา ด้วยนะครับ .... ไม่งั้นล่ะ เจ๊งงงงงง 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนหลงอดีต : 02-12-2011 เมื่อ 00:55

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ สำหรับทุกวิธี นะครับบ ขอบคุณกับทุกพี่ๆ

แล้วพวก นาฬิกา แขวน ไม้ ตะเกียงแก้ว โต๊ะ ตู้ ชิ้นใหญ่ ที่มีแก้ว แผ่นกระจกขนาดใหญ่ หละครับบ

มีใครใช้ บริการ ส่งของ รถ ตู้ รถทัวร์ รถ บรรทุก ของเอกชนบ้างละ ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tannarins : 02-12-2011 เมื่อ 08:42

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนหลงอดีต อ่านข้อความ
    แนะนำขวดน้ำเปล่า ( ขวดพลาสติก ) อีกอย่างครับ
    แพ็คของด้วยกระดาษหนังสือพิมพ์ / บับเบิ้ล / โฟม ฯลฯ
    ตอนหย่อนลงกล่อง ปูพื้นด้วยเศษกระดาษขยำ อัดตามด้วยขวดน้ำเปล่า ( เล็ก / ใหญ่ แล้วแต่กล่อง )ใส่ไปให้เต็ม
    น้ำหนักเบา ( เซฟค่าส่ง ) กันกระแทกได้ด้วย ...

ปล. ขวดน้ำต้องเป็นขวดเปล่า และ ปิดฝา ด้วยนะครับ .... ไม่งั้นล่ะ เจ๊งงงงงง 5555
    ได้ความรู้เพิ่มอีกครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tannarins อ่านข้อความ
    ขอบคุณ สำหรับทุกวิธี นะครับบ ขอบคุณกับทุกพี่ๆ

แล้วพวก นาฬิกา แขวน ไม้ ตะเกียงแก้ว โต๊ะ ตู้ ชิ้นใหญ่ ที่มีแก้ว แผ่นกระจกขนาดใหญ่ หละครับบ

มีใครใช้ บริการ ส่งของ รถ ตู้ รถทัวร์ รถ บรรทุก ของเอกชนบ้างละ ครับ

ขอแนะและแชร์ประสพการณ์อีกอย่างครับ
    เอายกตัวอย่างงานที่มีกระจกเป็นวัสดุร่วมอยู่ด้วย เช่น นาฬิกาตั้งโต๊ะ / นาฬิกาแขวน / รูปภาพต่าง ๆ ที่ใส่กรอบ
    หลังจากที่แพ็คอย่างดี ( ตามกรรมวิธีของใครของมัน ) แล้ว ขั้นตอนสำคัญอีกอย่างคือตอน " เอาของลงกล่อง " ครับ
    ถ้าเป็นงานที่มีกระจกร่วมอยู่ด้วยเวลาเอามันลงกล่อง แนะนำให้เอาด้านที่เป็นกระจก " คว่ำลง " นะครับ
    เน้นว่า .... ให้เอาหน้าส่วนที่เป็นกระจก " คว่ำลง " ครับ .... เพราะอะไร
    เพราะเผื่อไว้ครับ ... เผื่อเหลือเผื่อขาดเหตุการณ์ไม่คาดฝันจะเกิดขึ้น ( เช่นบุรุษไปรษณีย์อารมณ์ไม่ดีโยนของเรามาจากชั้นแปด ฯลฯ)
    กว่าจะไปถึงมือ ของผู้รับ กระจกนาฬิกาหรือกรอบรูปแตกไปในขั้นตอนไหนก็ไม่รู้ ชิ้นส่วนกระจกที่แตกก็จะตกลงไปอยู่ที่ก้นกล่องทั้งหม ด
    ไม่เหลือชิ้นส่วนตกค้างไว้ทำลายผิวหน้าของสินค้า ( เช่น ถ้าเป็นนาฬิกา เศษกระจกก็จะบาดผิวหน้าปัด หรือถ้าเป็นป้ายสังกะสีหรือโปสเตอร์
    เศษกระจกก็จะบาดจนฉีกขาด เสียหายหนักเข้าไปใหญ่ ) ... ถ้าลองทำอย่างที่ผมว่า เกิดกระจกแตกขึ้นมา อย่างมากก็ลำบากแค่ไปร้าน
    หากระจกใส่ใหม่ แต่ของไม่เสียหาย ค่่าใช้จ่ายคงไม่เท่าไหร่ ส่วนจะไปเรียกเก็บเอาจากใครก็ว่ากัน ...
    ฝากไว้ เล็ก ๆ น้อย ๆ ลองดูนะครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์กับใครได้บ้าง .....

tottinoy's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มรักเด็ก
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนหลงอดีต อ่านข้อความ

ใช้เป็นขวดเบียร์แทนได้ป่ะคับพ่อเลี้ยง อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tottinoy อ่านข้อความ
    ใช้เป็นขวดเบียร์แทนได้ป่ะคับพ่อเลี้ยง อิอิ
    อย่ามาท้า แน่จริงเจอกันร้านพี่ปูเลยดีกว่า ... นัดเวลามา
    ปล. มาทีหลังแต่กลับก่อน เมื่อไหร่จะเลิกนิสัยแบบนี้ซักที
    เสี่ยปูดิ่ของจริง โจ้กันยันพระออกบิณทบาตรทู้กที 55555

Bookmarks