ถามเรื่อง คอ c100 ครับ คอมันขืนเป็นที่อะไรครับ

ชื่อกระทู้: ถามเรื่อง คอ c100 ครับ คอมันขืนเป็นที่อะไรครับ

มาตรฐาน ถามเรื่อง คอ c100 ครับ คอมันขืนเป็นที่อะไรครับ

ตามหัวข้อที่ตั้งครับ คอมันขืน และแข็งมาก ๆ ครับ แต่
    ว่าพอผมตั้งขาตั้งคู่ แล้วโยกคอดูก็ไม่ฝืดครับ มันเป็นที่อะไรครับ
    แล้วทำไมตั้งขาคู่มันถึงไม่มีอาการ ลองคลายน๊อคคอดูแล้ว ก็ปกติดีครับ
    ชุดลูกปืนก็ปกติดีทุกอย่าง ช่วยตอบหน่อยครับปวดหัวมาก ๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

เป็นที่ชุดลูกปืนนั่นแหละครับ ถ้าล้อลอยน้ำหนักถ่วงลง มันก็ไม่ฝืน แต่พอล้อถึงพื้นจะมีแรงกดจะแข็งทันที ตรงนี้ถ้าคลายน็อตแกนคอแล้วไม่หาย ให้เปลี่ยนชุดลูกปืนทั้งชุดดีกว่า ลูกปืน+รางลูกปืนบน-ล่าง ครบชุดรับรองแจ่ม เผื่อว่าลูกปืนใหม่แต่รางเก่า ลูกปืนเดิมเคยแตกหรือสึกบิดเบี้ยวทำให้รางเดิมเป็นรอ ยสึกหรอ ลูกปืนใหม่กลิ้งไม่สะดวก ก็เกิดติดขัดแล้วครับ
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

ครับ ขอบคุณครับ

ใครมีความคิดเห็นอื่น ๆ ไหมครับ

อัพ ๆ วันเสาร์นี้จะลองทำตามที่พี่ konhaha
    บอกนะครับ แล้วพอจะทราบไหมครับ ถ้าหาของแท้ไม่ได้รุ่นไหนที่ใส่แทนกันได้ครับ

มีใครคิดว่าเป็นที่อื่นอีกไหมครับ ได้รื้อทีเดียวเลยครับ

อัพหน่อย ขอหลายๆความคิดเห็นหน่อครับ จะรื้อทีเดียวไปเลย

up

Bookmarks