แจ้งข่าวจากทางเวบ ประจำเดือน ธันวาคม 54 ครับ

ชื่อกระทู้: แจ้งข่าวจากทางเวบ ประจำเดือน ธันวาคม 54 ครับ

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

Exclamation แจ้งข่าวจากทางเวบ ประจำเดือน ธันวาคม 54 ครับ

สวัสดีครับ
    วันนี้มาขออัพเดต ข่าวสารจากทางเวบ นิดนึงหลังจากไม่ได้แจ้งข่าวมานานมาก เนื่องจากติดขัดหลายๆด้าน
    ก่อนอื่น ทางเวบขอเป็นกำลังใจให้กับสมาชิกที่ประสบอุทกภัย และมีตัวแทนน้องๆ รับบริจาคเพื่อมอบให้องค์กรช่วยเหลืออยู่ ตามกระทู้นี้ ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=616464

- เรื่องแรกเร็วๆนี้ ทางเวบจะทำการเปลี่ยนเครื่อง server ใหม่ 1 เครื่องซึ่งอยู่ในขั้นตอนการจัดซื้อ อาจจะใช้เวลาไม่นาน คิดว่าจะทำการย้ายข้อมูลช่วงหลังปีใหม่นี้ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการใช้งาน ส่วนวันเวลา จะแจ้งให้ทราบอีกที เพราะอาจจะต้องปิดระบบ เพื่อย้ายข้อมูลครับ

- สมาชิก Facebook เนื่องจาก Facebook user ของเราระบบจำกัด Friend ไว้เพียง 5000 คนเท่านั้นจึงไม่สามารถรับเพิ่มได้ เราจึงของแนะนำและฝาก กด Like ที่ Facebook Page ของเราที่ http://www.facebook.com/pages/Thaiscooter นะครับ

- ทางเวบกำลังพิจารณา ลดภาระของเครื่อง server ในเรื่องการอัพโหลดรูปภาพ คือ สมาชิกใหม่จะต้องใช้เวบฝากรูป เท่านั้น (สมาชิกใหม่ คือ กลุ่ม New member ยกเว้น Sponsor Member, VIP Member และ Verified Member ซึ่ง ใครลงทะเบียนสมาชิกซื้อขาย หรือ Verified Member จะได้สิทธิ อัพโหลดรูปได้เช่นกัน) สมาชิกนอกเหนือจากนี้ ให้ใช้วิธีโพสรูป โดยใช้เวบฝากรูป เพื่อลดแบนวิดของเวบ เพราะปัจจุบันเราใช้พื้นที่ ไปกว่า 100 GB

*** หากสมาชิกต้องการใช้พื้นที่ อัพโหลดจริงๆ สามารถสมัครยืนยัน Verified Member ได้
    *** วิธีโพสรูปจากเวบฝากรูป ดูที่นี

- เราขอความร่วมมืองดโพส ซื้อขาย หรือ เชิญชวน หรือ ทำลิ้งออกไป เกี่ยวกับ "สิ่งเสพติด" ทุกชนิด ครับ

เนื่องจากเราต้องให้ความร่วมมือกับหน่วยงานราชการ ไม่ยุ่งเกี่ยวกับเรื่องยาเสพติดเหล่านี้ เช่น บารากู, บุหรี่, เหล้า เป็นต้น ทุกกรณีครับ เรามีเยาวชนใช้งานจำนวนมาก

และขอความร่วมมือ ไม่โพส วีดีโอ หรือรูปภาพ การใช้ ดื่ม สูบ กิน หรือรูปภาพอุปกรณ์ ยาเสพติดทุกชนิดครับ

รบกวนผู้ดูแลบอร์ดกลุ่ม ตรวจสอบ และลบออก ด้วยครับ

สมาชิกที่โพสไปแล้ว ลบออกด้วยครับ

- สุดท้าย ขอความร่วมมือผ่านทางกระทู้เลยแล้วกันนะครับ เพื่อการแบ่งปันการใช้เวบบอร์ดให้มีประโยชน์สูงสุดคร ับ

เกี่ยวกับการโพสขาย
    1. เราขอความร่วมมือที่จะไม่โพสลิ้งเวบอื่น ลงในกระทู้ขาย เพราะจะทำให้ทางเวบเสียหายในทางสถิตินะครับ ใครลงขายในเวบอื่นอยู่แล้วก็ลงไป ไม่ต้องทำลิ้งไปหาเวบนั้น เวบนี้ให้ลงขายได้ฟรี ตามเงื่อนไขของเรา ให้ท่านลงขายได้เลยที่นี่ได้เลย ส่วนผู้ลงโฆษณากับเราอยู่แล้ว ต้องการทำลิ้งไปเวบไซด์ตัวเอง เราอนุญาต

2. เราอยากจะขอให้แบ่งปันหน้าบอร์ดซื้อขาย โดยไม่ดันกระทู้จำนวนมาก ซึ่งเรากำหนดไว้ 2 กระทู้ ภายใน 2 ชั่วโมง เบื้องต้นก่อน เพื่อไม่ให้กระทู้คนอื่นตกลงเร็วเกินไป ถ้ามีกระทู้มากกว่านี้ ให้ทำการรวมเป็นกระทู้เดียว แล้วทำลิ้งภายในกระทู้นั้น หรือ หลังจาก 2 ชั่วโมง ค่อยมาโพสใหม่ได้

3. อันนี้กติกาเดิมเริ่มตั้งแต่ มีเวบนี้มา คือลงขายต้องลงราคา และรายละเอียด

4. เรื่องการโพสซ้ำ ถ้าเรามีสินค้าจำนวนมาก ให้ลงรายละเอียดในกระทู้เดียวว่ามีสินค้าอะไรบ้าง ไม่ให้ลงกระทู้ละชิ้น หรือกระทู้ละยี่ห้อ อีกอย่างถ้ามีกระทู้เก่าอยู่แล้ว ยังขายไม่ได้ ให้อัพเดตที่กระทู้เดิม ไม่ควรตั้งใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 23-12-2011 เมื่อ 11:32

2. The Following 2 Users Say Thank You to webmaster For This Useful Post:

ponk-t (29-12-2012), rocksun (29-12-2012)

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

ทราบครับ ว่าแต่ wap นี้ กี่ปีแล้วนะ,,,
    รักในหลวง ภาคปฎิบัติ

Member vesinpu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ครับผม ^^
    อดทน ! เพื่อตัวเอง !

PHUKET OLD TOWN

arm_normo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รับทราบครับ
    บ่อยครั้งราคารถ ค่าอะหลั่ย ค่าซ่อมรถ เป็นข้อมูลที่ไม่สามารถบอกบุคคลใกล้ชิดได้ เก็บเอาไว้เจ็บคนเดียว

kabbmoo's Avatar
    สถานที่
    rIdE AL0nE....
    ขอบคุณ
    0

รับทราบครับผม

Senior Member Maew_022's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

รับทราบครับผม

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ครับผม

กะพิบตา's Avatar
    สถานที่
    Indy Cafe (โชว์ห่วย)
    ขอบคุณ
    0

ครับ
    Cafe ... โชว์ห่วย
    1980

Songlor_Kao.Kao's Avatar
    สถานที่
    [N] [E] [U] [N] [G]
    ขอบคุณ
    0

รัรั

ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ redstar อ่านข้อความ
    ทราบครับ ว่าแต่ wap นี้ กี่ปีแล้วนะ,,,
    เข้าปีที่ 11 แล้วครับ

12. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : webmaster สำหรับกระทู้นี้ :

ponk-t (29-12-2012)

พี่ webmaster คิดว่าไงครับ
    ถ้าเราจะเพิ่มให้ในแต่ละบอร์ดซื้อ-ขายมี ADMIN คอยดูแลจัดการ
    นายภมร ฐานวัฒนประเสริฐ
    เลขที่บัญชี 377-2-17838-6
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาแหลมงอบ

โทร. 086-408-5331

คนเล็กอยากใหญ่ คลิ๊กเลย

ฟ้าสาง's Avatar
    สถานที่
    คนเดียวโดดเดี่ยว
    ขอบคุณ
    0
    1

รับทราบครับ
    เจ้าของตาย ปรึกษาได้

ติดต่อหาเราที่ 085-7319503 ต้น ( GSM )
    หรือที่ [email protected]

นายไชยศักดิ์ สุธรรมสุขศิริ
    343 ถ.เทศา 2 ต.ในเมือง อ.เมือง จ.กำแพงเพชร 62000
    โอนเงินที่ ธ.กรุงไทย สาขา กำแพงเพชร
    เลขบัญชี 620 030 741 5

iloveuscooter's Avatar
    สถานที่
    ลำปลายมาศ
    ขอบคุณ
    0

รับทราบครับ
    -------------------------------------------
    330-0-2497-5-9 ธนาคารกรุงไทย
    นายวิทยา วาจาดี
    Tel 08-5638-2620 วิด บุรีรัมย์

https://www.facebook.com/iloveuscooter

line id vitt3026

Senior Member Kuntoo's Avatar
    สถานที่
    เชียงใหม่. P&Y vespa
    ขอบคุณ
    0

Ok ครับ

ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ momonami อ่านข้อความ
    พี่ webmaster คิดว่าไงครับ
    ถ้าเราจะเพิ่มให้ในแต่ละบอร์ดซื้อ-ขายมี ADMIN คอยดูแลจัดการ
    ตอนนี้มีจำนวนนึงครับ แต่ไม่ได้แสดงตัว และยังไม่ครอบคลุมทุกบอร์ดซื้อขาย
    กำลังคิดเพิ่มอยู่ครับ

18. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : webmaster สำหรับกระทู้นี้ :

ponk-t (29-12-2012)

Bookmarks