รบกวนถามเรื่องปั้ม ac ของเครื่อง มาสด้ารหัส d5 หน่อยครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: รบกวนถามเรื่องปั้ม ac ของเครื่อง มาสด้ารหัส d5 หน่อยครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ..................ปั้มติ๊กที่ท่านซื้อมานี้....ใช่ไ ปสักพักจะเกิดอาการขับไปดีๆๆรถดับครับ...เป็นเพราะว่ าติ๊กมันร้อนมันตัดเองเฉยเลย...แต่พอเราเอาอะไรไปเคา ะๆๆหน่อยมันก็ติดใช่ได้ต่ออ่ะ...จริงๆๆแล้วควรใช้ปั้ มติ๊กของมิซุบิชิครับ....(ยี่หอ้มิซูบิชินะครับ)ไม่ใ ช่ของรถมิซู......ราคาประมาณ1500-2000บาทแพงแต่ใช้ทนคุ้มครั้งเดียวจบครับ.....ของที่ท ่านซื้อมาน่าจะเป็นของใต้หวันไม่ทนครับ....ผิดถูกขออ ภัยผมบอกตามประสบการณ์ของตัวเองครับ...
    ปล.เรื่องขายึดปั้มติกสั้นยาวไม่เกี่ยวครับอยู่ที่เร าจะแปลงใส่หาที่ยึดน๊อตได้ก็จบครับ...ต่อเองได้สบายค รับ...แค่มีสายน้ำมันเข้าและออก...สายน้ำมันที่มาจาก กรองน้ำมันเข้าปั้มติ๊กและออกจากปั้มติ๊กเข้าคาร์บู. ....ส่วนสายไฟต่อเข้ากับสวิทย์กุญแจครับ....หรือเอาไ ฟจากคอยสตาทร์ครับ...

ใช่ครับมันเป็นของใต้หวันผมก็อยากได้ของมิสซูอะครับเ เต่ร้านเเถวบ้านผมไม่มีเลยจำเป็นต้องซื้อมาใช้ก่อนคร ับเเล้วถ้าผมไปซื้อเเถววรจักรมีไหมครับอีกอย่างคือสา ยคันเร่งของมาสด้า 1300 มันใส่ได้กับเครื่อง มาสด้า รหัส d5 ได้ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kittisayam อ่านข้อความ
    ของผมปั้มติ๊กติดมาในห้องเครื่องไม่รู้ว่าเป็นปั้มรุ ่นใหนเงียบมาก ๆ เลยครับ ดังเบามาก ต่างกับที่่ผมเคยได้ยินหลาย ๆ คันดังแบบว่าสตาร์ทรถไว้ยืนข้าง ๆ รถยังได้ยินเสียงปั้มติ๊กเลย
    ของผมนี่โคตรให้คนขับทราบเลยครับว่าตูปั้มติ๊กนะ เพราะตูดังติ๊กๆๆๆ 5555 ถือว่าเป็นอะไหล่ชิ้นแรกๆที่ผมทราบว่า อ๋อ ไอ้นี่ต้องปั้มติ๊กแน่นอน ด้วยความเคารพ ^^

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ของผมนี่โคตรให้คนขับทราบเลยครับว่าตูปั้มติ๊กนะ เพราะตูดังติ๊กๆๆๆ 5555 ถือว่าเป็นอะไหล่ชิ้นแรกๆที่ผมทราบว่า อ๋อ ไอ้นี่ต้องปั้มติ๊กแน่นอน ด้วยความเคารพ ^^
    ของผมดังตู๊ดๆ ว่ะพี่ แสดงว่าของผมไม่ใช่ปั้มติ๊กอะดิ แต่เป็นปั้มตู๊ด 55555 เพราะมันร้องตู๊ดๆๆๆๆๆๆๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ของผมดังตู๊ดๆ ว่ะพี่ แสดงว่าของผมไม่ใช่ปั้มติ๊กอะดิ แต่เป็นปั้มตู๊ด 55555 เพราะมันร้องตู๊ดๆๆๆๆๆๆๆ
    กวนละ จะตู๊ด จะติ๊ก ก็ขอให้มันทำงานก็แล้วกัน อิอิ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    กวนละ จะตู๊ด จะติ๊ก ก็ขอให้มันทำงานก็แล้วกัน อิอิ
    ผมว่าถ้าดังตู๊ดก็ดีนะครับไม่หนวกหูดี 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ittipon1 อ่านข้อความ
    ผมว่าถ้าดังตู๊ดก็ดีนะครับไม่หนวกหูดี 555
    555 ครับผม ของผมดังชัดมากแต่ผมก็ว่าจะเปลี่ยนเหมือนกัน รอให้มันหมดอายุไขก่อนครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ittipon1 อ่านข้อความ
    ใช่ครับมันเป็นของใต้หวันผมก็อยากได้ของมิสซูอะครับเ เต่ร้านเเถวบ้านผมไม่มีเลยจำเป็นต้องซื้อมาใช้ก่อนคร ับเเล้วถ้าผมไปซื้อเเถววรจักรมีไหมครับอีกอย่างคือสา ยคันเร่งของมาสด้า 1300 มันใส่ได้กับเครื่อง มาสด้า รหัส d5 ได้ไหมครับ
    ขอบคุณครับ
    ............ท่านอยู่แถวไหนอ่ะครับ...ผมแนะนำว่าร้าน แถวพระราม3ถูกกว่าครับผมเคยซื้อ1500แต่เคยไปถามแถววร จักร2000อ่ะ...เรื่องสายคันเร่งต้องเอาไปเทียบดูครับ ...หรือเอาของเดิมไปก๊อปปี้ที่ร้านระฆังทองแถวหลังรพ .กลางได้เลยครับ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ................ถ้าท่านรำคาญเสียงติ๊ก..ขอแนะนำว่าใ ห้เปิดเพลงดังๆๆครับ.....55555ล้อเล่นครับ...ท่านก็เ อาปั้มติ๊กไปติดไว้ด้านหลังก็ได้ครับ...อาจจะเปลืองส ายน้ำมันหน่อยแต่เสียงไม่ดังครับ...เอาไว้แถวๆๆถังน้ ำมันอ่ะ...และยึดน๊อตแน่นๆๆนะครับ...ลองดูแก้ปัญหาให ้ตรงจุดนะครับ....
    ปุ๊...ในห้องซื้อขายติดของต้องนำจ่ายใคร ใครสั่งซื้ออะไร ไปเคลียร์กับเขาหรือยัง....

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

ปุ๊...ในห้องซื้อขายติดของต้องนำจ่ายใคร ใครสั่งซื้ออะไร ไปเคลียร์กับเขาหรือยัง....
    .................มีอะไหล่กองรอส่งหลายชิ้นเลยครับพี ่แต่ติดตรงที่ไม่สามารถติดต่อกับเขาได้ครับถ้าท่านได มาอ่านเจอแล้วมีของที่ผมต้องส่งให้ท่านรบกวนโทรมาทวง ได้เลยนะครับเพราะเบอร์ที่เคยมีมันอยู่ในเครื่องไม่ม ีอยู่ในซิม(เครื่องเก่าพังไปแล้วครับ)ผมจึงไม่มีเบอร ์ติดต่อท่าน.....และจะไปหาจากกระทู้เก่าๆๆผมหาแล้วแต ่หาไม่เจอครับ....0806005432...โทรมาได้24ชม.นะครับ. ..
    ปล.ผมเองอยากเคลียร์ของที่มีอยู่ให้หมดก่อนลูกผมจะเก ิดเพราะตอนนี้เต็มบ้านเลยครับ.....และที่สำคัญผมไม่ไ ด้รับหาอะไหล่มานานแล้วอ่ะแต่ก็มีโทรมาผมก็จะบอกร้าน สถานที่ให้ไปซื้อเองเลยครับเพราะตอนนี้ผมทำงาน2บริษั ทเวลามีน้อยครับส่วนใหญ่จะมีเพื่อนๆๆน้องๆๆที่ขายของ ที่ตลาดรถไฟกับรัชฎาหาของมาให้ถ้าเป็นชิ้นสำคัญก็จะเ ก็บไว้ให้พี่น้องในกลุ่มซะมากกว่าครับไม่ได้ลงขายแล้ วและก็ไม่เคยรับหาเลยตั้งแต่เจ็บตัวไปคราวที่แล้วอ่ะ ครับพี่

ขอบคุณ
    0

............ท่านอยู่แถวไหนอ่ะครับ...ผมแนะนำว่าร้าน แถวพระราม3ถูกกว่าครับผมเคยซื้อ1500แต่เคยไปถามแถววร จักร2000อ่ะ...เรื่องสายคันเร่งต้องเอาไปเทียบดูครับ ...หรือเอาของเดิมไปก๊อปปี้ที่ร้านระฆังทองแถวหลังรพ .กลางได้เลยครับ...
    บ้านผมอยู่เเถวมีนบุรีอะครับ พี่บอกชื่อร้านขายปั้มติกมาก็ได้ครับผมมีเพื่อนอยู่เ เถววัดปาริวาสเดียวลองถามเพื่อนผมดูครับ

ขอบคุณมากครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

.................มีอะไหล่กองรอส่งหลายชิ้นเลยครับพี ่แต่ติดตรงที่ไม่สามารถติดต่อกับเขาได้ครับถ้าท่านได มาอ่านเจอแล้วมีของที่ผมต้องส่งให้ท่านรบกวนโทรมาทวง ได้เลยนะครับเพราะเบอร์ที่เคยมีมันอยู่ในเครื่องไม่ม ีอยู่ในซิม(เครื่องเก่าพังไปแล้วครับ)ผมจึงไม่มีเบอร ์ติดต่อท่าน.....และจะไปหาจากกระทู้เก่าๆๆผมหาแล้วแต ่หาไม่เจอครับ....0806005432...โทรมาได้24ชม.นะครับ. ..
    ปล.ผมเองอยากเคลียร์ของที่มีอยู่ให้หมดก่อนลูกผมจะเก ิดเพราะตอนนี้เต็มบ้านเลยครับ.....และที่สำคัญผมไม่ไ ด้รับหาอะไหล่มานานแล้วอ่ะแต่ก็มีโทรมาผมก็จะบอกร้าน สถานที่ให้ไปซื้อเองเลยครับเพราะตอนนี้ผมทำงาน2บริษั ทเวลามีน้อยครับส่วนใหญ่จะมีเพื่อนๆๆน้องๆๆที่ขายของ ที่ตลาดรถไฟกับรัชฎาหาของมาให้ถ้าเป็นชิ้นสำคัญก็จะเ ก็บไว้ให้พี่น้องในกลุ่มซะมากกว่าครับไม่ได้ลงขายแล้ วและก็ไม่เคยรับหาเลยตั้งแต่เจ็บตัวไปคราวที่แล้วอ่ะ ครับพี่
    ดีมาก! ชัดเจน..

ขอบคุณ
    245

บ้านผมอยู่เเถวมีนบุรีอะครับ พี่บอกชื่อร้านขายปั้มติกมาก็ได้ครับผมมีเพื่อนอยู่เ เถววัดปาริวาสเดียวลองถามเพื่อนผมดูครับ

ขอบคุณมากครับ
    ................ชื่อร้านชัยยนต์เลยร้านหัวปลาหม้อไฟ ช่องนนท์ทรีไปนิดเดียวครับ....

ขอบคุณ
    0

................ชื่อร้านชัยยนต์เลยร้านหัวปลาหม้อไฟ ช่องนนท์ทรีไปนิดเดียวครับ....
    ขอบคุณครับ

Bookmarks