ผมมี super150 อยู่คันนึง ซื้อต่อเขามาทะเบียนไม่มี พิมพ์สัญญาซื้อขายเอง มีพยาน แต่ทำสัญญาเองง่ะคับกลัวเค้าเบี้ยว แล้วผมต้องทำอย่างไรต่อเพื่อให้ถูกต้องตามกดหมาย
ผมคิดงี้นะ ซื้อทะเบียนสวมมา โอนได้ ทะเบียนไม่ขาดต่อตรงกับรุ่น แต่ป้ายทะเบียนไม่มี
เราจะต้องไปขอทำใหม่ใช่เปล่าครับ แล้วจะต้องตรวจสภาพรึเปล่า แต่มันตอกมายังไงคงจะไม่รอด
เพราะเจ้าหน้าที่เค้ารู้ อ่ะคับทำไงดี ปวดหัวแต่รักอ่ะคับ
ถ้าเปลี่ยนสีรถเราจะต้องไปแจ้งใช่ใหมครับ ต้องตรวจสภาพใหม
ทำไงดีอ่ะคับมึนมาก อยากทำให้รถมีทะเบียนไม่โดนจับ

หรือว่ามีใครรับทำให้ถูกต้องตามกฎหมายมั้งอ่ะคับ ขอราคาไม่แพงนะครับเพราะเห็นใจหน่อยรักรถครับ
แต่ว่างบประมาณไม่ค่อยมี