จากใจคนรักคลาสสิคด้วยกันเจอมาเมื่อคืนนี้เองครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: จากใจคนรักคลาสสิคด้วยกันเจอมาเมื่อคืนนี้เองครับ

Senior Member nutza779's Avatar
    สถานที่
    โคราชเข้มแข็ง
    ขอบคุณ
    1

รถC ตอนนี้ทุกคนทั่วไปมองว่าเป็นเด็กแว๊นไปแล้วครับ
    ตั้งแต่ตอนที่ผมอกทริปตอนแรกๆ ชาวบ้านเห็นเขาปรบมือยินดี...ไม่เคยเห็น
    ตำรวจก็ไม่จับ..ถ้าใส่หมวกกันน็อค และมิตรภาพ ทุกกลุ่มก็รู้จักกัน สนุกครับแต่ก่อน ไม่ค่อยตีกัน ไม่มีคนเร่งรถให้เสียงดัง
    ไม่มีขโมยรถ
    แต่ดูตอนนี้สิครับ..คนจัดงานเขาจัดทำบุญจริงๆรึป่าวก ็ไม่รู้..ส่วนมากก็ธุระกิจการจัดงานรถCนั่นแหละครับ
    ทุกๆคนลองไปดู ข่าวทริปและกิจกรรมหน้าเก่าๆ ปี2006 แล้วจะรู้ครับว่าแตกต่างกับตอนนี้ยังไง
    ตอนนี้กลุ่มไหนๆก็จัดได้ เพราะมันมีนายหน้าคนนึง ซึ่งใครๆก็น่าจะรู้ ที่ทำธุระกิจจัดงานรถC

ทหารของพระราชา...ทหารรักษาพระองค์

[email protected]
    เวส-สะ-ปา-ป้า__Vespa

Senior Member nutza779's Avatar
    สถานที่
    โคราชเข้มแข็ง
    ขอบคุณ
    1

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=642712

ไม่งั้นก็ดูตามลิ้งเลยครับ..ยังมีคนต่อต้าน
    ทหารของพระราชา...ทหารรักษาพระองค์

[email protected]
    เวส-สะ-ปา-ป้า__Vespa

Member Fullsolut's Avatar
    สถานที่
    O H m 'S c r a p .
    ขอบคุณ
    0

ไปว่า ตำรวจทำไม ถ้ารถมันดีจริง ของครบจิง หมวก ทะเบียน ใบขับขี่ กลัวอะไรครับ???? สมัยก่อนยอมรับครับ ขับได้ครับ แบบNo-Bookเนี่ย เพราะรถคลาสสิคจริงๆ(รถเก่า) แต่ไอ้พวกบรรดา กาก เกรียน ไอ้พวกเด็กอยากโชว์ สมัยนี้ มันเอาไปเล่น ไปแต่ง จนเสียชื่อไปหมดแล้ว ไหนจะท่อดัง ไหนจะแว๊นอีก ถ้ารถคุณถูกกฏหมายจริง คุณทำรถถูกกฏหมายจริง คุณจะกลัวอะไร ส่วนเรื่องสรรพสามิต มันไม่ได้เกี่ยวเลยครับถ้ามันจะจับ อย่าไปโทษ sr เลยครับ ไอ้พวก c เครื่อง รถตลาดเยอะแยะ ไม่ด่าละครับ มันไม่ได้อยู่ที่รถ มันอยู่ที่ สันดาน คนขับครับ (คำอาจแรงไปแต่อยากให้วงการคลาสสิคจริงๆกลับมาซะที)

เหนด้วยครับ ผมอยากให้กลับไป Classic ของจิงไม่ใช่แบบทุกวันนี้
    นาย เลนิน สังวาลทอง 730-0-14931-6 ธนาคารกรุงไทย

Tel 080-9977261 True (โอห์ม Scrap)

ร ะ ห ว่ า ง ท า ง อ า จ จ ะ เ ป ลี่ ย น ไ ป

แ ต่ ป ล า ย ท า ง ยั ง ค ง เ ห มื อ น เ ดิ ม

Senior Member ช้างยิ้ม's Avatar
    สถานที่
    SAM POW TONG CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

SAM POW TONG CLASSIC CLUB

KANCHANABURI

081-890-1840>>> นัท เวลา 8.00 - 20.00 ครับ

การบินไทยรักคุณเท่าฟ้า แต่คนธรรมดารักคุณเท่าเดิม

Member silly fools 70's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เราควรรักกันนะคับพี่น้อง...ชาวคลาสสิคทุกคนปัญหาเรา ค่อยๆๆแก้กันไปคับ...ความชอบของแต่ละ..บุคคลอาจไม่เห มือนกันบางคนอาจชอบเดิมแต่บางคนเขาอาจมีเหตุผลของเขา ที่เขาต้องวางเครื่องใหม่เพราะอะไร..เราก็รู้กันอยู่ นะคับ..บางทีเครื่องเขาอาจไม่ไหวแล้วก็ได้..หรือมีเห ตุผลเวลาออกทริปไกลๆๆเขาก้ต้องเอาชัวส์..ไว้ก่อนคับ. .เราชาวคลาสสิคควรช่วยกันแก้ปัญหาว่าที่ทุกวันนี้..ป ัญหาเกิดจากอะไร..แล้วการจัดงานแต่ละงานต้องมีความสร ้างสรร..และได้ความรู้และสิ่งสำคัญคือ..เราคนไทยเหมื อนกันและรักความคลาสสิคเหมือนกัน..ผมไม่อยากให้พวกเร าโทษกันไปโทษกันมาคับ..มันรู้สึกเสียใจคับ..ค่อยๆๆช่ วยกันแก้ปัญหากันไปคับ..พี่น้องชาวคลาสสิค

Member BIGTLES's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ earthinburi อ่านข้อความ
    ไปว่า ตำรวจทำไม ถ้ารถมันดีจริง ของครบจิง หมวก ทะเบียน ใบขับขี่ กลัวอะไรครับ???? สมัยก่อนยอมรับครับ ขับได้ครับ แบบNo-Bookเนี่ย เพราะรถคลาสสิคจริงๆ(รถเก่า) แต่ไอ้พวกบรรดา กาก เกรียน ไอ้พวกเด็กอยากโชว์ สมัยนี้ มันเอาไปเล่น ไปแต่ง จนเสียชื่อไปหมดแล้ว ไหนจะท่อดัง ไหนจะแว๊นอีก ถ้ารถคุณถูกกฏหมายจริง คุณทำรถถูกกฏหมายจริง คุณจะกลัวอะไร ส่วนเรื่องสรรพสามิต มันไม่ได้เกี่ยวเลยครับถ้ามันจะจับ อย่าไปโทษ sr เลยครับ ไอ้พวก c เครื่อง รถตลาดเยอะแยะ ไม่ด่าละครับ มันไม่ได้อยู่ที่รถ มันอยู่ที่ สันดาน คนขับครับ (คำอาจแรงไปแต่อยากให้วงการคลาสสิคจริงๆกลับมาซะที)

ไปว่าเขาอย่างนั้นก็ไำม่ถูกนะครับ
    มันต้องเคลียร์ตำรวจสิครับ
    คนไปงานmcคุณคิดดูว่ามันจะมีใบครบๆกี่คัน คุณต้องคิดอย่างนี้สิ
    ไม่ใช่กูถูกกูครบกูไม่สนคนอื่น มันไม่ใช่นะคับ
    รถที่คุณขายก็ยัง no book เครื่องรถตลาดไม่ใช่เหรอคับ
    DEATH
    FUCKING
    METAL

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ถ้า ไม่ชอบ รถ คลาสสิค C เด็กแว๊น
    ..ok ผมก็ไม่ชอบ ผมโครตเกรียจเลย รถคลาสสิค ไฟแว๊บๆ

แต่ตำรวจ มันไม่เลือกจับหรอกคับ
    มันจับหมด....
    จะไปบอกให้เขาจับเฉพาะ คลาสสิคแว๊น ก็ไม่ได้

คงเข้าใจนะคับ
    คุณลองคิดถึงภาพ.ถ้าหากมี.. ผู้ชายคนนึงขับรถ C เก่าๆบรรทุกของมาเต็มหลังรถ...แต่รถNo-Book แล้วต้องมาเจอกับเหตุการณ์แบบนี้.......มันจบไหมครับ น้ำใจของการเดิืนทาง

Member BIGTLES's Avatar
    ขอบคุณ
    0

DEATH
    FUCKING
    METAL

Junior Member M.O.T.'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตอบแบบคนเคยจัดงานครับ ตอนผมจัดผมเคลียแน่นอนครับ แต่ส่วนมากแล้วจะเคลียได้แค่อำเภอใกล้เคียงหรือตัวจั งหวัด ถ้ามาจากต่างจังหวัดต้องดูแลตัวเอง แต่ขนาดเคลียแล้วยังมีพวกเราบางคนเมาแล้วไปขี่เสียงด ังนอกงาน จนตำรวจมาบ่นว่าถ้าไม่ขอไว้ล่ะก็ จะจับให้เข็ด เหนื่อยครับตั้งแต่นั้นมาไม่จัดงานใหญ่อีกเลย เข็ดเสียชื่อเสียงไม่คุ้ม ยิ่งตอนนี้เวลามีงานที่อื่นกลุ่นรถ(นิสัยแย่)บางกลุ่ มขี่ผ่านมาติดไฟแดง เบิ้ลเสียงดัง รถไม่ครบ หมวกกันน็อคไม่ไส่ แถมยกล้อแข่งกันออกจากไฟแดงเสียอีก จนเดี่ยวนี้อยากยุตำรวจจับเสียให้เข็ดเผื่อจะดีขึ้นบ ้าง เวลาพวกนี้วิ่งผ่าน ตำรวจที่รู้จักกันก็จะแซวผมว่า "พวกของท่านน่ะ" เฮ้อฟังแล้วปวดใจ
    ------"คลาสสิคสายทัวร์์ ทัวร์ลูกเดียวววว"------

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นดีๆๆที่มีต่อพี่น้องและผ่องเ พื่อนครับ
    สิ่งไหนที่ดีเราก้ควรเก็บมาคิดและทำตามเป็นแบบอย่าง
    สิ่งไหที่ไม่ดีเราก็ทิ้งมันไปกับสาย ลม และแสงแดด
    ขอให้สิ่งที่เราทำอยู่คือความถูกต้องและไม่ทำให้ใครเ ดือดร้อนก็พอ

พวกไหนที่ทำให้สังคมคลาสสิคเดือดร้อนเราจะต่อต้านและ คับไหล่ออกไปเพื่อสังคมจะได้ดีขึ้น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ๐SCCS๐ อ่านข้อความ
    คุณใส่หมวกกันน็อค รถมีเอกสารต่อภาษีครบ เปิดไฟหน้า มีใบขับขี่หรือเปล่าหละครับ?
    ใช่

Senior Member earthinburi's Avatar
    สถานที่
    สิงห์บุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BIGTLES อ่านข้อความ
    ไปว่าเขาอย่างนั้นก็ไำม่ถูกนะครับ
    มันต้องเคลียร์ตำรวจสิครับ
    คนไปงานmcคุณคิดดูว่ามันจะมีใบครบๆกี่คัน คุณต้องคิดอย่างนี้สิ
    ไม่ใช่กูถูกกูครบกูไม่สนคนอื่น มันไม่ใช่นะคับ
    รถที่คุณขายก็ยัง no book เครื่องรถตลาดไม่ใช่เหรอคับ

ตอนนี้ขายรถ nobook ทิ้งหมดแล้วครับ หันมาเล่นรถ เก่า มีทะเบียน เต็มตัวซะที เบื่อพวกตามกระแสแล้วครับ ขอบคุณที่สนใจผม (อีกอย่างรถผม nobook เครื่องรถตลาด แต่ท่อไม่ดัง ไม่เหมือนพวกกวนเมืองนะครับ)
    "รถคลาสสิค" เบื่อคำนี้ที่สุด น่าจะเรียก "รถเก่า" หรือ "รถเดิม"

เลขบัญชี 117-0-13071-2
    ธนาคาร กรุงไทย
    นาย วัชรกิจ บุญฤทธิ์
    54 หมู่ 1 ต.อินทร์บุรี อ.อินทร์บุรี
    จ. สิงห์บุรี 16110
    Tel. 082-1979234 << 1 - 2 call
    085-9905076 << True

Member note19's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทำรถของเราให้ถูกกฎหมายก่อนดีกว่า และคนก็ทำให้ถูกกฎหมายด้วยนะครับ(ใบขับขี่ หมวกกันน๊อค)
    ^^ชีวิตคือการเดินทาง^^

koken999's Avatar
    สถานที่
    Honda Classic Saraburi !!!!
    ขอบคุณ
    0

Name:  ts01.gif
Views: 135
Size:  8.3 KB
    ----------------------------------------------------------------I Classic
    ----------------------------นายศราวุธ ยูระมาศ ที่อยู่ปัจจุบัน 59/7 ซ.2 ถ.เทศบาล8 ต.ปากเพรียว อ.เมือง จ.สระบุรี 18000
    ------------------------------------บัญชีออมทรัพย์ 516-6-02592-2 ธนาคาร ธนาชาต สาขาถนนสุดบรรทัด
    ----------------------------------------------------ติดต่อ(หนุ่ย) 089-0897335 1-2Call
    ----------------------------------------[IMG] ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป[/IMG]

Bookmarks