เชิญร่วมงานbangkok bicycle show #1(11มีนาคม2555) - หน้า 2

ชื่อกระทู้: เชิญร่วมงานbangkok bicycle show #1(11มีนาคม2555)

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อ่านความเคลื่อนไหวได้ในนี้ครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtop...30824&start=15
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

แอบเก็บแนววินเทจไว้นิดหน่อยว่าจะส่งเข้าประกวดดู... ......

มาตรฐาน ผมสมัครแล้วครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    อ่านความเคลื่อนไหวได้ในนี้ครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtop...30824&start=15
    ผมสมัครแล้วครับ ขั้นตอนแรกเริ่มที่เข้า website ดังกล่าวแล้วกรอกรายละเอียดให้ครบ กด submit ก็เป็นอันเสร็จขั้นตอนการลงทะเบียน หลังจากนั้นก็จัดการฝากเงินเข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 063-252-2761 ชื่อบัญชีสมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย แล้วนำ slip การฝากเงินส่ง fax. ไปที่เบอร์ 02-612-5511 พอผมส่ง fax. เสร็จก็มีเสียงโทรศัพท์เรียกเข้ามาทันทีจากสมาคมจักร ยานเพื่อสุขภาพไทย แจ้งว่าการลงทะเบียนเรียบร้อยแล้วและให้ไปรับใบเสร็จ ได้ที่หน้างาน รวมทั้งทราบว่าตอนนี้มีผู้สมัครแค่ 100 กว่าคันเองครับรวมโบราณและไม่โบราณ ผมอยากให้มีจักรยานโบราณเยอะ ๆ จะได้ดูเป็นกลุ่มเป็นก้อนหน่อย ทราบว่าวสันต์ก็ลงทะเบียนแล้วเหมือนกัน เอาเป็นว่าใครลงทะเบียนแล้วแจ้งให้ทราบที่นี่ด้วยก็จ ะดีมาก จะได้รู้จำนวนจักรยานโบราณว่ามาร่วมกันมากน้อยแค่ไหน ถือว่าเป็นการทำกิจกรรมสาธารณะประโยชน์ร่วมกันนะครับ เพราะเงิน 200 บาท ที่พวกเราลงทะเบียนเขาจะเอาไปซื้อจักรยานให้น้อง ๆ ที่ต่างจังหวัดใช้กัน สมาคมต้องการให้ได้ 84 คัน เพื่อเฉลิมฉลองการที่ในหลวงมีพระชนมายุ 84 พรรษา จะได้จำนวนจักรยานครบจำนวน 84 คันหรือไม่คงต้องช่วยกันลุ้นหน่อยแล้วล่ะ งานนี้เกิดขึ้นเนื่องจากปีที่ผ่านมาเป็นปีมหามงคลของ ปวงชนชาวไทยที่มีพระมหากษัตริย์อันเป็นที่รักทรงมีพร ะชนม์พรรษาครบ 7 รอบ ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ทรงหายจากพระอาการประชวรโดยเร็ว และขอทรงอยู่เป็นมิ่งขวัญของพสกนิกรชาวไทยตราบนานเท่ านาน

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

ฝั่งธนไปด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chat อ่านข้อความ
    ผมสมัครแล้วครับ ขั้นตอนแรกเริ่มที่เข้า website ดังกล่าวแล้วกรอกรายละเอียดให้ครบ กด submit ก็เป็นอันเสร็จขั้นตอนการลงทะเบียน หลังจากนั้นก็จัดการฝากเงินเข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 063-252-2761 ชื่อบัญชีสมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย แล้วนำ slip การฝากเงินส่ง fax. ไปที่เบอร์ 02-612-5511 พอผมส่ง fax. เสร็จก็มีเสียงโทรศัพท์เรียกเข้ามาทันทีจากสมาคมจักร ยานเพื่อสุขภาพไทย แจ้งว่าการลงทะเบียนเรียบร้อยแล้วและให้ไปรับใบเสร็จ ได้ที่หน้างาน รวมทั้งทราบว่าตอนนี้มีผู้สมัครแค่ 100 กว่าคันเองครับรวมโบราณและไม่โบราณ ผมอยากให้มีจักรยานโบราณเยอะ ๆ จะได้ดูเป็นกลุ่มเป็นก้อนหน่อย ทราบว่าวสันต์ก็ลงทะเบียนแล้วเหมือนกัน เอาเป็นว่าใครลงทะเบียนแล้วแจ้งให้ทราบที่นี่ด้วยก็จ ะดีมาก จะได้รู้จำนวนจักรยานโบราณว่ามาร่วมกันมากน้อยแค่ไหน ถือว่าเป็นการทำกิจกรรมสาธารณะประโยชน์ร่วมกันนะครับ เพราะเงิน 200 บาท ที่พวกเราลงทะเบียนเขาจะเอาไปซื้อจักรยานให้น้อง ๆ ที่ต่างจังหวัดใช้กัน สมาคมต้องการให้ได้ 84 คัน เพื่อเฉลิมฉลองการที่ในหลวงมีพระชนมายุ 84 พรรษา จะได้จำนวนจักรยานครบจำนวน 84 คันหรือไม่คงต้องช่วยกันลุ้นหน่อยแล้วล่ะ งานนี้เกิดขึ้นเนื่องจากปีที่ผ่านมาเป็นปีมหามงคลของ ปวงชนชาวไทยที่มีพระมหากษัตริย์อันเป็นที่รักทรงมีพร ะชนม์พรรษาครบ 7 รอบ ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ทรงหายจากพระอาการประชวรโดยเร็ว และขอทรงอยู่เป็นมิ่งขวัญของพสกนิกรชาวไทยตราบนานเท่ านาน
    ผมลงทะเบียนไปแล้วครับ 1 คัน วันเสาร์นี้ว่าจะไปชำระเงินที่ทำการสมาคมจักรยานเพื่ อสุขภาพฯที่ถนนบรรทัดทอง จะได้รับใบเสร็จในตอนนั้นเลย ตอนนี้กำลังตะล่อมคุณนายกับคุณหนูที่บ้านอยู่ว่าจะไป ด้วยกันไหม จะได้ลงทะเบียนเพิ่มอีกสามคัน
    นอกนั้นรายละเอียดก็ดังที่พี่ชัชบอกครับ เป็นกิจกรรมดีๆ นอกจากได้พบกันแล้ว ยังได้ช่วยกันสมทบทุนซื้อจักรยานให้เด็กๆด้วยครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

[QUOTE=chat;7911063]ผมสมัครแล้วครับ ขั้นตอนแรกเริ่มที่เข้า website ดังกล่าวแล้วกรอกรายละเอียดให้ครบ กด submit ก็เป็นอันเสร็จขั้นตอนการลงทะเบียน หลังจากนั้นก็จัดการฝากเงินเข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 063-252-2761 ชื่อบัญชีสมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย แล้วนำ slip การฝากเงินส่ง fax. ไปที่เบอร์ 02-612-5511 พอผมส่ง fax. เสร็จก็มีเสียงโทรศัพท์เรียกเข้ามาทันทีจากสมาคมจักร ยานเพื่อสุขภาพไทย แจ้งว่าการลงทะเบียนเรียบร้อยแล้วและให้ไปรับใบเสร็จ ได้ที่หน้างาน รวมทั้งทราบว่าตอนนี้มีผู้สมัครแค่ 100 กว่าคันเองครับรวมโบราณและไม่โบราณ ผมอยากให้มีจักรยานโบราณเยอะ ๆ จะได้ดูเป็นกลุ่มเป็นก้อนหน่อย ทราบว่าวสันต์ก็ลงทะเบียนแล้วเหมือนกัน เอาเป็นว่าใครลงทะเบียนแล้วแจ้งให้ทราบที่นี่ด้วยก็จ ะดีมาก จะได้รู้จำนวนจักรยานโบราณว่ามาร่วมกันมากน้อยแค่ไหน ถือว่าเป็นการทำกิจกรรมสาธารณะประโยชน์ร่วมกันนะครับ เพราะเงิน 200 บาท ที่พวกเราลงทะเบียนเขาจะเอาไปซื้อจักรยานให้น้อง ๆ ที่ต่างจังหวัดใช้กัน สมาคมต้องการให้ได้ 84 คัน เพื่อเฉลิมฉลองการที่ในหลวงมีพระชนมายุ 84 พรรษา จะได้จำนวนจักรยานครบจำนวน 84 คันหรือไม่คงต้องช่วยกันลุ้นหน่อยแล้วล่ะ งานนี้เกิดขึ้นเนื่องจากปีที่ผ่านมาเป็นปีมหามงคลของ ปวงชนชาวไทยที่มีพระมหากษัตริย์อันเป็นที่รักทรงมีพร ะชนม์พรรษาครบ 7 รอบ ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ทรงหายจากพระอาการประชวรโดยเร็ว และขอทรงอยู่เป็นมิ่งขวัญของพสกนิกรชาวไทยตราบนานเท่ านาน[/QUOTE
    ok""ครับพี่ชัชเดี๋ยวผมสมัครเรียบร้อยแล้วจะมาโพสแจ้ งไว้ ตอนแรกกะว่าจะเอาวินเทจเข้าแค่คันเดียวแต่คงต้องเพิ่ มโบราณอีกหนึ่งคัน......

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

วันนี้ได้บอกกับแม่บ้านแล้ว ตกลงว่ามากันทั้งบ้านครับ จักรยานสามคัน วันนี้จะโพสต์แจ้งก่อน วันเสาร์ค่อยจ่ายเงิน
    และวันนี้ก็ได้โทรไปบอกพี่ตุ๊ เฮียสมศักดิ์ คุณไพบูลย์ ซึ่งทั้งหมดหากไม่ติดธุระด่วนจริงๆที่ไหน คงมาแน่ครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เช้านี้ได้ลงทะเบียนไปแล้วครับ ลงทะเบียนไปสามคัน วันเสาร์จะเข้าไปชำระเงินพร้อมรับในเสร็จที่สมาคมจัก รยานฯ
    จึงขอเชิญชวนทุกๆท่านที่สนใจนะครับ ได้มาเจอกันกลางใจเมืองแถมยังได้ร่วมกันทำบุญด้วยการ มีส่วนร่วมในการซื้อจักรยานให้แก่เด็กๆด้วยครับ

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พี่วสันครับ วันอาทิตย์ที่สมาคม เขาเปิดทำการเปล่าครับ

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เดี๋ยวถามให้นะครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ
    วันนี้ได้โทรคุยกับเฮียคากิหัวแรงในการจัดงานครั้งนี ้ ทำให้ได้รายละเอียดเพิ่มเติมพอสมควร แต่ยังไม่เป็นทางการ ซึ่งหากสรุปเป็นที่แน่นอนแล้ว เค้าก็จะลงในเวบเร็วๆนี้ รายละเอียดก็จะเป็นดังนี้ครับ
    1. เรื่องสถานที่จอดรถยนต์ สำหรับผู้ที่นำรถยนต์มา ก็เล็งๆเอาไว้สองที่คือ ภายในสนามศุภชลาศัยซึ่งกำลังติดต่อประสานงานอยู่ คาดว่าไม่น่าจะมีปัญหา ส่วนอีกแห่งหนึ่งก็คือที่ห้างโลตัส(เลยไปประมาณสองสา มร้อยเมตรใกล้ช่างกลปทุมวัน) ส่วนภายในหอศิลป์ฯไม่สามารถจอดรถได้ครับ
    2. จะมีการปั่นจักรยานกันราวๆ 9.00 น. ระยะทางไม่ไกลมาก ปั่นเสร็จก็เอารถเข้ามาจอดในงาน โดยคนที่ลงทะเบียนก็เข้าไปจอดรถบนลานที่เค้าจัดไว้สำ หรับรถที่ลงทะเบียน 500 คัน ส่วนรถที่ไม่ได้ลงทะเบียนไว้เค้าก็จะจัดสถานที่จอดให ้โดยเฉพาะ มีคูปองรับรถ(เหมือนรับฝากรถ)
    3. การจัดแสดงรถ(ในส่วนที่ลงทะเบียนเอาไว้) จะแบ่งโซนออกไปเป็นแต่ละประเภท จักรยานโบราณก็เป็นอีกโซนหนึ่ง โซนอื่นๆก็เช่น รถพับ ฯลฯ ซึ่งจะจัดแสดงที่ลานข้างนอกเท่านั้น จะไม่กางเต้นท์เนื่องจากภาพจะออกมาไม่สวย และก็จะทำลูกศรแสดงทิศทางการเดินเข้าชมรถ
    4. ผู้ที่ประสงค์จะขายของ-เปิดบูท จัดให้คนละ เมตรคูณเมตรครึ่ง โดยจะต้องไปแจ้งที่สมาคมฯก่อนพร้อมสำเนาบัตรประชาชน อาจจะมีภาพถ่ายตัวอย่างสินค้าที่จะนำมาขาย ซึ่งสินค้าที่จะขายต้องเป็นสินค้ามือสองเท่านั้น(อะไ หล่จักรยานของเก่าเก็บก็ได้) ไม่ให้ขายจักรยานทั้งคันเพราะกินพื้นที่มาก เนื่องจากสถานที่ๆจะจัดให้ขายพื้นเป็นพรม จึงอาจจะต้องหาซื้อผ้าใบมาปูทับพรมก่อนวางขาย ดังนั้นคนที่มาขายอาจจะต้องช่วยค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ แต่คงไม่มาก อาจจะสัก สี่สิบห้าสิบบาทต่อคน และที่สำคัญจะให้ขายเพียงสองชั่วโมงเท่านั้น เนื่องจากต้องใช้พื้นที่สำหรับทำกิจกรรมอื่นๆบ้าง
    5. กิจกรรมในงาน ตอนนี้กำลังเชิญอาจารย์ปรีชา คนไทยคนแรกที่เคยปั่นจักรยานรอบโลก พร้อมกับนำจักรยานแกมาด้วย รวมทั้งจะเชิญนักปั่นจักรยานทีมชาติในยุคเก่าๆมาร่วม พูดคุย
    รายละเอียดโดยคร่าวๆก็เป็นประมาณนี้ครับ

ระบบงานที่ทำมีการปรับเปลี่ยน แต่จะพยายามไปให้ได้ครับ กิจกรรมดีๆแบบนี้ ได้ร่วมทำบุญด้วย

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เรื่องที่มนตรีถาม พี่โทรเช็คกับพี่ป๋อง เลขาธิการสมาคมฯแล้วครับ วันอาทิตย์นี้ ที่สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย งดทำการชั่วคราว เนื่องจากจะไปทำกิจกรรมที่มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ และอีกอย่างเพิ่งจะย้ายที่ทำการมายังที่แห่งใหม่(ที่ อยู่ซอยจุฬา34 ริมถนนบรรทัดทอง) คอมพิวเตอร์ยังไม่ได้ติดตั้งเลย หากจะไปชำระเงินด้วยตัวเองคิดว่าอาทิตย์หน้า น่าจะสะดวกกว่า หรือจะโอนเงินแล้วส่งแฟกซ์แจ้งก็ดีนะครับ พี่คงใช้อย่างหลัง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    เรื่องที่มนตรีถาม พี่โทรเช็คกับพี่ป๋อง เลขาธิการสมาคมฯแล้วครับ วันอาทิตย์นี้ ที่สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย งดทำการชั่วคราว เนื่องจากจะไปทำกิจกรรมที่มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ และอีกอย่างเพิ่งจะย้ายที่ทำการมายังที่แห่งใหม่(ที่ อยู่ซอยจุฬา34 ริมถนนบรรทัดทอง) คอมพิวเตอร์ยังไม่ได้ติดตั้งเลย หากจะไปชำระเงินด้วยตัวเองคิดว่าอาทิตย์หน้า น่าจะสะดวกกว่า หรือจะโอนเงินแล้วส่งแฟกซ์แจ้งก็ดีนะครับ พี่คงใช้อย่างหลัง
    ขอบคุณคับพี่ เดียวว่าเย็นจะโอนไปห้แล้วแฟกร์ไปละกัน

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    ขอบคุณคับพี่ เดียวว่าเย็นจะโอนไปห้แล้วแฟกร์ไปละกัน
    ครับ..เมื่อวานนี้พอโอนเงินไปแล้วก็ส่งเมลล์สลิปแจ้ง ให้เค้าทราบ และได้เมลล์ตอบกลับแล้วครับ
    มากันให้เยอะก็ดีครับ อบอุ่นดี เป็นกิจกรรมดีๆที่เราได้มีส่วนร่วมกันอีกครั้งหนึ่ง

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ขอบคุณคุณบอย คุณวสันต์ พี่ชัช และทุกท่านที่แจ้งข่าวครับ
    จะชวนเพื่อนๆ อีกหลายคนไปด้วยครับ (ม.หมู คุณเสรี และฯลฯ)

Bookmarks