มีโช๊ค/สปริง 64 ที่ซับแรงได้ดีดีแนะนำบ้างมั้ยครับ

ชื่อกระทู้: มีโช๊ค/สปริง 64 ที่ซับแรงได้ดีดีแนะนำบ้างมั้ยครับ

Member Ejizen's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีโช๊ค/สปริง 64 ที่ซับแรงได้ดีดีแนะนำบ้างมั้ยครับ

ตอนนี้พื้นไม่เรียบ ดังปักๆ เลยคับ :d

SUPER RALLY classiccotton*'s Avatar
    สถานที่
    Rayong scooter club
    ขอบคุณ
    0

งบเยอะก็ Bitubo ครับ มีแต่ต้นหลัง ปรับ 19 ระดับ เก้าพันกว่าบาท
    งบปานกลาง โช๊ค bgm ครับ ต้นหลังปรับ 5 ระดับ ถูกหน่อย สองพันกว่าถึงสามพัน ต้นหน้าปรับ 19 ระดับ แพงนิดนึงครับ สี่พันกว่าถึงห้าพัน
    งบน้อย โช๊คเดิม ของแท้ครับ ถูกหน่อย ปรับระดับไม่ได้แต่ก็ใช้ดีเหมือนกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย classiccotton* : 25-01-2012 เมื่อ 14:46
    " เลิกรีดผ้าทั่วไทย ....ประหยัดไฟทั่วโลก "

Member Ejizen's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classiccotton* อ่านข้อความ
    งบเยอะก็ bitubo ครับ มีแต่ต้นหลัง ปรับ 19 ระดับ เก้าพันกว่าบาท
    งบปานกลาง โช๊ค bgm ครับ ต้นหลังปรับ 5 ระดับ ถูกหน่อย สองพันกว่าถึงสามพัน ต้นหน้าปรับ 19 ระดับ แพงนิดนึงครับ สี่พันกว่าถึงห้าพัน
    งบน้อย โช๊คเดิม ของแท้ครับ ถูกหน่อย ปรับระดับไม่ได้แต่ก็ใช้ดีเหมือนกันครับ
    แล้วสปริงนี่เกี่ยวปะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ejizen : 25-01-2012 เมื่อ 16:36

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ejizen อ่านข้อความ
    แล้วสปริงนี่เกี่ยวปะครับ
    ผมว่ามีผลอย่างมากเลยน่ะ

ผมเลยเปลี่ยนยกชุดแต่ไม่เลี่ยน สปริงอย่างเดียว อาการเหมือนเดิมเลยครับ

และแล้วไม่มีอ่ะไรจะเสีย เลยลองเปลี่ยนสปริงดู โอ๊วววววววววววว ต้นเหตุอยู่ที่สปริงนี้เอง

เลยหาข้อมมูล ได้ความว่า สปริงตัวเดิมถึงจะเป็นของแท้ แต่มันล้า เพราะผ่านการใช้งานมานาน ตัวใหม่ย่อมดีกว่า

แต่มีเคล็ดลับนิดหนึ่งว่า ต้องตัดสปริงให้พอดีกับสกรูโช็ค ให้หมุนกับมือได้ ไม่ยั้นก็ยังแข็งเหมือนเดิม ประสบการณ์ส่วนตัวน่ะ ไม่เข้าใจ t 085 080 3513 อับดุลครับ

Bookmarks