สอบถามเรื่องเครื่อง lifanหน่อยครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องเครื่อง lifanหน่อยครับ

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

คับตามนั้นเลย เครื่อง 200 โซ่ กับ phantom 200 บล็อกเครื่องเดียวกันถ่ายน้ำมันที่เดียวกัน ถ้า 200 ก้าน ก็ตำแหน่งทั่วไปเลย
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

ลง lf 200 ในรถพวก jx cg gl นี่ต้องแปลงเยอะมั๊ยครับ ?!
    201/55 ศูนย์สร้างทางกาญฯ ม.3 ต.ปากแพรก อ.เมือง จ.กาญจนบุรี
    0870168429
    ชื่อบัญชี นิชากร มีชัยโย เลขบัญชี 6072598962 ธนาคารไทยพาณิชย์
    https://www.facebook.com/4mostzz

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bankza0139 อ่านข้อความ
    ลง lf 200 ในรถพวก jx cg gl นี่ต้องแปลงเยอะมั๊ยครับ ?!
    ไม่เยอะครับ เจียร์โครงตัวในด้านขวาฝั่งคลัชนิดเดียวก็ใส่ได้แล้ว ครับ ถ้าเป็น jx cg ใช้ขายึดหูเครื่องด้านบนตัวเดิมได้เลย แต่พวก gl wing ต้องเปลี่ยนมาใช้ขายึดของ jx
    แป้นคอหรีดคาร์บูที่แถมมากับเครื่องใช้ไม่ได้ให้ใช้แ ป้นคอหรีดของ wing ได้เลยครับผม นอกนั้นลงตัวหมดครับ
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ konhaha อ่านข้อความ
    ไม่เยอะครับ เจียร์โครงตัวในด้านขวาฝั่งคลัชนิดเดียวก็ใส่ได้แล้ว ครับ ถ้าเป็น jx cg ใช้ขายึดหูเครื่องด้านบนตัวเดิมได้เลย แต่พวก gl wing ต้องเปลี่ยนมาใช้ขายึดของ jx
    แป้นคอหรีดคาร์บูที่แถมมากับเครื่องใช้ไม่ได้ให้ใช้แ ป้นคอหรีดของ wing ได้เลยครับผม นอกนั้นลงตัวหมดครับ
    ขอบคุณครับ !
    201/55 ศูนย์สร้างทางกาญฯ ม.3 ต.ปากแพรก อ.เมือง จ.กาญจนบุรี
    0870168429
    ชื่อบัญชี นิชากร มีชัยโย เลขบัญชี 6072598962 ธนาคารไทยพาณิชย์
    https://www.facebook.com/4mostzz

Senior Member jcball31's Avatar
    สถานที่
    KMITL CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

พอดีซื้อเครื่อง มา ครับ lf200 โซ่ อยากจะเดินไฟเอง ไม่ซื้อชุดสายไฟ อ่า ครับ

เลยอยากได้ วงจรหลักๆๆ ใครพอทราบมั่งครับ

วงจรไฟชาร์ต วงจรจุดระเบิด วงจรสตาร์ทไฟฟ้า วงจรไฟแสงสว่าง ขอบคุณคร๊าบบบ
    IF TOMORROW NEVER COMES

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ต้องซื้อชุดสายไฟของ lifan มาแล้วครับ เพราะมันจะมั่วตรงไฟที่ออกจากเครื่องเข้าชาร์ตนะ นอกนั้นเหมือนฮอนด้าหมดเดินง่ายด้วย

Senior Member jcball31's Avatar
    สถานที่
    KMITL CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ konhaha อ่านข้อความ
    ต้องซื้อชุดสายไฟของ lifan มาแล้วครับ เพราะมันจะมั่วตรงไฟที่ออกจากเครื่องเข้าชาร์ตนะ นอกนั้นเหมือนฮอนด้าหมดเดินง่ายด้วย

สาย ที่มาจากเครื่อง มี สามสายใหญ่ 1 สายชุดที่ต่อกับแผ่นชาร์ต มีสีเหลือง3เส้น
    2 สาย พัลเซอ มาคู่กับ กราว
    3 สายไฟเกียร์
    แต่ท่าต่อเข้าแผ่นชาต ต้องแปลงไรหรอ ผมเห็นหัวปลั๊กมันใส่ พอดี เลย อ่าครับ
    IF TOMORROW NEVER COMES

Senior Member Khemmarat's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ขอสอบถามท่านที่วางเครื่อง lifan200 กับรถพวก jx,gl,wing มันมีปัญหาไรบ้างครับเช่น
    เครื่องมันจะสั่นมากป่าวครับแล้วเวลาเร่งเป็นไงบ้างค าร์บูนี่ใช้ขอ lifan ที่แถมมากับเครื่องเลยหรือป่าว
    ระหว่างเครื่อง 150 กับ 200 ควรเล่นตัวไหนดีครับ
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    ขั้นตอนการให้ FEEDBACK เป็นประโยชน์ต่อการซื้อ-ขาย
    1.Click ที่ชื่อ user ที่เราจะให้
    2.Click ดูรายละเอียดส่วนตัว
    3.จะเห็น tab feedback score ทางขวามือ
    4.Click tab feedback score จะเห็น Submit for user นั้น Click เลย
    5.จะเข้าสู่การให้ Feedback ถ้า buyer หรือ seller ก็เลือก overall exper คือการให้ + คือดี ,- ลบคือแย่ โกง ไม่ส่งของ , neutral เฉยๆ
    6.A short comment คือช่องสำหรับรายละเอียด อยากขอบคุณลูก ค้า ยินดีให้บริการอีกนะครับ พิมพ์ใส่เอาเลย
    7.Deal trade ไม่ต้องใช้ก็ได้ หรือจะใส่ต้อง Copy link กระทู้ที่เราซื้อ ขาย มาใส่
    8.ช่องใหญ่ข้างล่างจากใครผู้ให้หรือจะขอบคุณอีกก็ใส่ ไป[/LEFT]

ผมก็ซื้อมาเหมือนกันครับ สายไฟยชุดของ lifan แต่ของผมเครื่องก้านกระทุ้ง ไม่รู้เป็นไงสายไฟมันสลับเฉยเลย ก็เลยไปดูที่ห้อง อ.แดง
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=549438
    และอีกอัน
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...452487&page=21
    และอีกอัน
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...480971&page=40

จับมารวม ๆ กัน ตอนนี้วิ่งได้แล้ว

Junior Member redghost1976's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jcball31 อ่านข้อความ
    สาย ที่มาจากเครื่อง มี สามสายใหญ่ 1 สายชุดที่ต่อกับแผ่นชาร์ต มีสีเหลือง3เส้น
    2 สาย พัลเซอ มาคู่กับ กราว
    3 สายไฟเกียร์
    แต่ท่าต่อเข้าแผ่นชาต ต้องแปลงไรหรอ ผมเห็นหัวปลั๊กมันใส่ พอดี เลย อ่าครับ
    เดินไฟได้หรือยังครับ ยินดีให้คำแนะนำ [email protected]

73 ม.4 ต.เพิ่มพูนทรัพย์ อ.บ้านนาสาร จ.สุราษฎร์ธานี 84120 โทร. 08-1085-2910
    [email protected]

Junior Member redghost1976's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Khemmarat อ่านข้อความ
    ขอสอบถามท่านที่วางเครื่อง lifan200 กับรถพวก jx,gl,wing มันมีปัญหาไรบ้างครับเช่น
    เครื่องมันจะสั่นมากป่าวครับแล้วเวลาเร่งเป็นไงบ้างค าร์บูนี่ใช้ขอ lifan ที่แถมมากับเครื่องเลยหรือป่าว
    ระหว่างเครื่อง 150 กับ 200 ควรเล่นตัวไหนดีครับ
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    จากประสบการณ์ส่วนตัวที่เคยใช้น่ะครับ
    1.เครื่องโซ่อัตราเร่งดีกว่าเครื่องก้าน
    2.คาร์บูเดิมก็ใช้ได้ครับ โครงบางรุ่นต้องเปลี่ยนคอหรีด
    3.เครื่องก้านสั่นสะเทือนกว่าเครื่องโซ่
    4.ปัจจุบันมีเครื่องบางรุ่นมีบาลานเซอร์ลดการสั่นสะเ ทือนแล้ว

73 ม.4 ต.เพิ่มพูนทรัพย์ อ.บ้านนาสาร จ.สุราษฎร์ธานี 84120 โทร. 08-1085-2910

เครื่อง 200 โซ่ กับ 250 ก้านกระทุ้ง นี่ อันไหน วิ่ง ดีกว่า กัน แล้ววิ่ง ต่างกันมากไหมครับ อยากจะลง แต่ยังคิดๆ อยากรู้ตัวไหนดดีกว่ากัน ขอบคุณครับ

สมาชิกควรเลือกซื้อกับสมาชิกที่ยืนยันตัวเองผ่าน
    Pin code ของกรมการปกครอง

โดยมีสัญลักษณ์ ใต้ชื่อเท่านั้น

Tel. 083-1983176 "สาม"
    เลขบัญชี 707-0017-618
    ชื่อบัญชี สัมพันธ์ คำวงค์ ธ.กรุงไทย สาขา ดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี

ที่อยู่ 248/2 หมู่ 1 ต.ดอนคลัง อ.ดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี 70130

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sakito อ่านข้อความ
    เครื่อง 200 โซ่ กับ 250 ก้านกระทุ้ง นี่ อันไหน วิ่ง ดีกว่า กัน แล้ววิ่ง ต่างกันมากไหมครับ อยากจะลง แต่ยังคิดๆ อยากรู้ตัวไหนดดีกว่ากัน ขอบคุณครับ
    อัตราเร่งไม่ทราบครับรอบท่านอื่นมาตอบแล้วกัน แต่ที่แน่ๆการเข้าเกียร์ต่างกันครับ ก้านเดินหน้าหมด โซ่กดลงแล้วงัดขึ้นครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อัตราเร่ง ระหว่างก้านกับโซ่ต่างกันมากมายครับ ขี่ไม่เร็วเน้นออกตัว ต้องก้าน แต่ถ้าเน้นไหลยาวไกล ๆ ต้องโซ่ ที่สำคัญองค์ประกอบหลาย ๆ อย่าง ใส่เครื่อง 250 ต้องใช้โซ่ 520 เท่านั้น ไม่งั้นมีกระเทือนทั้งคัน วงล้อต้องใหญ่และมีน้ำหนักพอควรด้วย สรุปสุดท้ายผมให้รางวัล 200 โซ่ ครับ

Junior Member zilChMan-'s Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ผมทราบว่าสเตอร์หลังขนาด 520 ที่ใส่กับดุมลัง jx ได้จะมีไหมครับ
    tel. 084-177-0691 (แมน)
    ธ.กรุงไทย 595-0-24358-7 สาขา บิ๊กซี เชียงราย
    นาย อรรภพล จักรแก้ว 70 ม.3 ต.ท่าสุด อ.เมือง จ.เชียงราย 57100

Bookmarks