ทั้งหมดทั้งมวลของ งาน "จักรยานโบราณล้านนา สมโภชเมืองเชียงรายครบรอบ ๗๕๐ ปี"

ชื่อกระทู้: ทั้งหมดทั้งมวลของ งาน "จักรยานโบราณล้านนา สมโภชเมืองเชียงรายครบรอบ ๗๕๐ ปี"

Senior Member ongla's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทั้งหมดทั้งมวลของ งาน "จักรยานโบราณล้านนา สมโภชเมืองเชียงรายครบรอบ ๗๕๐ ปี"

บทสรุปสุดท้ายของ งาน "จักรยานโบราณล้านนา สมโภชเมืองเชียงรายครบรอบ ๗๕๐ ปี"

29 มกราคม 2555

และแล้วงานจักยานโบราณล้านนา สมโภชเมืองเชียงรายครบรอบ 750 ปี ก็ได้สำเร็จ ลุล่วงไปเรียบร้อย

ขอบคุณสมาชิกผู้มีความรักในจักรยานโบราณทุกท่าน

ทั้งท่านที่ไปร่วมงาน และผู้ที่ไม่สามารถไปร่วมงานได้ แต่ก็ส่งจักรยานของท่านเข้าร่วมแสดงให้คนเชียงรายและ จังหวัดใกล้เคียงได้เห็นถึงความงดงามที่แฝงอยู่ในเศษ เหล็กเก่าๆ ที่พวกเราหลงรัก

งานจักรยานโบราณล้านนาสมโภชเมืองเชียงรายครบรอบ 750 ปี อาจจะเป็นงานเล็กๆงานหนึ่งและถูกจัดขึ้นโดยผู้ไม่มีป ระสพการณ์ในด้านนี้มาก่อน แต่ก็สำเร็จขึ้นมาได้จากความร่วมมือและตั้งใจจริงของ ทีมงาน และผู้ให้การสนับสนุนทั้งด้านงปประมาณและกำลังคน เช่นคณะผู้บริหารที่นำโดยท่านนายกเทศมนตรีนครเชียงรา ย ท่านนายกสมพงษ์ กูลวงค์ ท่านปลัดเทศบาลท่านสุรนิตย์ อ่องฬะ ตลอดจน พนักงานเทศบาลทุกท่าน ที่ร่วมกันให้การต้อนรับและยึดถือพวกเราเป็นแขกบ้าน แขกเมือง

นอกจากนั้นก็ได้รับเกียรติ ความรัก ความปรารถณาดีจากหลายๆท่านในวงการที่ให้เกียรติไปร่ว มงาน อาทิ

กลุ่มผู้อาวุโสจากนครปฐม กลุ่มพิษณุโลก/สุโขทัย กลุ่มสระบุรี กลุ่มเชียงใหม่/ลำปาง/เชียงราย/พะเยา และอีกหลายๆกลุ่ม

ขอบคุณเป็นกรณีพิเศษต่อ คุณYai Tattoo(ที่บินไปเยี่ยมชมงาน) , คุณฮั้ว ยะลาพร้อมครอบครัว ที่บินไปเพื่องานเชียงรายโดยตรง ที่สำคัญเฮียยงค์ ประธานชมรมจักยานโบราณล้านนา ที่ตั้งใจอย่างเปี่ยมล้นในการไปร่วมงาน

และที่ขาดไม่ได้ ขอขอบคุณหลายๆกับกลุ่ม โบราณ ขาแรงส์ที่นำโดยคุณหมู คุณบอย กลุ่มมดงานจากเชียงใหม่/ลำปาง เช่น คุณเอก(T13) คุณโย(255289) คุณเค(หัวโป่)

อาจารย์สาโรช จากวิทยาลัยเทคนิคสุโขทัย ผู้ให้แนวคิดและแนวทางในการจัดการประกวด

หลายๆท่าน กวาดไปได้หลายๆรางวัลกับจักรยานที่เหมาะสมกับรางวัลใ นแต่ละประเภท

อีกหลายท่านที่ไม่สามารถคว้ารางวัล แต่ทุกท่านก็พอใจในผลการตัดสิน ยิ้มรับกับการมีส่วนร่วมในงาน อย่างมีความสุข

หลายท่านหมดค่าใช้จ่ายในการเข้าร่วมงานนี้เป็นเงินจำ นวนหลายหมื่นบาท

แต่มีอีกหลายท่านที่เข้าร่วมงานในครั้งนี้ ด้วยเงินเพียงแค่ 100(หนึ่งร้อยบาทเท่านั้น)

แต่สิ่งที่ผู้ร่วมงานทุกคนได้รับ และพบเจอ คงมีค่ากว่าสิ่งที่ต้องจ่ายออกไป

เงินเป็นสิ่งจำเป็นก้อจริง แต่ไม่ใช่เป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดในชีวิต

มิตรภาพ ความเสียสละ และความจริงใจเท่านั้น ที่เป็นความสวยสด งดงามและจีรัง ยั่งยืนยิ่ง

ขอบคุณอย่างยิ่งกับสีสรรของงานที่รังสรรโดยกลุ่มจักร ยานฝั่งธน ผสมปนเปไปกับกลุ่มทุ่งบางกะปิ ที่เต็มไปด้วยไมตรีจิตอันเต็มเปี่ยมไปด้วยมิตรภาพและ ความมีน้ำใจอันดีงาม และสนุกสนานในทุกท่วงท่า ตลอดเวลาอันหนาวเหน็บทั้ง 3 วัน 2 คืน

ทำให้ชาวเชียงรายได้พบเห็นถึงความมีน้ำใจของผู้ที่มี ความรักในจักรยานโบราณทุกท่านที่ไม่ย่อท้อต่อระยะทาง อันแสนไกล และความลำบากในการเข้าร่วมงาน

งานครั้งนี้อาจจะเป็นงานเล็กๆที่จัดโดยผู้จัดที่ถือว ่าเป็นมือใหม่

อะไรที่ขาดตกบกพร่อง ขาดความเรียบร้อยและไม่สมบูรณ์ ก็ขอได้รับการให้อภัยและคงไม่ถือสาในความผิดพลาดจากท ุก ๆท่านในความเป็นมือใหม่ในเรื่องนี้

อะไรที่น่าจะเป็นความดีงาม เป็นศักดิ์เป็นศรีของงานก็ขอให้เป็นผลงานในความมีน้ำ ใจของสมาชิกทุกๆท่าน

งานครั้งนี้คงเป็นงานแรก และงานสุดท้ายสำหรับผมและทีมงาน(คงมีท่านอื่นๆที่มีค วามรู้ และศักยภาพที่มากกว่าเข้ามาจัดแทน และอาจจะทำได้ดีกว่า)

สำหรับภาพกิจกรรมของงาน อาจจะมีหลายๆท่านที่ได้บันทึกภาพไว้ นำมาโพสให้สมาชิกได้ร่วมชม(ถ้าจะกรุณา)

ส่วนตัวผม ไม่มีโอกาสได้ถ่ายภาพ เนื่องจากไม่มีกล้อง ไม่มีเวลาถ่าย และที่สำคัญ โพสภาพไม่เป็นครับ(555...)

ขอขอบคุณด้วยความจริงใจอีกครั้งหนึ่งครับ

ขอบคุณจ้าดนักเน้อครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ongla : 30-01-2012 เมื่อ 11:41
    ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา.....

จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว....

ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร....

แค่บินไปให้ "ถึงฝัน"..เท่านั้นพอ

รอดูรูปครับ เสียดายไม่ได้ไปครับ คงสนุกน่าดู ....

และที่สำคัญ โพสภาพไม่เป็นครับ(555...)ข้อความนี้ยังสงสัย เป็นกำลังใจให้ครับ ท่าน ผอออ

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    67
    Blog Entries
    1

รอภาพจากทุกๆท่านเช่นกันครับ

รูป รูป  
    จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail [email protected]

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ p'chart อ่านข้อความ
    และที่สำคัญ โพสภาพไม่เป็นครับ(555...)ข้อความนี้ยังสงสัย เป็นกำลังใจให้ครับ ท่าน ผอออ
    อย่าสงสัยเลยครับเสี่ย

ลงไม่เป็นจริงๆ

ผมอยู่ไกลปืนเที่ยง พวก Low Technology หน่ะ

(ว่างๆพี่สอนหน่อยซิ)
    ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา.....

จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว....

ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร....

แค่บินไปให้ "ถึงฝัน"..เท่านั้นพอ

255289's Avatar
    สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

[IMG][/IMG]
    Email: [email protected] [email protected]
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

นอน ในท่าที่อยากนอน..

[IMG][/IMG]

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 255289 อ่านข้อความ
    ภาพนี้ เจ้าหน้าที่เทศกิจ กำลังเตรียมจักรยานให้ฝ่ายพนักงานเทศบาลนครเชียงรายไ ว้ร่วมปั่นกับชมรมจักรยานโบราณ

เค้าไม่มีรถถีบเก่าๆเหมือนเรานั่นเอง น่าสงสาร

(แต่เค้าก้อสนับสนุนงปประมาณในการจัดงานในครั้งนี้ นะ)

ภาพบรรยากาศงานครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=642118

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=642118
    เอาอีก เอามาเพิ่มเติมอีก คุณยุทธ

อาจารย์ ฮั้วถึงยะลาแล้วครับรายงานตัวช้าไปหน่อย ฝนตกตลอดทางเลย ต้องขอบอกว่างานนี้สนุกมาก ถึงจะเป็นมือใหม่แต่จัดงานได้สุดยอดจริงๆ รวมถึงพี่น้องชาวจักรยานทุกคน มีความเป็นกันเองมากทั้งๆที่ไม่เคยเจอกันมาก่อน และด้วยความมีน้ำใจอันดีงามและเป็นกันเองของพี่น้องช าวจักรยาน งานนี้บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดจริงๆ ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฮั้ว ยะลา อ่านข้อความ
    อาจารย์ ฮั้วถึงยะลาแล้วครับรายงานตัวช้าไปหน่อย ฝนตกตลอดทางเลย ต้องขอบอกว่างานนี้สนุกมาก ถึงจะเป็นมือใหม่แต่จัดงานได้สุดยอดจริงๆ รวมถึงพี่น้องชาวจักรยานทุกคน มีความเป็นกันเองมากทั้งๆที่ไม่เคยเจอกันมาก่อน และด้วยความมีน้ำใจอันดีงามและเป็นกันเองของพี่น้องช าวจักรยาน งานนี้บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดจริงๆ ขอบคุณครับ
    รับทราบครับ

แต่อย่างไงก้อตาม ขอขอบคุณคุณฮั้วเป็นอย่างมากอีกครั้งหนึ่ง ที่ให้เกียรติและให้เครดิต กับตัวผมเองในการเข้าร่วมงานในครั้งนี้

ยินดีด้วยกับการนำรถจักรยานไปร่วมงานเพียงแค่ 2 คัน. แต่สามารถกวาดรางวัลชนะเลิศได้ทั้งสองประเภท

ยอมรับครับ ผมเห็นแล้ว ขนลุก

รถแต่ละคัน เทพทั้งนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ongla : 31-01-2012 เมื่อ 07:47

ขอบคุณ
    0

แจ้งถึงเจ้าของจักรยานที่นำไปโชว์ที่เชียงรายนะครับ

วันนี้ 05.00 น.(๓๑ มกราคม) รถ 6 ล้อ บรรทุกจักรยาน ได้เดินทางออกจากเชียงรายเพื่อนำจักรยานของท่านกลับภ ูมิลำเนาแล้วนะครับ

คาดว่าช่วงเย็นๆ คงถึง กทม. ไม่มีของฝากใดๆติดรถไปนะครับ

ยกเว้น
    รางวัล แจ๊คพอด ของนายเอ๊ป คนเดียว
    (ไม่ได้ส่งรถประกวด แต่ได้รางวัล ถ้าไม่ชอบ ส่งคืนได้นะ)

ติดต่อ รับรถของท่านได้ที่ ทุ่งบางกะปิ นะครับ

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งหนึ่ง ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ongla : 31-01-2012 เมื่อ 10:17

สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

มาดูภาพรถถีบที่มาในงานครับ ภาพถ่ายได้ไม่เยอะครับใช้เวลาในการไอซะส่วนใหญ่ ท่านไดถ่ายไว้เอามาแบ่งกันชมครับ ไม่เสียตังค์

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]
    Email: [email protected] [email protected]
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

[IMG][/IMG]

สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ

สนุกและประทับใจมากครับ ขอบคุณท่านผอ.กิจจาและภริยา และทุกๆท่านที่ทำให้มีงานนี้ขึ้นมาครับ
    ฮักเจียงฮายบ้านเกิดครับ
    ร่วมแชร์รูปภาพครับ มีภาพตุง ภาพคู่รัก ภาพสาวงาม ภาพชายหนุ่มอธิษฐานขอมาร่วมงานอีก ลองดูครับ..55555............... เชิญทุกท่านแชร์รูปอีกครับโดยเฉพาะยุทธกับโยถ่ายรูปส วยมั่กๆ

รูป รูป      

Bookmarks