สุขสรรวันเกิดชมรมรถถีบโบราณจันทบูรครับผม

ชื่อกระทู้: สุขสรรวันเกิดชมรมรถถีบโบราณจันทบูรครับผม

มาตรฐาน สุขสรรวันเกิดชมรมรถถีบโบราณจันทบูรครับผม

เก่งนะเนี้ยอยู่มาจนครบ 5 ปีละ จากเดิมเคยคิดว่าคงจะเห่อกันซัก 1-2 ปี ดันทะลึ่งอยู่มาได้จนทุกวันนี้ถึงอยู่กันแบบรุ่งๆร่ว งๆ(รั่วนิดๆ) ก็ยังคงอยู่ต่อไปและหวังใจว่าจะอยู่กันตลอดไป ในฐานะหนึ่งในผู้อภิวัตร เอ้ย...หนึ่งในเก้าผู้ก่อตั้ง(9เสือ) ขอขอบคุณทุกคนทุกท่านที่ร่วมงานกันมาทั้งในและนอกชมร มฯ แม้จะเพียงผ่านเข้ามาทักทายและหายไปก็ตามที่ และที่สำคัญสมาชิกปัจจุบันที่เป็นเรี่ยวแรงร่วมก่อสร ้าง ร่างเสริม แก้ไข... เคียงบ่าเคียงไหล่กันมาคงไม่ต้องเอ่ยชื่อนะเชื่อว่าท ุกคนรู้อยู่ในใจเพราะมากมายหลายคนเหลือเกิน(ขี้เกียจ พิมพ์) อยากจะบอกว่าจักรยานโบราณมันมีคุณค่าจนนำพาให้พวกเรา มารวมกัน แต่มันก็เพียงวัตถุนะ เป็นวัตถุที่ไม่มีลมหายใจ และพวกเรานี่แหละคือลมหายใจของรถถีบฯ ที่ช่วยกันสร้างให้มันมีชีวิตขึ้นมายังคงอยู่ร่วมในส ังคมปัจจุบัน ถ้าขาดพวกเราไปรถถีบจะกลายกลับเป็นแค่วัตถุ ถึงมีคุณค่าแต่ก็แค่วัตถุ พวกเรานี่แหละคือลมหายใจของมัน....สุดท้ายนี้ยังระลึ กถึงวันนี้เมื่อ 5 ปีก่อนอยู่เสมอ วันที่มีกันแค่ 9 คน ถึงแม้ว่า 9 คนในวันนั้นในวันนี้หลายคนอาจหายหน้าหายตาไปก็ไม่ว่า กันนะทุกคนมีภาระหน้าที่ที่แตกต่างกันไป แต่เชื่อว่าสมาชิกที่มีอยู่ในปัจจุบันยังคงทำหน้าที่ สานต่อกันต่อไป สุดท้ายท้ายสุดจริงๆยังระลึกถึง พี่บวร อยู่เสมอในฐานะผู้ริเริ่มจนมีเรามีชมรมฯจนวันนี้ดูเพ ิ่มเติม

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

สุขสรรวันเกิดนะครับ ยินดีกับสมาชิกทุกคนด้วยครับอีกก้าวขวบของชมรมฯแล้วน ะครับขอให้เป็นก้าวที่กล้าร่วมต่อสู้ยืนหยัดกันต่อไป นะครับ
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูรhttp://ob-chan.forumotion.com/

katika's Avatar
    สถานที่
    ทุกกลุ่มที่ต้อนรับ
    ขอบคุณ
    0

ผมยังจำบรรยากาศ วันที่ไปร่วมงานที่จันทบุรี ได้อยู่ และยังระลึกถึงเสมอ เคยคุย ๆ กันว่าเมื่อไหร่เมืองจันทน์ จะจัดงานอีกอยากไป ทั้งสถานที่ บรรยากาศ สมาชิกคับคั่ง และที่สำคัญสมาชิกทุกท่านให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น เลี้ยงดูอย่างเต็มที่ ยังไงก็อยากให้จัดอีกนะครับพี่ ๆ

ในวาระครบครบรอบ 5 ปี ขอให้อวยพรให้ชมรมรถถีบจันทบูร อยู่คู่เมืองจันทน์ ตลอดไปนะครับ
    katika(noom) 086-7888405

ความรู้คือการเดินทาง การก้าวย่างคือการเสาะหา

เมื่อล้อหมุน เรื่องราวต่าง ๆ ก็เกิดขึ้น

วันหนึ่ง สิ่งที่เรามีหรือครอบครองจะต้องเปลี่ยนไป ไม่มีวันอยู่กับเราได้ตลอดไป
    เราจะต้องไม่ประมาท ใช้สติ ใช้ปัญญา รักษาสิ่งที่เรามีให้มั่นคงยืนนานที่สุด

กติกา (หนุ่ม) รังษีธนะไพศาล
    34 ซ.นาคนิวาส 42 ถนนนาคนิวาส เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230

ช่องทางการเงินครับ

กติกา รังษีธนะไพศาล
    กสิกรไทย 3352118396
    ธนชาต 6076007298

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน สุนสันต์วันเกิดครับ

ถึงวันเวลาจะเปลี่ยนแปลง แต่ในใจยังคิดถึงกัน พวกเรายินดีเดินทางในเส้นทางจักรยานโบราณ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร อ่านข้อความ
    เก่งนะเนี้ยอยู่มาจนครบ 5 ปีละ จากเดิมเคยคิดว่าคงจะเห่อกันซัก 1-2 ปี ดันทะลึ่งอยู่มาได้จนทุกวันนี้ถึงอยู่กันแบบรุ่งๆร่ว งๆ(รั่วนิดๆ) ก็ยังคงอยู่ต่อไปและหวังใจว่าจะอยู่กันตลอดไป ในฐานะหนึ่งในผู้อภิวัตร เอ้ย...หนึ่งในเก้าผู้ก่อตั้ง(9เสือ) ขอขอบคุณทุกคนทุกท่านที่ร่วมงานกันมาทั้งในและนอกชมร มฯ แม้จะเพียงผ่านเข้ามาทักทายและหายไปก็ตามที่ และที่สำคัญสมาชิกปัจจุบันที่เป็นเรี่ยวแรงร่วมก่อสร ้าง ร่างเสริม แก้ไข... เคียงบ่าเคียงไหล่กันมาคงไม่ต้องเอ่ยชื่อนะเชื่อว่าท ุกคนรู้อยู่ในใจเพราะมากมายหลายคนเหลือเกิน(ขี้เกียจ พิมพ์) อยากจะบอกว่าจักรยานโบราณมันมีคุณค่าจนนำพาให้พวกเรา มารวมกัน แต่มันก็เพียงวัตถุนะ เป็นวัตถุที่ไม่มีลมหายใจ และพวกเรานี่แหละคือลมหายใจของรถถีบฯ ที่ช่วยกันสร้างให้มันมีชีวิตขึ้นมายังคงอยู่ร่วมในส ังคมปัจจุบัน ถ้าขาดพวกเราไปรถถีบจะกลายกลับเป็นแค่วัตถุ ถึงมีคุณค่าแต่ก็แค่วัตถุ พวกเรานี่แหละคือลมหายใจของมัน....สุดท้ายนี้ยังระลึ กถึงวันนี้เมื่อ 5 ปีก่อนอยู่เสมอ วันที่มีกันแค่ 9 คน ถึงแม้ว่า 9 คนในวันนั้นในวันนี้หลายคนอาจหายหน้าหายตาไปก็ไม่ว่า กันนะทุกคนมีภาระหน้าที่ที่แตกต่างกันไป แต่เชื่อว่าสมาชิกที่มีอยู่ในปัจจุบันยังคงทำหน้าที่ สานต่อกันต่อไป สุดท้ายท้ายสุดจริงๆยังระลึกถึง พี่บวร อยู่เสมอในฐานะผู้ริเริ่มจนมีเรามีชมรมฯจนวันนี้ดูเพ ิ่มเติม
    0837773139 นง

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

ในฐานะสมาชิกกลุ่มรุ่นเยาร์ ขอไห้พี่ๆกลุ่ม"จันทบูร"ทุกๆท่านมีสุขภาพกายสุขภาพใจ แข็งแรงกันถ่วนหน้าครับ จากใจ "จักรยานฝั่งธน"
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

Hbd ครับท่านพี่ๆ ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลพิภพ ดลบันดาลให้ ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร ประสบแต่ ความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไป ปราศจากสรรพทุกข์ โศก โรค ภัยทั้งปวงด้วยเทอญ..^^

กรุ่นเก่าไอกรุ่นกลิ่นเก่า's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณ ร า ช บุ รี
    ขอบคุณ
    0

หนักแน่น เหนียวแน่น คงทน รักใคร่ สามัคคีร่วมเปน็นหนึ่งเดียว ขอให้กลุ่นจันทบูร รักจักรยานโบราณตลอดไปนะคับ
    กรุ่นเก่า ไอกรุ่น กลิ่นเก่า

วีรวัฒน์ กันคล้อย (เอฟ)
    49/2 หมู่ 3 หมู่บ้านคลองแค ตำบลพงสวาย อำเภอเมือง จังหวัดราชบุรี 70000

[CENTER]T.0846685547
    http://www.facebook.com/wannapong.kankloy
    ลองใช้ฃีวิตในสิ่งที่เราอยากจะเป็น
    0570211506 ธนาคารกรุงไทย ชื่อบัญชี นายวีรวัฒน์ กันคล้อย

yaitattoos's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ..ทุกท่านครับเเละชมรมรถถีบจันทบูรทุกคน
    ขอบคุณวันเวลาที่ทำให้มารู้จัก
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจ ที่ได้ทำให้มีวันนี้
    ขอบคุณสำหรับความรู้สึกดี-ดี
    ที่ทุกท่านมีให้กันตลอดมา ในวันอ่อนล้า
    แม้จะเป็นช่วงสั้นๆของกาลเวลา ก็ยังทำให้ผมรู้สึกได้ว่า โลกงดงาม
    ขอบคุณอีกครั้งครับ
    เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ http://www.travel.lakkai.com

phanumat si-udomteakun
    S.C.B.bank ธานาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 854-210671-8
    นาย ภาณุมาศ สีอุดมธีรกุล
    ร้านกาลครั้งหนึ่ง ณ จันทบูร 2552
    เลขที่ 894 ถ.ท่าแฉลบ ต.ตลาด
    อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    TEL 099-3626-415

[email protected] :: ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร http://ob-chan.forumotion.com/

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขอให้รักกันเหนียวแน่นอย่างนี้ไปนานๆ...นะครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

ขอบคุณทุกๆคนนะครับที่ยังระลึกถึงกันเสมอมา ไม่ว่าจะเป็นพี่น้องผองเพื่อนสหายรถถีบฯ ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งกันมานะครับ เพราะพวกเราคือลมหายใจของรถถีบฯ

hbd ครับ...........

Senior Member โจรปล้นใจ's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

ปลื้มๆๆๆ
    . ..สุทัศน์ แซ่ว่อง .เลขบัญชี .980-5-94852-8 ออมทรัพย์ กรุงไทย โทร 084-576-5015 ...เล็ก
    ..ถ้าเรารู้จักตัวเองดีพอ..เราจะรู้ว่าแท้จริงแล้ว ความสุขของเรานั้นอยู่ที่ไหน..
    [email protected] ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร

Senior Member klonglao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โจรปล้นใจ อ่านข้อความ
    ปลื้มๆๆๆ

hbd ครับ ขอให้อยู่คู่กับชาวจันทบุรีไปนานๆเลยนะครับ

Bookmarks