ปัญหาคาใจควรจะทำยังไงดีครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ปัญหาคาใจควรจะทำยังไงดีครับ

best_gbdc's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าตอนเเรกคนขายบอกว่าเครื่องดี ไปเอาผิดได้นะครับ เท่ากับว่าหลอกเหมือนกัน

เรื่องทำเครื่องหลายรอบ อาจเป้นที่ชั่งไม่เก่งเองด้วย ดูอาการไม่ออกว่าเป้นอะไรซ่อมไม่ตรงจุด

สู้ๆๆครับ
    เบอร์ 089-2278828 082-2858518 วันทูคอล ชื่อเบส

ผมซื้อขายง่ายๆๆ คุยง่ายๆๆถูกใจก็เอาก็ขาย เเต่อย่ามาโกงผมล่ะกัน
    คนเราหากินสุจจริต ทำไมพวกท่านต้องโกงพวกเราด้วย ทำเอาวงการ 2 ล้อเสียหาย
    ต่อไปพวกเราต้งระวังให้มากขึ้น

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจครับ ตอนนี้รถหายเป็นปกติแล้ว ยังมีก็แค้ราวลิ้นมันดังยังไม่มีเงินทำครับ แต่เครื่องวิ่งโอเคล่ะ ยังไงใครเจอผมที่ไหนก็ทักกันบ้างนะครับ รถผมสีดำ บังลมก็ดำครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    1

เอาชื่อร้าแรกที่ซื้อมาเลย คนอื่นจะได้ระวังตัวครับ

พอกับผมเลย แต่ผมไม่โทษพี่คนขายหรอกครับ เพราะเขาก็บอกผมเองว่ารถจอดสนิทไม่ได้ขับประมาณครึ่ง ปี แล้วผมก็เอามาทำกระจาย งวดแรกโดนช่างหลอกไป 4000 เขาว่าวาล์วไม่ดีต้องทำใหม่ ที่ผมเคืองไม่ใช่อะไรนะครับเพราะช่วงหลังๆผมไปรู้จัก พี่ขับรุ่นเดียวกันแต่เขาซ่อมเอง เขาเลยสอนผมเกือบจะทั้งหมดผมเลยไม่ไปร้านนะครับ แล้วเคยทำวาร์วเองไปรอบนึง สรุปรวมๆ ผมทำวาร์วเอง หมดไป ไม่เกิน 1500 3วันเสร็จ ไปร้าน 4000 2 เดือนเสร็จ เอาเหอะครับ ผิดเป็นครู เราขับรถคลาสสิกมันจุกจิกครับต้อง"ใจรัก" รถผมกว่าจะรู้ก็หลายหมื่นครับผม ขับๆไป ก็เรียนรู้ไปครับ เด๋วสักวันก็ทำได้เอง หรือ เอาแค่รู้รถของเราก็พอ เอาใจช่วยครับผม

clubmanthailand's Avatar
    สถานที่
    Madbiker
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยสั่ง 70 จากพุทธมณฑลเหมือนกัน อาจจะไม่ใช่ร้านเดียวกัน

ตอนเอามาส่งผมก็ไม่ได้ลองอะไรเยอะ พอเขากลับไปได้ลองขี่สักพัก ผมนั่งน้ำตาซึม บิดจนหมดปลอก เค้นแล้วเค้นอีก รถวิ่งอยู่ 40

ทั้งๆที่บอกว่าเช๊คทุกอย่างให้หมดแล้ว (ผมเคยใช้ c เครื่องเดิมไม่บิ้วเลย มาก่อนหน้านั้น 2 คัน อารมณ์ตอนขี่คันใหม่รับรู้ได้เลยว่ามันอึดอัดและต่าง มาก)

ผมคืนรถวันนั้นเลย ยอมให้เขาหัก 500 บาทจากเงินค่ารถที่จ่ายไป ให้เขามาขนกลับไปสบายใจกว่า

Bookmarks