น้ำมันเครื่อง s90 รั่ว หยดแหมะๆ เปลี่ยนประเก็นเครื่องจะหายไหมครับ

ชื่อกระทู้: น้ำมันเครื่อง s90 รั่ว หยดแหมะๆ เปลี่ยนประเก็นเครื่องจะหายไหมครับ

มาตรฐาน น้ำมันเครื่อง s90 รั่ว หยดแหมะๆ เปลี่ยนประเก็นเครื่องจะหายไหมครับ

คือมันรั่วมาได้หลายวันละ แล้วทีนี้มันหยุดรั่วไป ผมสงสัยว่าน้ำมันเครื่องมันหมดหรือเปล่า ถ้าหมดมันจะมีอาการยังไงครับ แล้วถ้าเรา ใส่เพื่มโดยไม่ถ่ายออกจะได้ไหม แล้วถ้าแก้โดยการเปลี่ยนประเก็นเครื่องทั้งชุดมันจะห ายไหม หรือต้องทำจุดอื่นครับ

อีกอย่างครับ ตแฮนรถมันโยกได้ครับ ขันตรงตุ๊กตาแฮนแล้วก็ยังโยกอยู่ สงสัยว่าเป็ฯที่ ยางรอง ถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะหายชัวร์ไหมครับ
    ผมดูไม่ออกหรอก "แท้หรือเทียม" รู้แค่ว่าชอบ เลยขี่มัน
    ก็เหมือน พระ นั่นแหละ ถึงรู้ว่าเก๊ แต่ก็ห้อย เพราะ ผมศรัทธาที่พระ ไม่ใช่ ศรัทธาที่ "แท้เทียม"

Senior Member Byboat's Avatar
    สถานที่
    MCขับช้าช้า
    ขอบคุณ
    0

เติมได้เลยครับ น้ำมันเครื่อง อาจจะหมดก็เป็นได้ มันไม่บอกอาการหรอกครับ แต่ถ้ามันหมดขี่ไปอาจดับพรึบ แล้วก็ขี่ไม่ได้เลยครับ ต้องรื้ออีกยาว

ปะเก็นอาจมีส่วนครับ แต่ทางที่ดีหาร้านเข้าเลยครับ อาจจะไม่ใช่ที่ปะเก็นอย่างเดียวครับ
    ฺ ที่อยู่ได้เพราะ แรงยังมี
    นายพงศกร อันบุรี เลขบัญชี 476-0-30271-9 สาขาห้าแยก.มหาสารคาม
    ที่อยู่ 17/1 ซ.5 ถ.ธรรมวงศ์สวัสดิ์ ต.ตลาด อ.เมือง จ.มหาสารคาม

Junior Member
    สถานที่
    ต่อต้านคลาสสิคกลายพันธ์
    ขอบคุณ
    0

ลองเอาเบนซินฉีดล้างให้สะอาด เติมนำมันเครื่อง แล้วดูว่ามันรั่วจากตรงไหน ค่อยแก้ตรงนั้นครับ

จะลองทำดูครับ วันนี้ ไปส่งแฟนมา ขับไปได้ระยะทางพอสมควร น้ำมันเครื่องถึงกับกระเด็นเปียกขา แฟนกันเลยทีเดียว ดีนะไม่ร้อน
    ผมดูไม่ออกหรอก "แท้หรือเทียม" รู้แค่ว่าชอบ เลยขี่มัน
    ก็เหมือน พระ นั่นแหละ ถึงรู้ว่าเก๊ แต่ก็ห้อย เพราะ ผมศรัทธาที่พระ ไม่ใช่ ศรัทธาที่ "แท้เทียม"

best_gbdc's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขี่ขนาดขาเปียก นี่ไม่ไหมเเล้วนะครับ หาช่างด่วน

ส่วนเเฮนด์นี่ ยางเก่าคง ทรุด ขันจนยันเกลียวก็ยังไม่เเน่น เปลี่ยนเเล้วน่าจะหาย ถ้าเป็นที่ยางนะครับ
    เบอร์ 089-2278828 082-2858518 วันทูคอล ชื่อเบส

ผมซื้อขายง่ายๆๆ คุยง่ายๆๆถูกใจก็เอาก็ขาย เเต่อย่ามาโกงผมล่ะกัน
    คนเราหากินสุจจริต ทำไมพวกท่านต้องโกงพวกเราด้วย ทำเอาวงการ 2 ล้อเสียหาย
    ต่อไปพวกเราต้งระวังให้มากขึ้น

Bookmarks