ได้ซากคอยาวมาครับ เเต่แฮนด์มันถอดไม่ออก

ชื่อกระทู้: ได้ซากคอยาวมาครับ เเต่แฮนด์มันถอดไม่ออก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ได้ซากคอยาวมาครับ เเต่แฮนด์มันถอดไม่ออก

ผมได้ซากคอยาวมาครับ เเต่แฮนด์มันถอดไม่ออก กะว่าจะเปลี่ยนเเฮนด์เพราะของเดิมมันใช้ไม่ได้เเล้ว ต้องถอดยังไงครับใครรู้บอกที่ มันยึดยังไง เคาะแรงๆก็ไม่่ออกครับ

ขอบคุณ
    0

โรงกลึงครับ....
    กิตติศักดิ์ นิกรพันธุ์
    ติดต่อ 087 - 3047039
    ธ.ออมสิน 050910917868

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

ใจเย็นๆๆ เลี้ยงม้ำมันใว้ก่อนๆๆๆๆ จับหายท้องแล้วหยอดน้ำมันทางรูตะเกียบ
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

ขอบคุณ
    0

หงายเเล้วครับ ยังไม่ออกอีก เเน่นมากมายครับ

5. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : jibtabor สำหรับกระทู้นี้ :

santi_san (22-07-2012)

santi_san's Avatar
    สถานที่
    I love retro
    ขอบคุณ
    1

ลองดูหยอดน้ำมัน ส่วนตัวใช้น้ำมันจักรขันน็อตยึดคอแฮนด์ออกไม่ต้องให้ หลุดแล้วเคาะน็อตลงไปเพื่อให้น็อตตัวเมืยทีขันอัดกับ แกนคอด้าล่างออกหาหลักจับตะเกียบให้แน่นหรือใส่ล้อเข ้าไปก็ได้แล้วหมุนแฮนด์ให้หมุนทวนเข็มนาฬิกาครับใจเย ็นๆเดี่ยวก็ออกมันเข้าไปได้มันก็ต้องออกได้ครับ

Member iamyon's Avatar
    สถานที่
    กะลังหากลุ่มอยู่
    ขอบคุณ
    7

ผมเพิ่งเจอปัญหานี่มาหยกๆเลยครับ humber คิงจอร์จ หยอดน้ำมัน โซแน๊ก และหลายอย่าง ทิ้งไว้ 2-3 วัน บิดยังไงก็ออกไม่ได้ สุดท้าย จบที่การได้ตัด คอตะเกียบหน้าออกเสียดายก็เสียดายครับ
    สีกะลังสุกเก่าได้ที่ คอแฮนด์+เสาตะเกียบ มันได้จับกันไม่ออกจริงๆ แน่นสุด ตัดออกแล้วก็เลยใช้ไขควงตอกผ่าเอาแฮนด์ออกเสียดายครั บ เสียดายจริงๆ
    เมื่อตอนเด็กนั้นการได้ขึ้นขี่บนหลังอานจักรยานโดยไม ่มีเครื่องพยุงแบบที่ไม่ล้ม นั่นมันเป็นความรู็สึกที่วิเศษสุดๆๆ จะเก็บเงินซื้อราเล่ย์ครบๆซักคัน....ไม่ลึกก็ไม่เป็น ไร
    นายยนต์ มะเดื่อ 084-8277228 ธ.กุงเทพ 333-093-3155

2-3 วัน ไม่ออก ก็รอ สัก 2-3 อาทิตย์ไปเลยครับ ไม่ก็ลองให้ช่างที่ชำนาญทำให้ ทำไม่ได้อย่ารีบทำ ให้หยุดเลย แล้วค่อยหาวิธีใหม่ ถ้าทำไปทั้งที่ทำไม่ได้ จะเสียหาย อาจนึกวิธีได้ทีหลัง จะเสียดายที่ใจร้อน(ควรหาช่างประจำตัวเผื่อจนปัญญา บางทีเรานึกไม่ออก แต่ช่างมองแวบเดียว เขาทำได้ ผมโชคดี มีช่างประจำตัวใกล้บ้าน ฝีมือระดับชำนาญการพิเศษ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เหล็กเก่า : 26-06-2012 เมื่อ 09:19
    สนิมกินเหล็ก จักรยานทำจากเหล็ก สนิมย่อมกินเป็นธรรมดา
    ปลวกกินไม้ ไฟกินเชื้อ กาลเวลากินชีวิต เหลือแต่อดีตให้ค้นหา

9. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : เหล็กเก่า สำหรับกระทู้นี้ :

iamyon (29-09-2012)

Bookmarks