คือว่ารถผม เวลาขับไปซัก กิโล 2 กิโล เหมือนคันเร่งมันจะค้าง คือ เหมือนเครื่องมันเร่งขึ้นตลอด เวลา กำคลัชที เครื่องดังครีดๆๆๆๆ สั่นๆ ต้อง บีบคลัชเบา ประมาณ ว่าขับโดยไม่ต้องบิดเลยครับ อยากรู้มันเกิดจากสาเหตุ อะไร ครับ ขับไกลแทบไม่ได้เลยครับ ยิ่งถ้ามันเร่งตลอดเวลา จอดไฟแดงทีต้องดับเครื่อง แล้วสตารท์ ใหม่เวลาสตาร์ท ก็ต้องพัก เครื่องซัก 1 นาทีขึ้นไปเครืองถึงจะไม่เร่งอีก ยังไงวานกูรูชี้แนะทีครับ ขอบคุณครับบ