ความรู้น้อยยยย

ชื่อกระทู้: ความรู้น้อยยยย

seeman2005
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ความรู้น้อยยยย

ความรู้เรื่องรถน้อย...อยากรู้
    1...อยากรู้หัวเทียน แลม แอลไอ 3 ขนาดเท่าไหร่อะ.....อยากถอดแต่ไม่รูบล้อกหัวเทียนเบอ ร์อาราย
    2..อยากเปลี่ยนน้ำมันเครื่องทำไงอะ....ตัวถ่ายออกมัน เป็น 6 เหลี่ยมมั่ง ไม่รู้เบอร์อารายอะ....จาไปซื้อ
    แล้วใส่น้ำมันเครื่องไรดี
    ปล..แค่นี้อะ คิดออกถามใหม่

Senior Member FATBOY555's Avatar
    สถานที่
    ไม่ค่อยได้ขี่ ส่วนใหญ่จะทำงาน
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ seeman2005 อ่านข้อความ
    ความรู้เรื่องรถน้อย...อยากรู้
    1...อยากรู้หัวเทียน แลม แอลไอ 3 ขนาดเท่าไหร่อะ.....อยากถอดแต่ไม่รูบล้อกหัวเทียนเบอ ร์อาราย
    2..อยากเปลี่ยนน้ำมันเครื่องทำไงอะ....ตัวถ่ายออกมัน เป็น 6 เหลี่ยมมั่ง ไม่รู้เบอร์อารายอะ....จาไปซื้อ
    แล้วใส่น้ำมันเครื่องไรดี
    ปล..แค่นี้อะ คิดออกถามใหม่
    โทรไปเบอร์นี้ครับมีคำตอบให้คุณได้ครับ 0863202341 โรงแลมบริการครับ อิอิem95
    81 scootergang

Member Mr. inno02's Avatar
    สถานที่
    time machine
    ขอบคุณ
    0

ผมใช้ หัวเทียน บอสแพททีนั่ม ใส่แลมได้ ไฟเดินสะดวกครับ อายุการใช้งานนานกว่าหัวเทียนธรรมดา หาซื้อได้ตามร้ายขายอะไหล่รนยนต์ทั่วไปครับ ราคา ร้อยกว่าบาท
    น้ำมันเครื่อง รถแลมใช้ น้ำมันเครื่องเบอร์ 90 เติม .75 ลิตร

seeman2005
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอบคุงครับ... เด๊ยวจาโทรไปโรงแรม เอ้ยโรงแลมนะครับ.......ใช่มั้ยครับพี่เจี่ย

Senior Member Lam@Khub's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter
    ขอบคุณ
    0

em84
    โลกนี้กำลังประสพกับปัญหาโลกร้อน โปรดช่วยกันหน่อยครับ

สักวัน วงการ Scooter ของไทยจะดีขึ้น ผมขอให้เป็นอย่างนั้น หากความสามัคคีเข้ามาหาพวกเรา

ใครจะมีอะไรขับผมไม่สน แต่ผมขอให้เขาจริงใจก็พอ

หัวใจมีให้กันบ้างไหม หรือคบกันเพื่อหวังผลประโยชน์

Member Mr. inno02's Avatar
    สถานที่
    time machine
    ขอบคุณ
    0

em94

รูป รูป  

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

Arrow

ผมใช้ หัวเทียน NGK เบอร์ 8 แบบร้อน(มั้ง) ผมชอบร้อนแรงๆ อิอิ ส่วนน้ำมันเครื่อง ผมไปซื้อตามปั้ม ให้เค้ากดให้ "น้ำมันเกียร์เบอร์ 90" ราคาก็ 105 บาท/1ลิตร(ที่นครสวรรค์) น้ำมันเกียร์แลมเปลี่ยนเองก็ได้ครับ จะซื้อเครื่องมือเบอร์อะไร ขี่รถไปลองที่ร้านเลยครับ ตั้งแต่ผมซื้อเครื่องมือมาไม่มีร้านไหนที่ไม่เคยไม่ใ ห้ผมลองก่อนเลย ถ้าไม่ลอง ตาเรากะไม่ถูกหรอกครับว่าเบอร์ไหน ไม่ใช่ช่างมือโปร em97

"Showstep" MSN : [email protected]
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

Bookmarks