เห็นอะไรแปลกๆในรถรุ่นนี้มั๊ยครับ

ชื่อกระทู้: เห็นอะไรแปลกๆในรถรุ่นนี้มั๊ยครับ

มาตรฐาน เห็นอะไรแปลกๆในรถรุ่นนี้มั๊ยครับ

Name:  Zoomer X.jpg
Views: 1776
Size:  28.8 KB

เพื่อนส่งมาให้ดู เป็นรถที่แปลกมากเลย รุ่นนี้ชื่อรุ่น Zoomer X ใช้มั๊ยครับ เท่าที่ผมเห็นจากในรูป ทรงรถมันแปลกๆ แต่ก็เท่ห์ดีนะครับ โช๊คหน้ามันกลับหัวหรือเปล่าครับ แล้วอีกอย่างที่ผมสงสัย ถังน้ำมันรถมันอยู่ตรงไหนครับ เพราะเท่าที่เห็นมันเป็นช่องว่าใต้เบาะนี่ครับ แล้วแบบนี้มันจะวิ่งได้จริงๆเหรอ

Junior Member
    ขอบคุณ
    1

ใช่เลยครับ รุ่นนี้เป็น Honda Zoomer X เป็นรถต้นแบบครับ ยังไม่ใช่รถขายจริง ตัวขายจริงยังไม่รู้ว่าจะมาขายบ้านเราเมื่อไหร่กันแน ่

ส่วนเรื่องถังน้ำมันผมก็สงสัยเหมือนเจ้าของกระทู้เหม ือนกันครับ ผมมองหาตั้งนาน ยังไม่รู้เลยว่ามันอยู่ตรงไหน แต่ไอ้รูใต้เบาะมันก็เท่ห์ไปอีกแบบนะ แนวๆ กวนๆดี ไม่เหมือนยี่ห้อไหนเลย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เรื่องโช๊คหน้า เป็นโช๊คกลับหัวจริงครับ มันเป็น Concept ของรุ่นนี้ครับ ส่วนถึงน้ำมันถ้าสังเกตุดีๆจะเห็นว่า มันจะอยู่ตรงใต้ชอ่งว่างแหละครับ เค้าออกแบบมาให้เข้ากับตัวรถ เพราะรุ่นนี้เข้าจะขายเรื่อง รูใต้เบาะ ครับ
    เค้าจะเน้นความเท่ห์ ความทันสมัย แล้วก็ไม่เหมือนใคร เลยออกแบบรถ แทบไม่เหมือนรุ่นอื่นๆเลย

ส่วนว่าถ้าเอามาขายจริงจะเหมือนตัวนี้เลยหรือเปล่า อันนี้ต้องรอดูครับ ยังไม่มีใครให้คำตอบได้ ผมก็รอดูอยู่เหมือนกัน

Bookmarks