เจาะกรอง + ท่อ

ชื่อกระทู้: เจาะกรอง + ท่อ

Senior Member vorapot's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เจาะกรอง + ท่อ

รบกวนสอบถามเพื่อนนิดนึงครับ
    1. รถผมไปเจาะกรองอากาศมา 2 รูตรงตำแหน่งที่ครอบนมหนูน้ำมัน+อากาศพอดีเลยครับ ที่จริงจำเป็นต้องเตาะไหมครับ เหมือนเจาะแล้วรถผมมันรวนๆ เลย จากเมื่อก่อนที่ไม่เจาะ
    2. ผมใช้ px150e รถเดิมๆ ครับ แต่วิ่งไม่ค่อยออกเลย ถ้าเปลี่ยนท่อใหม่ระหว่างท่อ px เดิมๆ กับ ท่อป๊อง อันไหนน่าจะดีกว่าครับ อยากได้แบบโล่งๆ ปลายไหล แล้วที่เค้าว่าท่อป๊องเสียงดังนี่ ดังขนาดไหนครับ ลั่นเลยรึเปล่า ผมว่าจะไม่เสริมปลายท่อนะครับ ขอบคุณครับ

v_v2's Avatar
    สถานที่
    THUNDERCAT, UDG in Bangkok
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vorapot อ่านข้อความ
    รบกวนสอบถามเพื่อนนิดนึงครับ
    1. รถผมไปเจาะกรองอากาศมา 2 รูตรงตำแหน่งที่ครอบนมหนูน้ำมัน+อากาศพอดีเลยครับ
    ที่จริงจำเป็นต้องเตาะไหมครับ เหมือนเจาะแล้วรถผมมันรวนๆ เลย จากเมื่อก่อนที่ไม่เจาะ

Ans. คนที่เจาะให้ คงหวังดี อยากให้คาร์บูฯ ดูดอากาศได้สะดวกขึ้น
    แต่ถ้าเจาะไปแล้ว รถมีอาการไม่ดี ก็ไปปรับจูน ตั้งอากาศใหม่ อาการที่เป็นอยู่ก็น่าจะหาย
    (หากมีการแต่งเครื่องเพิ่มcc. เปลี่ยนใส่ท่อสูตร นอกจากต้องปรับเพิ่มน้ำมันแล้ว บางคนก็ถอดกรองนั้นออกไปเลย เพราะมันจะอั้น)

2. ผมใช้ px150e รถเดิมๆ ครับ แต่วิ่งไม่ค่อยออกเลย ถ้าเปลี่ยนท่อใหม่ระหว่างท่อ px เดิมๆ กับ ท่อป๊อง อันไหนน่าจะดีกว่าครับ
    อยากได้แบบโล่งๆ ปลายไหล แล้วที่เค้าว่าท่อป๊องเสียงดังนี่ ดังขนาดไหนครับ ลั่นเลยรึเปล่า ผมว่าจะไม่เสริมปลายท่อนะครับ ขอบคุณครับ
    Ans. ท่อป๊อง โล่งกว่า ท่อเดิม px ครับ ถ้าไม่ใส่ปลาย ก็ถือว่าดังมากครับ (แต่บางคนก็ชอบ)
    แต่ขอแนะนำว่า ใส่ปลายเถอะ วิ่งไม่ได้แย่ลง แถมเสียงเพราะกว่ากันเยอะ

รูป รูป  
    ติดตามชมสินค้าเพิ่มเติมที่...facebook : siam scooter service
    บัญชีธนาคาร กสิกรไทย
    ชื่อ : WASAN SONCHUR
    บัญชีออมทรัพย์ สาขาราชวัตร
    เลขบัญชี 72222 11802
    Tel. 081-259-3009

Bookmarks