2519-2555 กับการใช้งาน ณ ปัจจุบันครับ

ชื่อกระทู้: 2519-2555 กับการใช้งาน ณ ปัจจุบันครับ

มาตรฐาน 2519-2555 กับการใช้งาน ณ ปัจจุบันครับ

ก่อนอื่นขอกล่าวคำสวัสดีกับสมาชิกทุกท่านครับ
    น้องใหม่แห่งเวปบอร์ดขอเป็นส่วนหนึ่งของที่นี่ครับ
    ออกมือหนึ่งป้ายแดงผ่านการทำสีมาหนึ่งครั้งเปลี่ยนเค รื่องยนต์มาหนึ่งหน
    รถของพ่อ ใช้งานมาตลอด ออกป้ายแดง ตั้งแต่ผมรุ่นราวคราวเดียวกับพริตตี้หลังรถละครับ555
    ใช้งานตลอดเพราะอดีต พ่อทำโรงสีข้าว ปัจจุบันเลิกแล้ว แต่ผมยังใช้ส่งข้าวให้ลูกค้าอยู่เช่นเดิม
    ใช้งานดี แต่เก่าไปตามกาลเวลาและการใช้งานอย่างสมบุกสมบันครับ
    เจอเวปนี้และอ่านและดูรูปของเพื่อนๆ แล้วรู้สึกรักและทนุถนอมรถเก่ามากขี้น จึงเข้าใจความรู้สึกของคนเป็นเจ้าของได้ดีครับ ว่าการรักษาสมบัติที่หามาได้ด้วยน้ำพักน้ำแรงมันมีคว ามหมายยิ่งใหญ่เพียงใด
    จึงขอใช้เนื้อที่ลงรูปเล็กน้อย พ่วงกับพริ็ตตี้ซึ่งเป็นหลานคนแรกและคนเดียวของท่านเ จ้าของรถครับผม
    อดีตรถคันแรกของตระกูลที่นำมาใช้งานคือ มาสด้าแปดแรง แล้วตามมาด้วยสิบแรงอีกสองคัน แต่เพื่อนฝูงพ่อขอยืมบ้าง ขอซื้อไปใช้งานบ้าง ปัจจุบันแปดแรงถูกดัดแปลงไปเป็นรถเกลี่ยมันสำปะหลังต ากตามลานมันครับ ส่วนสิบแรงอีกสองคันเป็นรถช่างรับเหมาทาสี และรถขายซาลาเปาขนมจีบครับ เลยเหลือไว้แค่คันเดียว
    เพราะปัจจุบัน รถรุ่นใหม่ๆมีบทบาทมากขึ้น เลยเป็นทางเลือกได้มากกว่าในอดีต
    คันนี้ก็คงเป็นสมบัติของตระกูลต่อไปอีกนานเท่านานครั บ ใช้งานได้ดีครับ
    สุดท้ายหวังว่า การรักษาและชื่นชอบในรถเก่ายังคงอยู่ในหัวใจของชาวสม าชิกตลอดไปครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รถส่งข้าว : 07-06-2012 เมื่อ 22:05

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถส่งข้าว อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นขอกล่าวคำสวัสดีกับสมาชิกทุกท่านครับ
    น้องใหม่แห่งเวปบอร์ดขอเป็นส่วนหนึ่งของที่นี่ครับ
    ออกมือหนึ่งป้ายแดงผ่านการทำสีมาหนึ่งครั้งเปลี่ยนเค รื่องยนต์มาหนึ่งหน
    รถของพ่อ ใช้งานมาตลอด ออกป้ายแดง ตั้งแต่ผมรุ่นราวคราวเดียวกับพริตตี้หลังรถละครับ555
    ใช้งานตลอดเพราะอดีต พ่อทำโรงสีข้าว ปัจจุบันเลิกแล้ว แต่ผมยังใช้ส่งข้าวให้ลูกค้าอยู่เช่นเดิม
    ใช้งานดี แต่เก่าไปตามกาลเวลาและการใช้งานอย่างสมบุกสมบันครับ
    เจอเวปนี้และอ่านและดูรูปของเพื่อนๆ แล้วรู้สึกรักและทนุถนอมรถเก่ามากขี้น จึงเข้าใจความรู้สึกของคนเป็นเจ้าของได้ดีครับ ว่าการรักษาสมบัติที่หามาได้ด้วยน้ำพักน้ำแรงมันมีคว ามหมายยิ่งใหญ่เพียงใด
    จึงขอใช้เนื้อที่ลงรูปเล็กน้อย พ่วงกับพริ็ตตี้ซึ่งเป็นหลานคนแรกและคนเดียวของท่านเ จ้าของรถครับผม
    อดีตรถคันแรกของตระกูลที่นำมาใช้งานคือ มาสด้าแปดแรง แล้วตามมาด้วยสิบแรงอีกสองคัน แต่เพื่อนฝูงพ่อขอยืมบ้าง ขอซื้อไปใช้งานบ้าง ปัจจุบันแปดแรงถูกดัดแปลงไปเป็นรถเกลี่ยมันสำปะหลังต ากตามลานมันครับ ส่วนสิบแรงอีกสองคันเป็นรถช่างรับเหมาทาสี และรถขายซาลาเปาขนมจีบครับ เลยเหลือไว้แค่คันเดียว
    เพราะปัจจุบัน รถรุ่นใหม่ๆมีบทบาทมากขึ้น เลยเป็นทางเลือกได้มากกว่าในอดีต
    คันนี้ก็คงเป็นสมบัติของตระกูลต่อไปอีกนานเท่านานครั บ ใช้งานได้ดีครับ
    สุดท้ายหวังว่า การรักษาและชื่นชอบในรถเก่ายังคงอยู่ในหัวใจของชาวสม าชิกตลอดไปครับ
    ยินดีต้อนรับด้วยไมตรีครับ และน้องพริตตี้หน้าตาน่ารักน่าชังมากๆครับ ^^ เก็บไว้ดีๆนะครับ รถที่นำพามิตรภาพมาสู่ท่านและมีมิตรสหายมากที่สุดในโ ลก

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

ยินดีต้อนรับครับผม ได้อ่านเรื่องราวของพี่แล้วรู้สึกดีจังเลยครับ...... ..... "รถของพ่อ".........
    ในอีก20ปีข้างหน้า ถ้าน้องพริตตี้ได้มาเห็นรูปนี้อีกครั้งก็คงอมยิ้มเช่ นกันครับ^^

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ชอบๆเรื่องราวของท่านครับ ^ ^

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

"ยินดีต้อนรับครับพี่ชาย" หลานสาวตัวน้อยน่ารักด้วยรอยยิ้มเบิกบานและเรื่องราว ของพี่ผมชอบมากครับ

Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,228

ยินดีต้อนรับครับ อ่านเรื่องราวแล้วสุดยอดมาก รถยังสภาพดีอยู่เลยรักษาดีมากเลนครับ

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ยินดีต้อนรับครับ^^2519 น้องโอยังไม่เกิดเลยคริๆ อ่านเรื่องราวแล้วชอบครับ นึกภาพตามไปด้วยเลย^^
    ยินดีต้อนรับครับ^^

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

Member yoyoyop123's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาช่วยภูมิใจและยินดีมากครับ
    อิอิ

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

อบอุ่นครับ...คลับนี้

- nedkennoko's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ..รถยังสวยอยู่เลยครับ...
    ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดมาสด้านะครับ

....เอาแบบนมขาวๆ ผมยาวๆ
    ...........ไม่ใช่ผมขาวๆ นมยาวๆ
    ...........

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

สวัสดีครับ ผมน้องเปิ้ลครับเป็นStoryที่น่าประทับใจเป็นอย่างยิ่ งครับผม เหมือนรถผมเลยใช่มาตั้งแต่สมัยปู่มาจนถึงรุ่นผมครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับพี่ชาย
    ปล.รถสวย พริตตี้น่ารักมากมายครับผม
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....