ร่วมกันไว้ อาลัย Fatfur 'ประมุข สุวรรณพงษ์' - หน้า 8

ชื่อกระทู้: ร่วมกันไว้ อาลัย Fatfur 'ประมุข สุวรรณพงษ์'

Senior Member The Who-[pk]'s Avatar
    สถานที่
    ON Street Scooter[เจียงใหม่ เจ้า]....ซ้ายสะบัดคราส์ระเบิด!!!
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ!.....ผมก็เคยผ่านประสบกา รณ์แบบนี้มาเหมือนกันมันเหมือนฝัน....แต่ความรู้สึกข องคนใกล้ตายนั้นมันเป็นความรู้สึกที่ไม่ควรเก็บมาคิด แต่ขอให้จำไว้ว่าคนที่รักเราเขาเป็นห่วงและคิดถึงเรา เสมอ!เสียใจด้วยจิงๆครับ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

วันนี้มาดูรูปทริปที่ชาวคลับเฟอ มาเที้ยวน้ำหนาวกันแล้วทำให้คิดถึงเจ้าตุ่นขึ้นมา เวลาแค่เพียงไม่กี่ชัวโมงที่พวกเราได้เจอกันมันทำไมส ร้างความรู้สึกผูกพันได้มากขนาดนี้ มันคงเป็นเพราะพวกเรามีหัวใจดวงเดียวกันแน่ๆเลย หัวใจScooter ก็ไม่มีไรแค่คิดถึงทุกๆคนครับโดนเฉพาะตุ่น พี่ยังไม่เคยลืมเองเลยว่ะ

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ
    วันนี้มาดูรูปทริปที่ชาวคลับเฟอ มาเที้ยวน้ำหนาวกันแล้วทำให้คิดถึงเจ้าตุ่นขึ้นมา เวลาแค่เพียงไม่กี่ชัวโมงที่พวกเราได้เจอกันมันทำไมส ร้างความรู้สึกผูกพันได้มากขนาดนี้ มันคงเป็นเพราะพวกเรามีหัวใจดวงเดียวกันแน่ๆเลย หัวใจScooter ก็ไม่มีไรแค่คิดถึงทุกๆคนครับโดนเฉพาะตุ่น พี่ยังไม่เคยลืมเองเลยว่ะ

ก่อนหน้านี้ ประมาณ 5 นาที ก้อกะลังนั่งคิดถึงทริปน้ำหนาวอยู่
    พอเข้ามาบอร์ดเฟอร์ก้อเหนพี่หนุ่มมาโพสเรื่องนี้อีก
    ใกล้จะปีใหม่แล้ว จะครบรอบอีกปีนึงแล้ว ที่กบรู้จักกะเพื่อนๆ คลับเฟอร์
    คิดถึงตุ่นด้วย ตอนนี้จิตใตหดหู่ยังไงบอกไม่ถูก เฮ้อ... แฮปปี้นิวเยยร์
    นะทุกคน
    Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

เสียใจด้วยนะครับ จากใจ Lampang Scooter Club

Senior Member D2W Scooter Club's Avatar
    สถานที่
    Drive 2 Wheel Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Furbie อ่านข้อความ
    ตุ่น แกทำให้พวกเรารู้ว่า แกดีแค่ไหน ละพวกเรารักแกมากแค่ไหน ชาตินี้จะไม่มีวันลืมเลยว่ะ เราอยู่ด้วยกันมา มีทั้งทุกข์ทั้งสุข มันมากกว่าจะบรรยายได้ แต่เราทุกคนก็ผ่านมันด้วยกันมาตลอด ชั้นคิดว่าเราจะต้องเป็นเพื่อนกันตลอดไป เรียนจบไปเราก็ยังต้องอยู่ด้วยกัน ต้องเก็บเสื้อผ้าที่แกชอบวางเรี่ยราด ไม่เคยคิดเลยว่าจะต้องมีซักวันนึงที่เสียตุ่นไป ตุ่น ถ้าแลกได้ชั้นยอมเก็บเสื้อผ้าที่แกชอบวางเรี่ยราด มันไม่ยากเลยว่ะ แต่แบบนี้มันยากมากๆ ยากสำหรับทุกคน ตั้งแต่รู้เรื่อง ชั้นก็ภาวนาขอให้แกไม่เจ็บ คิดแต่เรื่องของแก ซึ่งมันมีแต่เรื่องดีๆ วันนั้นที่ชั้นร้องไห้เรื่องทิน ชั้นเอาหน้าซบหลังแก ชั้นไม่อยากร้องไห้ให้ใครเห็น ขอบคุณแกมากๆ ตอนนี้ชั้นกะทินดีกันแล้ว อยากให้แกรู้ว่ามันก็มีส่วนเพราะแกด้วย ขอบคุณมากๆ เพื่อนที่ดีที่สุด แกไปดีแล้ว แต่ทุกคนจะไม่มีทางลืมแก เรื่องทุกอย่างของแก ความน่ารักและความกวนตีนของแก สถิติที่แกสร้างไว้ในเกมทุกเกม เมื่อก่อนชั้นตะบี้ตะบันอยากลบสถิตินั้นไป ตอนนี้ไม่มีแกแล้ว ไม่มีใครมาแย่งทำสถิติแล้ว ชั้นจะไม่มีทางลบสถิติแกได้ และจะไม่ลบเรื่องของแกไปจากความทรงจำ จะไม่มีใครลืมแกและวันวาเลนไทน์ปีนี้ได้เลย ได้ยินมาว่าวันสุดท้ายของแก แกหล่อมากๆทั้งรถทั้งคน ซื้อกาน่ามา 2 กระป๋องขัดรถทั้งที่ไม่เคยขัดมาก่อน ใส่ชุดที่ขอยืมสายเอี๊ยมจากชั้นไปด้วย ชั้นบอกว่าฝากแกดูแลเอี๊ยมชั้นดีๆ พี่ตุลย์บอกว่าแกดูแลเอี๊ยมชั้นดีมากๆ ถอดแทคราคาเก็บไว้อย่างดี วินาทีสุดท้ายของแก อย่างน้อยชั้นก็ยังรู้สึกว่าได้อยู่ใกล้ แม้ชั้นจะไม่ได้เห็นเองชั้นก็รู้ว่าแกต้องหล่อแน่ๆ และวันนั้นแกต้องมีความสุขมากแน่ๆ สายเอี๊ยมอันนั้นไม่ต้องคืนแล้วตุ่น ชั้นให้แก เป็นสิ่งเดียวที่ชั้นทำได้ ให้แกได้หล่อที่สุด อยากทำให้แกมีความสุข มันสายไป เรากัดกันตลอด แกล้งกันตลอดต่อไปนี้มันเป็นบทเรียนให้รู้ว่า เราต้องให้แต่สิ่งดีๆให้กัน เพราะเราไม่รู้ว่าวันนั้นของแต่ละคนจะมาถึงวันไหน สำหรับแกแล้ว ชั้นพูดได้ว่ามันอาจจะสายเกินไป แต่ทุกๆอย่างจะอยู่ในความทรงจำตลอดไป ชั้นยกให้แกเป็น St.Valentine ความรักที่มอบให้ทุกคนเสมอ แม้ตัวเองจะเป็นยังไง มีความสุขหรือไม่ แกก็รักทุกคนเสมอ คิดถึงและรักแกมากๆว่ะตุ่น ชาติหน้ามีจริง ขอเป็นเพื่อนกะแกทุกชาติเลย นอนหลับให้สบายนะ

มีเพลงนึง ชั้นพึ่งรู้ว่าเป็นเพลงโปรดของแกตอนไปกรุงเทพคราวที่ แล้ว ไม่คิดว่าต้องมอบเพลงนี้ให้แกเลยจริงๆ คิดถึงแกจริงๆว่ะ..

เพิ่งรู้ว่าเหนื่อยแค่ไหน ที่ต้องใช้ชีวิตลำพัง
    ฟ้าทุกเช้ามันอ้างว้าง ตั้งแต่เธอจากไป
    ชีวิตต้องเดินก็รู้ แต่ไม่รู้จะเดินเพื่อใคร
    ดาวบนฟ้าคว้ามาได้ ใครจะร่วมชื่นชม

ยามค่ำคืนยังยืนมองขอบฟ้า
    เธอสบตากับฉันบ้างหรือเปล่า
    คิดถึงเธอ คนที่ดีที่สุด
    ถึงแม้ได้พูดในวันที่มันสาย
    ยังคงรักเธอ เธอได้ยินฉันมั้ย
    อยู่แห่งไหน หัวใจมีแต่เธอ

เพิ่งรู้ว่ากอดมันหวาน เมื่อเธอนั้นไปไกลลับตา
    ใช้ทั้งสองมือไขว่คว้า คงไม่มีค่าใด
    ห้องน้อยของเธอกับฉัน ที่วันนั้นมันดูแคบไป
    เพิ่งจะรู้มันกว้างใหญ่ เกินจะนอนคนเดียว

ยามค่ำคืนยังยืนมองขอบฟ้า
    เธอสบตากับฉันบ้างหรือเปล่า

ได้ยินมั้ย คิดถึงเธอ...
    อ่านขอความนี้แล้วซึ่งเลย เสียใจด้วยครับ ....em89

Senior Member FurettO~'s Avatar
    สถานที่
    CLUB FUR_chiang mai
    ขอบคุณ
    0

ครบ 1 ปี แล้วสินะ ตุ่น

วันนี้พี่จะทำบุญไปให้นะ น้อง....

...คิดถึงเอ็งว่ะ
    CLUB FUR >>>>>>FRIEND & FUN

สิ่งที่เราชอบ..จะติดตัวเราไปตลอดชีวิต

เมื่อวันเสาร์ได้ไปเที่ยวหาตุ่นมา
    ยิ่งไปหาก็ยิ่งคิดถึง ขอให้เพื่อนอยู่สบายนะ
    ทุกคนรักและคิดถึงแกเสมอ..

ปล.เอาคลิปทริปที่เขาใหญ่ลงแล้ว ดูแล้วก็ยิ้มได้ทั้งน้ำตาเลยแหละ
    คลับ เฟอร์

I'm in love friday~

CLUB FUR >>>>>>FRIEND & FUN

Junior Member F^u^rNine~ty's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

Red face

ยังคงคิดถึงพี่ชายคนนี้เสมอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย F^u^rNine~ty : 20-02-2008 เมื่อ 16:49

Member peksoul's Avatar
    สถานที่
    SOUL Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

พึ่งทราบข่าวครับ... ขอแสดงความเสียใจด้วยจริงๆ...
    ครอบครัว Fur ก็ต้องดำเนินต่อไป... แล้วเก็บเค้าไว้ในความทรงจำในกาล เวลานะคับ

หากเรานึกถึงนายตุ่นเมื่อไหร่... ก็ให้เราช่วยกันทำความดีต่อสังคม ต่อสิ่งรอบตัว...เพื่อเค้า... เพื่อ Fur นะครับ

em88em88em88

ไอ้อ้วนเวสป้า555+ PinK MaN's Avatar
    สถานที่
    ~*crave scooter*~
    ขอบคุณ
    0

/\8ขอเเสดงความเสียใจด้วย/\8

*~ยุวชนหื่น scooter club~*
    i love vespa

Bookmarks