มีคำถามเกี่ยวกับ2tครับ

ชื่อกระทู้: มีคำถามเกี่ยวกับ2tครับ

มาตรฐาน มีคำถามเกี่ยวกับ2tครับ

คือว่าอยากทราบว่า2Tเชลล์ แอดวานด์ ที่เป็นกระป๋องเหล็กผาสีดำคุณภาพเป็นไงบ้างเหรอครับแ ต่เห็นเหมือนผ่านๆตา มาในกระทู้ถาม-ตอบเหมือนเคยมีคนมาคอมเมนต์ไว้นะครับ อยากถามพี่ๆเพื่อนว่าใครเคยใช้น้ำมันตัวนี้บ้างครับแ ล้วผลที่ได้รับเป็นไงบ้างครับ อีกข้อครับอยากให้ช่วยแนะนำน้ำมันเกียร์ที่ใช้เวลาถ่ ายน้ำมันเครื่องให้ด้วยนะครับ ขอบคุณผู้รู้ใจดีมีแฟนสวยทุกท่านครับ

Naputt Butthanoo's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว
    ขอบคุณ
    0

อ่านอันนี้นะจ๊ะ ทุกหน้าเลยนะ ความรู้ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=5983

คหสต. 2Tเชลล์ แอดวานด์ ที่เป็นกระป๋องเหล็กผาสีดำ คุณภาพก็โอเค แต่ยี่ห้อมันไม่สำคัญเท่าปริมาณที่เพียงพอนะครับ เพราะหน้าที่หลักของ 2T คือหล่อลื่นลูกสูบครับ

Twitter : @nabhathara

۞ น นิกตฺยา ธนํ หเร = บุคคลไม่พึงหาทรัพย์ด้วยการคดโกง

ขอบคุณพี่หนึ่งแสนดีมากครับ คือว่าที่แถวบ้านผมถ้าน้ำมัน2tเกรดที่พอใช้น่าจะเป็น ตัวนี้ที่ลงตัวสุดเห็นผ่านๆตามาว่า เชลล์ป๋องเหล้กผาดำตัวนี้ใช้ออกทริฟได้ด้วย แต่ราคาแอบโหดนิหน่อย ขอให้สเปนได้แชมป์นะพี่ชาย

Junior Member Jakkrit Srichaiyaphum's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

รถผม แวโน ครับ เติม เชลล์ แอดวานซ์ ตัวนี้ดีครับ สตาร์ทติดง่าย แต่ราคาก้อตามคุณภาพอ่ะครับ
    เลยเปลี่ยนมาเป็น โมบิล วัน 2 ที เอ็กซ์ตร้า รถวิ่งแรงลื่นดีครับ ราคาก็โอเค หาได้ตามปั้ม เอสโซ่ ทั่วๆไป

Bookmarks