กูเกิลประเทศไทยเปิดตัว Chrome Web Store อย่างเป็นทางการแล้ว ในแง่การใช้งานคงไม่มีอะไรต่างจาก Chrome Web Store รุ่นปกติมากนัก มีแค่ส่วนของแอพแนะนำจะต่างไปตามแต่ละประเทศ (เช่น ของไทยจะมีแอพแนะนำเป็น AirAsia)
ในบล็อกของกูเกิลประเทศไทยเองบอกว่าการเปิดตัว Chrome Web Store ในประเทศไทย เพื่อเป็นการสนับสนุนให้นักพัฒนาชาวไทยให้สร้างแอพสำ หรับ Chrome มากขึ้น (เพียงแต่ยังไม่มีหน้ารวมแอพสำหรับสร้างโดยคนไทย ผมเลยไม่แน่ใจว่ามีมากน้อยแค่ไหน)
หลักๆ แล้วคงเป็นการเปิดตัวเพื่อประชาสัมพันธ์เสียมากกว่า แต่ก็เป็นนิมิตหมายอันดีที่เห็น Chrome Web Store เปิดตัวอย่างเป็นทางการในบ้านเราครับ
ที่มา - Google Thailand

อ่านต่อ...