ขอความกรุณาด้วยความเคารพด้วยความห่วงใย

ชื่อกระทู้: ขอความกรุณาด้วยความเคารพด้วยความห่วงใย

มาตรฐาน ขอความกรุณาด้วยความเคารพด้วยความห่วงใย

ขอเชิญพี่น้องชาวคลาสสิคทุกท่าน อย่าแว๊นไปทริปเลยนะครับ

จุดประสงค์หลักที่ไปทริปเพื่อที่จะต้องการดูรถคลาสสิ คของพี่น้องที่มันเดิม คงไว้ซึ่งอะใหล่เดิม เพื่อดำรงไว้ให้อยู่ให้คนรุ่นหลังได้ชมยลโฉมในเสน่ห์ ของมัน
    ย้อนไปสมัยที่คลาสสิคยังไม่เติบโต ไปออกทริปมีไม่ถึง500คัน ย้ำว่าไม่ถึงจริงๆ แล้วแต่ละคันแห้งดิบสวยงามตามกาลเวลา พี่น้องเพื่อนได้พูดคุยกันทั่วถึงจริงๆไม่มีตีกันไม่ มีวางกล้ามโชว์พลังกัน ใครเมาก้ส่วนเมาไปไม่มีมั่ว เพราะทุกคนดูทั่วถึงกันหมด คุณเจ้าหน้าทีตำรวจไม่มีเลยที่จะมาขอตรวจมาคุมเข้มงว ดอาวุธครบมือ ชาวบ้านเห็นอมยิ้ม ลุง ป้าเห็นถามด้วยสีหน้าลำลึกตอนแกยังหนุ่มๆ เห็นมันชุ่มฉ่ำในใจครับ

ให้หลังมานี้ มีแต่เรื่อง ในงานตีกัน โชว์พลังบ้า เมาแล้วเรื้อนมั่ว แว๊นส์ JXเครื่องsonic ชาลีเครื่องNice อีกมากมายบานตะไท ให้เหตุผลแค่ว่ากลัวตามเพื่อนไม่ทัน ทำแล้วไม่จบ ถ้ามันกลัวมากนักอย่ามาเล่น เช่นJX เครื่องก้านกระทุ้งวาวล์ซึ่งรุ่นนี้ซ่อมง่ายและทนสุด ๆถ้าทำตามหลักเดิมๆใช้ไปเลยยาวๆวิ่งทางใกลไม่พักยังใ หว แล้วตอนนี้ละครับ เบื่อกับคำว่า ลูกโซชัก8ชัก9 ทำไมไม่ลงวาวล์รถถังคาบูรถไฟไปเลยละจะได้แรงสมใจคิด ทำมาจะกวดbigbike กวดsr เพื่ออะไรครับ สนองความอยากเอาชนะ เป็นThe bestในหมู่เพื่อน ความคิดนี้ไร้สาระสิ้นดี

ถ้าสังเกตุดูในทริป จะเห็นว่า พี่น้องหน้าเก่าๆเดิมๆหายไปเยอะมากความเห็นเดียวกันค รับเบื่อแว๊น ไปงานเจอแต่แว๊น เบิ้ลใส่ ยกล้อแซง

เป็นความจริงที่เห็นมาส่วนตัวนะครับ ส่วนตัวผมเลิกออกทริปครับ วิ่งเฉพาะไปเที่ยวป่าเขาทะเลกับเพื่อนที่มีแนวคิดเดี ยวกันอุดมการเดียวกัน
    หากเหตุผลนี้ไปล้ำเส้นใครเข้าก้ไม่ขออภัยนะครับ สุดทนจริงๆ แต่ต้องขออภัยทางThaiscooterนะครับขออภัยจริงๆ

Senior Member jasakkoksung's Avatar
    สถานที่
    km7
    ขอบคุณ
    0

จ่าศักดิ์ km7 คลาสสิครุ่นใหญ่เห็นด้วยทุกประการ เพราะตอนที่วิ่งใหม่ก็เป็นเยี่ยงนี้

ครับผมจ่าศักดิ์ ตอนนี้แก้ไขอะไรไม่ได้ครับนอกสะจากให้มันจางหายไปเอง แต่ผมคิดว่ายากนะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

+10ครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง รถผมc65เครื่องเดิม วิ่งจันทบุรี-นครสวรรค์ ยังไปถึงสบายๆเลย

อาจจะช้า แต่ว่าชัวร์ ไม่มีอุบัติเหตุด้วย ขี่ช้าๆให้คนอื่นชมดีกว่าวิ่งแซงลมแล้วโดนเค้าด่าตาม

Senior Member pangnvp@hotmail.com's Avatar
    สถานที่
    MC มุกดาหาร ปีศาจโบราณ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ความรู้สึกส่วนตัวผมนะทุกวันนี้วงการคลาสสิคเสื่อมมา กๆ __กลุ่มหน้าไหม่แย่งกันจัดงานอยากมีงานเพื่อโปรโหมดช ื่อกลุ่ม เป็นช่องทางให้นายทุนครอบงำจ้างกลุ่มเอาชื่อจัดงานเอ าเงินเข้ากระเป๋าให้ค่าชื่อกลุ่มเอาไป20%<เฮ้ยได้จัดงานใช้ชื่อกลุ่มเรา ใด้ตังค์ตั้ง20,000ด้วยไม่ใด้ออกซักบาท>นี่คือความคิดของกลุ่มใหม่ๆที่พึ่งวิ่งทริป คุณรู้บ้างมั้ยพวกนายทุนใด้เท่าไหร่ และทุกวันนี้จัดงานแย่งกันจัดว่างานใครจะใหญ่กว่ากัน จัดงานตีกรอบอ้อมสังกะสีเหตุผลเพื่อบังคับไม่ให้โขมย เข้างานฟรี บอกตรงๆนะพวกที่ไม่อยากเสียเงินเข้างานคือพวกไม่ใช่ค ลาสสิคตัวจริง แต่ก่อนงงานทั้งงานตั้งแค่จุดเข้างานจุดเดียวคนไม่ไป ใหนหรอกแย่งกันเอาของเข้างาน ......ปล..ผมเลิกเล่นแล้วครับเบื่อ
    ร้าน mcมุกดาหารมอเตอร์ โกดังฝั่งโขง ขายส่งรถคลาสสิคนำเข้าจากประเทศ ไทย ลาว เวียตนาม จีน ญี่ปุ่น
    มีมาให้เลือกตลอดทุกเดือน
    เช่นชาลี c70 c65 c50 c100 cd90 ss50 s90 และอื่นๆอีกหลายรุ่นครับ เราจะขายส่งตามสภาพอย่างเดียวครับ ทางร้านจะลงรูปให้ดูเรื่อยๆครับ ชื่อบัญชี นางสาวไพรมณี คำมุงคุณ เลขบัญชี 420-024-582-5 ธนาคารกรุงไทย สาขามุกดาหาร เบอร์นี้เบอร์เดียวนะครับราคารถทุกคันทุกสภาพต่ำกว่าหมื่นทุกคันครับ...085-0043832 ต๋อยครับยินดีรับใช้ครับ

Junior Member mc เหล็กกล้านาถ่อน club's Avatar
    สถานที่
    เหล็กกล้านาถ่อน classic bike of thailand
    ขอบคุณ
    0

ทุกวันนี้ไม่เห็นผมในรั่วสังกะสีหรอกคับ ไม่เห็นธงกลุ่มบนเวทีหรอกคับ เพราะเบื่อหน่ายกับการกระทำของคนบางจำพวก และอิกอย่างมันเอาคำว่า "คลาสสิคมันอยู่ที่ใจ" มาอ้าง ผมอยากถุยใส่หน้ามันจิงๆ พวกแว้นหัว คุวุยุ
    <<<ฅ.ฅนใช้ทาง>>>
    tam'za เหล็กกล้านาถ่อน คลาสสิคไบค์ นครพนม[COLOR="#FF0000"][SIZE=5]

เหตุผลจากทุกท่านล้วนแล้วแต่มีน้ำหนักครับ ขอแสดงความนับถือทุกท่านครับ

Junior Member Khawpang classicc's Avatar
    สถานที่
    Khawpangclassic
    ขอบคุณ
    0

จริงทุกประการครับ

Senior Member tangkoo's Avatar
    สถานที่
    สองล้อเมืองยักษ์(Chanuman Classic)
    ขอบคุณ
    0

ใช่ครับน่าเบื่อมากๆ เด็กๆมาแว๊นเยอะ มั่วกันตีกันก็เยอะ งาน***ๆเห็นแก่ผลประโยชน์เป็นหลักก็จัดกันเยอะไม่เ หมือนเจ็ดแปดปีที่แล้ว ที่งานมันสนุกและน่าไปกว่านี้ ทุกวันนี้ไม่ค่อยอยากวิ่งงานแล้วครับ(ขนาดไกล้บ้านแค ่10กิโลยังไม่อยากไป) หันมาวิ่งทำบุญกันดีกว่าคับ ไปกันแค่สิบกว่าคันลงขันกันไปบริจาคบ้าง ไปลงแรงช่วยชาวบ้านทำสิ่งดีดีบ้าง ทำความสะอาดท้องถนนบ้าง หรือจะไปพัฒนาตามโรงเรียนที่กันดาร บ้าง แวะเที่ยวบ้าง แบบนี้สนุกกว่ากันเยอะค้าบ ได้ทั้งมิตรภาพได้ทั้งรอยยิ้มครับ
    ปล.ผมพูดตามความรุสึกส่วนตัวคับไปขัดข้องหมองใจใครขอ อภัยด้วย สตางค์สองล้อเมืองยักษ์

YaiBai Online kabinburic70's Avatar
    สถานที่
    HuaMuang Smile Club kabinburi
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bunkoriginal อ่านข้อความ
    ขอเชิญพี่น้องชาวคลาสสิคทุกท่าน อย่าแว๊นไปทริปเลยนะครับ

จุดประสงค์หลักที่ไปทริปเพื่อที่จะต้องการดูรถคลาสสิ คของพี่น้องที่มันเดิม คงไว้ซึ่งอะใหล่เดิม เพื่อดำรงไว้ให้อยู่ให้คนรุ่นหลังได้ชมยลโฉมในเสน่ห์ ของมัน
    ย้อนไปสมัยที่คลาสสิคยังไม่เติบโต ไปออกทริปมีไม่ถึง500คัน ย้ำว่าไม่ถึงจริงๆ แล้วแต่ละคันแห้งดิบสวยงามตามกาลเวลา พี่น้องเพื่อนได้พูดคุยกันทั่วถึงจริงๆไม่มีตีกันไม่ มีวางกล้ามโชว์พลังกัน ใครเมาก้ส่วนเมาไปไม่มีมั่ว เพราะทุกคนดูทั่วถึงกันหมด คุณเจ้าหน้าทีตำรวจไม่มีเลยที่จะมาขอตรวจมาคุมเข้มงว ดอาวุธครบมือ ชาวบ้านเห็นอมยิ้ม ลุง ป้าเห็นถามด้วยสีหน้าลำลึกตอนแกยังหนุ่มๆ เห็นมันชุ่มฉ่ำในใจครับ

ให้หลังมานี้ มีแต่เรื่อง ในงานตีกัน โชว์พลังบ้า เมาแล้วเรื้อนมั่ว แว๊นส์ JXเครื่องsonic ชาลีเครื่องNice อีกมากมายบานตะไท ให้เหตุผลแค่ว่ากลัวตามเพื่อนไม่ทัน ทำแล้วไม่จบ ถ้ามันกลัวมากนักอย่ามาเล่น เช่นJX เครื่องก้านกระทุ้งวาวล์ซึ่งรุ่นนี้ซ่อมง่ายและทนสุด ๆถ้าทำตามหลักเดิมๆใช้ไปเลยยาวๆวิ่งทางใกลไม่พักยังใ หว แล้วตอนนี้ละครับ เบื่อกับคำว่า ลูกโซชัก8ชัก9 ทำไมไม่ลงวาวล์รถถังคาบูรถไฟไปเลยละจะได้แรงสมใจคิด ทำมาจะกวดbigbike กวดsr เพื่ออะไรครับ สนองความอยากเอาชนะ เป็นThe bestในหมู่เพื่อน ความคิดนี้ไร้สาระสิ้นดี

ถ้าสังเกตุดูในทริป จะเห็นว่า พี่น้องหน้าเก่าๆเดิมๆหายไปเยอะมากความเห็นเดียวกันค รับเบื่อแว๊น ไปงานเจอแต่แว๊น เบิ้ลใส่ ยกล้อแซง

เป็นความจริงที่เห็นมาส่วนตัวนะครับ ส่วนตัวผมเลิกออกทริปครับ วิ่งเฉพาะไปเที่ยวป่าเขาทะเลกับเพื่อนที่มีแนวคิดเดี ยวกันอุดมการเดียวกัน
    หากเหตุผลนี้ไปล้ำเส้นใครเข้าก้ไม่ขออภัยนะครับ สุดทนจริงๆ แต่ต้องขออภัยทางThaiscooterนะครับขออภัยจริงๆ
    ............................ คำขวัญอำเภอกบินทร์บุรี .....................................
    ผักกะเฉดชะลูดน้ำเลื่องลือนามด่านหนุมาณ ปราการภาคบูรพา แร่มี
    ค่าทองคำ ต้นแม่น้ำบางปะกงดงข้าวโพดแหลมทอง ถิ่นของนกเป็ดน้ำ
    งามลำหนองปลาแขยง
    ..........YourFriendship**
    **is ourDestination...........
    จุดหมาย ของการเดินทาง
    คือ มิตรภาพ ระหว่าง (.....) ทาง

TEL.086-0660291
    https://www.facebook.com/profile.php...0258447595ToEy Huamuang Smile Club

omo_VIP-CLASSIC's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม เหนือกาลเวลาคลาสสิคระยอง
    ขอบคุณ
    0
    1

คลาสสิคสมัยนี้นะครับ
    ท่อดัง

ไฟท้ายไม่มี

ขี่กลางถนน

นี่หรือครับร่วมรณรงค์ขับขี่ปลอดภัยเปิดไฟใส่หมวก

ทุกวันนี้ผมก็วิ่งทริปอยู่แต่ไปงานเริ่มน้อยลงแล้วคร ับ

วิ่งทริปท่องเที่ยวดีกว่าครับ

รถผมjx110เครื่องเดิม

ไปเขาใหญ่หรือที่ไหนๆภูมิใจมากครับ

ไม่เห็นต้องวางเครื่องเอามาเป็นข้ออ้าง

รถผมคลาสสิค100เปอร์เซนต์

ไม่ใช่เวฟโครงคลาสสิค หรือ โซนิคโครงคลาสสิค

และอื่นๆอีกมากมาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย omo_VIP-CLASSIC : 07-07-2012 เมื่อ 18:49

โม่ เหนือกาลเวลาคลาสสิค ระยอง
    สิ่งที่ชอบคือ การเดินทาง สิ่งที่ไม่ชอบคือ มิสซ้อนท้าย
    มารู้จักเราให้มากกว่านี้http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=684271
    เพจคนบินเดี่ยวwww.facebook.com/bindeiw?ref=profile

koken999's Avatar
    สถานที่
    Honda Classic Saraburi !!!!
    ขอบคุณ
    0

Name:  emmm.gif
Views: 250
Size:  1.7 KB
    ----------------------------------------------------------------I Classic
    ----------------------------นายศราวุธ ยูระมาศ ที่อยู่ปัจจุบัน 59/7 ซ.2 ถ.เทศบาล8 ต.ปากเพรียว อ.เมือง จ.สระบุรี 18000
    ------------------------------------บัญชีออมทรัพย์ 516-6-02592-2 ธนาคาร ธนาชาต สาขาถนนสุดบรรทัด
    ----------------------------------------------------ติดต่อ(หนุ่ย) 089-0897335 1-2Call
    ----------------------------------------[IMG] ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป[/IMG]

Senior Member nikon1's Avatar
    สถานที่
    สองเฒ่า ทบ.คลาสสิค ค่ายจักรพงษ์ ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

ผมตัวใหญ่ ขอเปลี่ยนเครื่องนิดนึงน่านะแนบเอกสาร 3564166
    ไปทุกที่ถ้าไม่ปวดตูด[IMG]

จ่าโชค 080 6342552

หากมีการซื้อ-ขายเกิดขึ้น นี่เลย
    โชคชัย วงษ์บัวงาม
    854/2 ม.12 ต.ดงพระราม อ.เมือง ปราจีนบุรี 25000
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาBIG C ปราจีนบุรี
    เลข บช.967-2 15649-3

Senior Member dekbannon's Avatar
    สถานที่
    กบินทร์คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

เปลี่ยนเครื่องผมว่าไม่ผิดหรอกคับ บางครั้งเครื่องเิดิมที่ได้มามันก็ยากเหลือเกินที่จะ เยียวยา บางคนงบไม่พอสู้ดีเปลี่ยนดีกว่า

ผมว่าเรื่องแบบนี้มันอยู่ที่"จุดประสงค์มากกว่าคับ" ว่าเปลี่ยนมาเพื่อความสบายในการเดินทางไม่ใช่ทำมาเพื ่อโชว์พลังโง่ๆงั่งๆ

สมัยก่อนผมก็เห้นมีทั้ง งานสร้าง งานชุบ แต่มันไม่เท่าขนาดนี้แ่ค่นั้นเอง เครื่องเวฟก็เห้นมีอยู่เป้นบางส่วน อย่างที่ผมพูดไป

ผมว่าทุกอย่างมันอยุ่ที่ "จุดประสงค์"ซะมากกว่าครับว่าคุณทำมาเพื่อสร้างสรรค์หรือทำลาย

ปล. ผมเห็นบางคนโพส ไม่เบิ้ล ไม่ยกล้อ(แต่มันนั้นแหละตัวดี)หยุดสร้างภาพแล้วมากระ ทำกันดีกว่าครับ

นายจอมพล พาดี
    343 ม.8 ต.กบินทร์ อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี 25110

เลขบัญชี 193-207934-1 ธ.ไทยพาณิชย์

email: [email protected]//Tel: 086-3082929

หรือเฟสบุ้ก facebook.com/fewkabin

Bookmarks