รบกวนขอคำแนะนำครับ honda cg กับ honda cb

ชื่อกระทู้: รบกวนขอคำแนะนำครับ honda cg กับ honda cb

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนขอคำแนะนำครับ honda cg กับ honda cb

คือผมกำลังเลือกอยู่ระหว่าง cg 110 cg125 cb100 cb125 อ่ะครับ พอจะมีใครแนะนำได้มั่งครับ อยากได้เรื่อง คุณสมบัติทั่วไปอ่ะครับ เครื่องยนต์เปนยังไง ประมาณนี้อ่ะครับ

อยากรุ้มาก ประกอบการตัดสินใจ รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายทีครับ

ขอบคุณครับ

และตอนนี้กำลังหา 4รุ่น นี้อยู่นะครับ ใครมีดพสบอกได้ ครับ ขอแบบเดิมๆนะครับ แนวคลาสสิค

Senior Member beebeen02's Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

CG 110 ก้านกระทุ้ง 4 เกียร์เดิม กดหน้า ถ้าไม่เปลี่ยนใส่เกียร์ Honda GL Wing 125 ระบบหน้าทองขาวเดิม
    CG 125 ก้านกระทุ้ง 4 เกียร์เดิม กดหน้า ถ้าไม่เปลี่ยนใส่เกียร์ Honda GL Wing 125 ระบบหน้าทองขาวเดิม
    แรงอัดดีกว่า CG110 วิ่งดีกว่ายาว ๆ ง่าย ๆแปลง cdi ทำง่านกว่า ข้อเหวี่ยงแข็งแรง ไม่ช้ำง่ายเหมือน CG110

CB100 เครื่อง ระบบโซ่ราวลิ้น 5 เกียร์เดิม กดหน้า 1 สอง สาม สี่ ห้า งัด หมด เกียร์รถผู้ชาย สมัยก่อนครับ ระบบหน้าทองขาวเดิม
    CB100 เครื่อง ระบบโซ่ราวลิ้น 5 เกียร์เดิม กดหน้า 1 สอง สาม สี่ ห้า งัด หมด เกียร์รถผู้ชาย สมัยก่อนครับ ระบบหน้าทองขาวเดิม
    แรงอัดดีกว่า CB100 วิ่งดีกว่ายาว ๆ ง่าย ๆแปลง cdi ทำง่านกว่า ข้อเหวี่ยงแข็งแรง ไม่ช้ำง่ายเหมือน CB100
    อะไหล่หายากกว่า CB100 ความคลาสสิคต่างกัน ที่ถังครับ มียางข้างถังกับไม่มียางข้างถัง
    ขั้นตอนการให้ FEEDBACK
    1.Click ที่ชื่อ user ที่เราจะให้
    2. Click ดูรายละเอียดส่วนตัว
    3.จะเห็น tab feedback score ทางขวามือ
    4.Click tab feedback score จะเห็น Submit for user นั้น Click เลย
    5.จะเข้าสู่การให้ Feedback ถ้า buyer หรือ seller ก็เลือก overall exper คือการให้ + คือดี ,- ลบคือแย่ โกง ไม่ส่งของ , neutral เฉยๆ
    6.a short comment คือช่องสำหรับรายละเอียด อยากขอบคุณลูก ค้า ยินดีให้บริการอีกนะครับ พิมพ์ใส่เอาเลย
    7.deal trade ไม่ต้องใช้ก็ได้ หรือจะใส่ต้อง Copy link กระทู้ที่เราซื้อ ขาย มาใส่
    8. ช่องใหญ่ข้างล่างจากใครผู้ให้หรือจะขอบคุณอีกก็ใส่ไป

Senior Member camsoy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

cg110ก้านกระทุ้งวาวล์ ขอบอกว่าโคตรทนครับ แรงอัดดีมากครับ ถึงเครื่องจะดังไปหน่อย แต่ผมว่าโอกว่าcbครับ
    123...

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ถ้าจะให้ช่วยแนะนำ ตัวไหนดีอ่ะครับ เพราะผมจะใช้ขับไปทำงานอ่ะครับ วันนึงไปกลับ ก้อประมาณ 50 กิโลอ่ะครับ แล้วถ้าเราฟิตเครื่องใหม่ จะแพงมากมั้ยครับ

Senior Member beebeen02's Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kungii อ่านข้อความ
    ถ้าจะให้ช่วยแนะนำ ตัวไหนดีอ่ะครับ เพราะผมจะใช้ขับไปทำงานอ่ะครับ วันนึงไปกลับ ก้อประมาณ 50 กิโลอ่ะครับ แล้วถ้าเราฟิตเครื่องใหม่ จะแพงมากมั้ยครับ
    สำหรับผม คันแดง ทั้งสองคัน ไม่ต้องฟิตแล้วครับ ทำเต็ม cdi ทั้งสองคัน แน่นอน 50 โล เด็ก ๆ ครับ
    ขั้นตอนการให้ FEEDBACK
    1.Click ที่ชื่อ user ที่เราจะให้
    2. Click ดูรายละเอียดส่วนตัว
    3.จะเห็น tab feedback score ทางขวามือ
    4.Click tab feedback score จะเห็น Submit for user นั้น Click เลย
    5.จะเข้าสู่การให้ Feedback ถ้า buyer หรือ seller ก็เลือก overall exper คือการให้ + คือดี ,- ลบคือแย่ โกง ไม่ส่งของ , neutral เฉยๆ
    6.a short comment คือช่องสำหรับรายละเอียด อยากขอบคุณลูก ค้า ยินดีให้บริการอีกนะครับ พิมพ์ใส่เอาเลย
    7.deal trade ไม่ต้องใช้ก็ได้ หรือจะใส่ต้อง Copy link กระทู้ที่เราซื้อ ขาย มาใส่
    8. ช่องใหญ่ข้างล่างจากใครผู้ให้หรือจะขอบคุณอีกก็ใส่ไป

Senior Member neul2osis's Avatar
    สถานที่
    อิสระชน นนทบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beebeen02 อ่านข้อความ
    CG 110 ก้านกระทุ้ง 4 เกียร์เดิม กดหน้า ถ้าไม่เปลี่ยนใส่เกียร์ Honda GL Wing 125 ระบบหน้าทองขาวเดิม
    CG 125 ก้านกระทุ้ง 4 เกียร์เดิม กดหน้า ถ้าไม่เปลี่ยนใส่เกียร์ Honda GL Wing 125 ระบบหน้าทองขาวเดิม
    แรงอัดดีกว่า CG110 วิ่งดีกว่ายาว ๆ ง่าย ๆแปลง cdi ทำง่านกว่า ข้อเหวี่ยงแข็งแรง ไม่ช้ำง่ายเหมือน CG110

แรงอัดดีกว่า CB100 วิ่งดีกว่ายาว ๆ ง่าย ๆแปลง cdi ทำง่านกว่า ข้อเหวี่ยงแข็งแรง ไม่ช้ำง่ายเหมือน CB100
    อะไหล่หายากกว่า CB100 ความคลาสสิคต่างกัน ที่ถังครับ มียางข้างถังกับไม่มียางข้างถัง
    แชร์ความรู้มากมาย เลยนะครับพี่โอห์ม

ธนาคารกรุงเทพ เลขที่ 101-8-54648-9
    เบอร์ ซื้อขาย 086-902-7404 Dtac
    โป้ง(ปรัชญ์ สิงหรา)
    Email [email protected]
    Facebook นายแว่น โต

รับบิ้วจัดทรงแต่งรถ และ จำหน่ายอะไหล่แต่ง รถสูบตั้ง Jx cg gl wing ss1 cb

โปรโมชั่นพิิเศษเดือน กันยายน
    ขาย โม่ง ทรง wm(เล็ก) ชิล มี3สี สีใส สีชา(ดำ) 1,300 บาท
    ขาย โม่ง CAFE'S ทรง norton ชิลสีชา(ดำ) 1,300 บาท
    ขาย โม่ง CAFE'S ใหญ่ ทรง SR 2,300 บาท
    ถังcgเหลี่ยม(เบิกใหม่) ฝากระเป๋า พร้อมทำสี 3,300 บาท