ถ้าผมจะเก็บเล่มทะเบียนสีส้มนี้ไว้ควรทำอย่างไรครับ

ชื่อกระทู้: ถ้าผมจะเก็บเล่มทะเบียนสีส้มนี้ไว้ควรทำอย่างไรครับ

Junior Member mr.bolster's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถ้าผมจะเก็บเล่มทะเบียนสีส้มนี้ไว้ควรทำอย่างไรครับ

รบกวนหน่อยครับ คือ เวสป้าผมมันเป็นทะเบียนเล่มสีส้มที่กรมตำรวจออกให้ ผมอยากเก็บเล่มทะเบียนนี้ไว้ เพราะเห็นว่าเล่มนี้ถ้านำไปต่อทะเบียนมันคงต้องขึ้นเ ล่มใหม่อยู่แล้ว เพราะในหน้าของรายการเสียภาษีมันเต็มแล้ว ผมควรต้องทำไงครับ แจ้งเล่มหายแล้วไปทำใหม่ได้ไหมครับ หรืออย่างไรดีครับ โปรดชี้นำผมด้วยครับ
    รูปประกอบน่ะครับ
    Name:  รูป​ถ่าย1357.jpg
Views: 377
Size:  21.8 KBName:  รูป​ถ่าย1358.jpg
Views: 384
Size:  48.5 KB

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.bolster อ่านข้อความ
    รบกวนหน่อยครับ คือ เวสป้าผมมันเป็นทะเบียนเล่มสีส้มที่กรมตำรวจออกให้ ผมอยากเก็บเล่มทะเบียนนี้ไว้ เพราะเห็นว่าเล่มนี้ถ้านำไปต่อทะเบียนมันคงต้องขึ้นเ ล่มใหม่อยู่แล้ว เพราะในหน้าของรายการเสียภาษีมันเต็มแล้ว ผมควรต้องทำไงครับ แจ้งเล่มหายแล้วไปทำใหม่ได้ไหมครับ หรืออย่างไรดีครับ โปรดชี้นำผมด้วยครับ
    รูปประกอบน่ะครับ
    Name:  รูป​ถ่าย1357.jpg
Views: 377
Size:  21.8 KBName:  รูป​ถ่าย1358.jpg
Views: 384
Size:  48.5 KB
    ตามความคิดผมนะครับ

ความคิดดีมากเลยครับ ถ้าเป็นชื่อพี่ไปแจ้งเล่มหายแล้วออกเล่นใหม่เลยครับ

ผมเึคยเสียโง่ เอาเล่มส้มเต็มแล้วไปต่อทะเบียน พวกเล่นยึดเล่มส้มไปแล้วออกเล่มเขียวมาให้

ผมขอเก็บไว้ก็ไม่ให้ เซงมากครับ
    Facebool : Sbata Buu
    Tel. : 0831776906
    สมกิงกุ่งก่าย@จันทบุรี

Bookmarks