[ ขาย ] Gs150 vs4 - หน้า 3

ชื่อกระทู้: Gs150 vs4

DuckY32
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ artvespa อ่านข้อความ
    แล้วแต่พี่ละกันคับ คำพูดของผมมันไม่สวยหรูเหมือนพี่หรอก
    ขนาดแตรทีว่ามันรีโปร พี่ยังพูดให้มันดูไม่รีโปรได้เลย
    ไอ้ผมมันคนไม่มีพรรคไม่มีพวก ตัวคนเดียว ทำอะไรก็ไม่มีผลปรโยชน์กับใคร

การออกมาขายรถของผมในครั้งนี้ ก็แค่อยากขาย รบกวนพี่และพรรคพวกอย่าได้เข้ามาก่อกวนในกระทู้ของผม เลยคับ
    ขี้เกียจเข้ามาพิมพ์ทะเลาะกันเหมือนเด็ก.. ผมก็แค่ได้เปลี่ยนมํอคนทำเครื่อง คนทำรถ จึงได้เห็นว่า มีไรเกิดขึ้นกับรถบ้าง ผมผิดหรอครับ ที่แสดงความคิดเห็นออกมาตามจริงทั้งหมด
    ถึงอย่างไรการตอบคำถามและการพิมพ์ข้อความของผมทั้งหม ดที่อ้างอิงถึงพี่ ได้ผ่านการไตร่ตรองให้เกียรติไว้หน้าพี่พอแล้วครับ

เพราะถ้าเผื่อว่ามีการพูดการพิมพ์ของคนในกลุ่มฝาเว้า เพ้ามาในกระทู้ขายรถของผมอีก
    บางข้อมูล บางข้อความ บางเรื่องราว ที่ผมได้ทราบจากตัวผมเอง รถผมเอง รถเพื่อนๆที่ออกมากจากกลุ่ม การซื้อของ กาทำรถ และอีกหลายอย่าง ถ้าผมพูดและพิมพ์ออกมา กลุ่มฝาเว้าจะเหลือแค่พี่คนเดียวนะครับพี่อู่..

สู้ๆคับพี่ บางที ผมว่า มันอาจยังไม่เหมาะที่จะเป็นของเรา มันเรยเกิดปัญหาติดๆขัดๆ ขายได้ไวๆคับพี่ จะได้ไปลองคันใหม่ ^^ อัพให้คับผมมมม

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ artvespa อ่านข้อความ
    แล้วแต่พี่ละกันคับ คำพูดของผมมันไม่สวยหรูเหมือนพี่หรอก
    ขนาดแตรทีว่ามันรีโปร พี่ยังพูดให้มันดูไม่รีโปรได้เลย
    ไอ้ผมมันคนไม่มีพรรคไม่มีพวก ตัวคนเดียว ทำอะไรก็ไม่มีผลปรโยชน์กับใคร

การออกมาขายรถของผมในครั้งนี้ ก็แค่อยากขาย รบกวนพี่และพรรคพวกอย่าได้เข้ามาก่อกวนในกระทู้ของผม เลยคับ
    ขี้เกียจเข้ามาพิมพ์ทะเลาะกันเหมือนเด็ก.. ผมก็แค่ได้เปลี่ยนมํอคนทำเครื่อง คนทำรถ จึงได้เห็นว่า มีไรเกิดขึ้นกับรถบ้าง ผมผิดหรอครับ ที่แสดงความคิดเห็นออกมาตามจริงทั้งหมด
    ถึงอย่างไรการตอบคำถามและการพิมพ์ข้อความของผมทั้งหม ดที่อ้างอิงถึงพี่ ได้ผ่านการไตร่ตรองให้เกียรติไว้หน้าพี่พอแล้วครับ

เพราะถ้าเผื่อว่ามีการพูดการพิมพ์ของคนในกลุ่มฝาเว้า เพ้ามาในกระทู้ขายรถของผมอีก
    บางข้อมูล บางข้อความ บางเรื่องราว ที่ผมได้ทราบจากตัวผมเอง รถผมเอง รถเพื่อนๆที่ออกมากจากกลุ่ม การซื้อของ กาทำรถ และอีกหลายอย่าง ถ้าผมพูดและพิมพ์ออกมา กลุ่มฝาเว้าจะเหลือแค่พี่คนเดียวนะครับพี่อู่..
    มิได้กวนแต่อย่างใด

แต่

อยากทราบครับ เพราะ สิ่งที่พิมพ์มา โดยเฉพาะ ที่ขีดเส้นใต้

แสดงออกถึงความมั่นใจและ แน่ใจกับข้อมูลที่ถืออยู่ในมือ ... เป็นอย่างมาก

แบ่งปันเป็นความรู้หน่อย ... ได้ไหมครับ?

gae/allstate's Avatar
    สถานที่
    ฝาเว้า เยาวราช
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ถึงคุณ D add 9 / สุรินทร์
    รถเยอะไปแล้วครับ
    ส่งกลับมาอยู่กรุงเทพบ้าง
    gae/allstate

08-0085-0085

Member keng530's Avatar
    สถานที่
    3 เสี่ยว
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้รถสมบูรณ์แว้ว จะได้ขับกันมันส์ๆซะที

ขี้เกียจเข้ามาพิมพ์ทะเลาะกันเหมือนเด็ก.. ผมก็แค่ได้เปลี่ยนมือคนทำเครื่อง คนทำรถ จึงได้เห็นว่า มีไรเกิดขึ้นกับรถบ้าง ผมผิดหรอครับ ที่แสดงความคิดเห็นออกมาตามจริงทั้งหมด

ขอ edit เน้นสีครับผม
    ผมว่าคุณแอบไม่จบนะครับยังไงเราเล่นรถกันด้วยใจรักแล ะความสนุกดีกว่าแต่ข้อความที่คุณเน้นถ้ามีจริงหรือยั งไงถึงวันนั้นอู่มันไม่เหลือคนเดียวหรอกครับยังไงก็ย ังมีผมอยู่เพราะผมคบด้วยความเป็นเพื่อนที่เล่นรถ กิน เที่ยวด้วยกันผมเล่นรถมา15ปีก็เห็นอะไรมาเยอะพอตัวแต ่พวกปัญหารถอะไรพวกนี้ผมคิดว่ามันเป็นมนต์เสน่าของกา รเล่นรถเก่านะครับ

Junior Member D add 9's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gae/allstate อ่านข้อความ
    ถึงคุณ D add 9 / สุรินทร์
    รถเยอะไปแล้วครับ
    ส่งกลับมาอยู่กรุงเทพบ้าง
    ตอนนี้โอนเป็นชื่อภรรยาหมดแล้ว

คงส่งกลับยากล่่ะคร้าบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ stripper* อ่านข้อความ
    แวะมาดู vs 4 ครับ
    รถสวยมากนะครับ
    แต่ เฮ้อ...ก่อนอื่นอยากจะบอกว่าผมเองก็เคยทําและซื้อรถจ ากคุณ อู่เหมือนกันเรียกว่ารถคันแรกของแกก็ผมนี่แหละครับที ่ซื้อไ่ป ตอนนี้ก็หลายปีละครับ
    ผมก็เห็นแกยังสมํ่าเสมอดีกับการบริการน่ะครับ พออ่านไปอ่านมาก็เลยแปลกใจ
    แต่พอจะเข้าใจปัญหาครับ
    จริงๆแล้วเรื่องการเถียงกันไม่เข้าใจกันกับการทํารถเ นี่ย ผมว่ามันเป็นของคู่กันเลยนะครับ ผมเองมีเพื่อนอยู่คนนึงครับ
    เค้าได้รถมาคันนึงครับ ( ฝาเว้า )ทะเบียนแท้เลย ของแท้เต็มทั้งคัน แต่แทนที่เพื่อนคนนี้ของผมเค้าจะได้มีพวามสุขในการคร อบครองรถแท้แท้คันนี้
    เค้ากลับเฝ้าจับฝิดปรึกษาคนโน้นบ้างคนนี้บ้าง ได้คําปรึกษาจริงบ้างมั่วบ้าง จนแล้วในที่สุดก็หยุดรักรถคันนั้นไปเลย น่าเสียดายนะครับ
    ผมว่ารถของเราเราต้องชอบนะครับ ไม่ใช่ซื้มาให้คนอื่นชอบ พี่ที่น่านับถือของเราชอบ รถที่เราเล่นกันเนี่ยมันหลายตังอยู่อะครับอยากให้มีค วามสุขกับรถ
    ขนาดผมเห็นโพสขาย vs4 ผมยังอยากเข้ามาดูเลยครับ ยังงัยผมว่าลองคุยกันให้เข้าใจก่อนดีกว่าครับ เดี๋ยวจะเบื่อการเล่นรถซะเปล่า ผมว่าคนเรามันมีหลายด้านครับ
    ผมก็ยังเชื่อว่าเรื่องนี้มันน่าจะจบได้แบบสวยงามนะคร ับ อย่างน้อย คนที่คุณไม่พอใจเนี่ย เค้าก็เป็นคนมีความรับผิดชอบมากที่สุดคนนึงนะครับ สู้๋สู้ครับ ขอให้มีความสุขกับการเล่นรถนะครับ
    ตั้งแต่อ่านมาชอบกระทู้นี้มาก"แต่แทนที่เพื่อนคนนี้ของผมเค้าจะได้มีพวามสุขในการคร อบครองรถแท้แท้คันนี้เค้ากลับเฝ้าจับฝิด"จริงแท้ความสุขอยู่หนใด

Senior Member ninja_kahara's Avatar
    ขอบคุณ
    0

[email protected]
    ธนาคารกสิกร สาขาลำพูน 401-2-49474-8 ชื่อบัญชี นาย นที แสงทอง โทร 087-1748444

Member ไทยมุง's Avatar
    สถานที่
    บินเดี่ยวไม่มีเพื่อนคบ
    ขอบคุณ
    0

ติดต่อ 0816979357 เอกครับ
    เลขบัญชี ธนาคารกรุงไทย สาขาฟอร์จูน 7990088487

คนขี่เวสป้าเหมือนกันครับบบบ
    ใจเย็นๆ
    คุยกันหลังไม ดีกว่ามั้ยครับ จะได้ปรับความเข้าใจกัน
    อัพ ขายได้ไวไว
    รักในรถเก่าต้องทำใจ การรอคอยนั้นคู่กับความภาคภูมิใจ
    086-6695445 โอ๊ต

Junior Member cassanovapuudong's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถสวยมากครับขายได้ไวๆ น่ะครับ

รถสวยคับ

airbee's Avatar
    สถานที่
    ขับไปดับไป
    ขอบคุณ
    0

มีเรื่องอยากจะเล่าให้ฟังอยู่เรื่องนึงครับ
    ซึ่งเป็นเรื่องที่ผมประสบกับตัวเอง
    รถผม 1955 VL-One ถูกสร้างขึ้นในรุ่นช่างอาวุโสท่านนึงของฝาเว้าคลับ ก่อนช่างปัจจุบัน
    ราคาตอนนั้น 280,000 ครับ ซึ่งในช่วงแรกๆกับช่วงของผมนั้น ของและอะไหล่ต่างๆไม่ได้จะมีเหมือน
    ในภาพที่หลายๆคนเห็นในฝาเว้าคลับ อะไหล่บางอย่างถูกดัดแปลงเพื่อให้รถวิ่งได้ในตอนนั้น แต่พอเวลาผ่านไป
    รถผมก็ถึงวาระหมดวารันตีครับผมเองรู้ตัวเองดี แต่สิ่งนึงเลยครับ มีอยู่วันนึงผมนำรถเข้ามาเช็ค พี่เค้าก็เปลี่ยน
    คลัชลูกใหม่ให้ ทำไฟให้ใหม่ หลายอย่างครับ ผมก็คิดว่างานนี้ เจอชุดใหญ่แน่ ผมถามพี่เค้าว่า เปลี่ยนทำไมครับ
    พี่เค้าบอกว่ามันควรเปลี่ยนของแท้ใหม่ แค่ทำให้ดีกว่าเดิมไม่ต้องเสียตัง แค่ใส่ของแท้ที่มันควรจะเป็น
    ซึ่งผมก็ถามว่าอะไรพี่ มีอะไรไม่แท้ด้วยหรอ พี่เค้าบอกว่ามีในตอนนั้น รถผมไม่มีคลัช ทำให้ต้องดัดแปลงผสมคลัช
    ขึ้นมาใส่ 1 ลูก แต่ตอนนี้เราสั่งของแท้ใหม่มาแล้ว เลยให้ช่างเปลี่ยนให้ไปเลย ผมแค่เอามาถ่ายน้ำมันเครื่องเฉยๆ
    และไม่ใช่ผมคนเดียวครับ ที่ถูกสร้างในตอนนั้น ยังมีอีกหลายคันที่ออกไป บางคันเป็น Allstate แต่ไม่มีป้ายหน้ามา
    ยังต้องใสป้าย เพียจิโอ้ รีโปร ด้วยซ้ำในช่วงนั้นซึ้งคันที่กลับมา พี่เค้าก็เปลี่ยนให้ ผมถามเค้าพี่ทำแล้วไม่เยอะไปหรอ
    พี่เค้าพูดมาประโยคนึงว่า " มันอาจจะผ่านและจบไปแล้ว แต่พี่กำลังซื้อในสิ่งที่เรียกว่า อย่าให้ใครว่าได้"
    ผมรู้สึกงง ผมเคยไปดู พวกพี่เค้าทำรถกันไม่ว่าจะ ก่อนทำที่บ้านเยาวราช ขนของไปมา ไปที่นู่นที นี่ที
    ตัวถังไปจัดทรง ขนไปทำสี เครื่องไปผ่าที่โน่น จนทุกวันนี้ ทุกอย่างเริ่มเข้าที่ เริ่มจะจบที่เดียวทุกขั้นตอนในฝาเว้าคลับ
    อะไหล่ เครื่อง เครื่องไม้เครื่องมือต่างๆเริ่มดีขึ้นเป็นลำดับ การพัฒนาเริ่มเห็นได้ชัดขึ้น รถผมที่กำเหนิดในช่วงเวลานั้นกับ
    ตอนนี้มันแตกต่างกันมาก เริ่มมีเทคโนโลยีต่างๆ ใหม่ๆ ดีๆ มาใช้ เพื่อให้ใช้งานได้จริง
    ลองคิดดูสิครับ รถมันจบไปแล้วนานแล้ว และหมดวารันตีลงแล้ว ฝาเว้าคลับยังเปลี่ยนยังทำให้เลยครับ
    บางคันที่ไม่ได้กลับมาก็ มีครับ น่าเสียดาย ยังมีอะไรดีๆอีกเยอะครับที่น่าติดตาม
    อย่าฟังคนอื่นเค้าพูดเพียงฝ่ายเดียว ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน ให้เวลาพิสูจน์คน
    095-615-1955
    095-519-6168

ฐตนพ ชีวชัชวาล

Member basturk's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

เยี่ยมจิงๆคับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ airbee อ่านข้อความ
    มีเรื่องอยากจะเล่าให้ฟังอยู่เรื่องนึงครับ
    ซึ่งเป็นเรื่องที่ผมประสบกับตัวเอง
    รถผม 1955 VL-One ถูกสร้างขึ้นในรุ่นช่างอาวุโสท่านนึงของฝาเว้าคลับ ก่อนช่างปัจจุบัน
    ราคาตอนนั้น 280,000 ครับ ซึ่งในช่วงแรกๆกับช่วงของผมนั้น ของและอะไหล่ต่างๆไม่ได้จะมีเหมือน
    ในภาพที่หลายๆคนเห็นในฝาเว้าคลับ อะไหล่บางอย่างถูกดัดแปลงเพื่อให้รถวิ่งได้ในตอนนั้น แต่พอเวลาผ่านไป
    รถผมก็ถึงวาระหมดวารันตีครับผมเองรู้ตัวเองดี แต่สิ่งนึงเลยครับ มีอยู่วันนึงผมนำรถเข้ามาเช็ค พี่เค้าก็เปลี่ยน
    คลัชลูกใหม่ให้ ทำไฟให้ใหม่ หลายอย่างครับ ผมก็คิดว่างานนี้ เจอชุดใหญ่แน่ ผมถามพี่เค้าว่า เปลี่ยนทำไมครับ
    พี่เค้าบอกว่ามันควรเปลี่ยนของแท้ใหม่ แค่ทำให้ดีกว่าเดิมไม่ต้องเสียตัง แค่ใส่ของแท้ที่มันควรจะเป็น
    ซึ่งผมก็ถามว่าอะไรพี่ มีอะไรไม่แท้ด้วยหรอ พี่เค้าบอกว่ามีในตอนนั้น รถผมไม่มีคลัช ทำให้ต้องดัดแปลงผสมคลัช
    ขึ้นมาใส่ 1 ลูก แต่ตอนนี้เราสั่งของแท้ใหม่มาแล้ว เลยให้ช่างเปลี่ยนให้ไปเลย ผมแค่เอามาถ่ายน้ำมันเครื่องเฉยๆ
    และไม่ใช่ผมคนเดียวครับ ที่ถูกสร้างในตอนนั้น ยังมีอีกหลายคันที่ออกไป บางคันเป็น Allstate แต่ไม่มีป้ายหน้ามา
    ยังต้องใสป้าย เพียจิโอ้ รีโปร ด้วยซ้ำในช่วงนั้นซึ้งคันที่กลับมา พี่เค้าก็เปลี่ยนให้ ผมถามเค้าพี่ทำแล้วไม่เยอะไปหรอ
    พี่เค้าพูดมาประโยคนึงว่า " มันอาจจะผ่านและจบไปแล้ว แต่พี่กำลังซื้อในสิ่งที่เรียกว่า อย่าให้ใครว่าได้"
    ผมรู้สึกงง ผมเคยไปดู พวกพี่เค้าทำรถกันไม่ว่าจะ ก่อนทำที่บ้านเยาวราช ขนของไปมา ไปที่นู่นที นี่ที
    ตัวถังไปจัดทรง ขนไปทำสี เครื่องไปผ่าที่โน่น จนทุกวันนี้ ทุกอย่างเริ่มเข้าที่ เริ่มจะจบที่เดียวทุกขั้นตอนในฝาเว้าคลับ
    อะไหล่ เครื่อง เครื่องไม้เครื่องมือต่างๆเริ่มดีขึ้นเป็นลำดับ การพัฒนาเริ่มเห็นได้ชัดขึ้น รถผมที่กำเหนิดในช่วงเวลานั้นกับ
    ตอนนี้มันแตกต่างกันมาก เริ่มมีเทคโนโลยีต่างๆ ใหม่ๆ ดีๆ มาใช้ เพื่อให้ใช้งานได้จริง
    ลองคิดดูสิครับ รถมันจบไปแล้วนานแล้ว และหมดวารันตีลงแล้ว ฝาเว้าคลับยังเปลี่ยนยังทำให้เลยครับ
    บางคันที่ไม่ได้กลับมาก็ มีครับ น่าเสียดาย ยังมีอะไรดีๆอีกเยอะครับที่น่าติดตาม
    อย่าฟังคนอื่นเค้าพูดเพียงฝ่ายเดียว ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน ให้เวลาพิสูจน์คน

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สนใจโทรมาได้ครับผม เจ้าของใจดีพร้อมขายเสมอ

"เอ็งไม่รักลูกพี่แล้ว เอ็งก็ขายคืนพี่มา ทำเครื่องหมดไปเท่าไหร่ เอ็งก็บวกมา"
    ผลสุดท้าย ก็ไม่รับซื้อคืน โคตรกลืนน้ำลายตัวเองเลยครับพี่อู่
    ตัวแทนมังกรฟ้าจำหน่ายมังกรฟ้าลอตเตอรี่ออนไลน์รายใหญ่ของประเทศไทย รหัสมังกรฟ้า

หวยมังกรฟ้าผ่านระบบตัวแทนขายลอตเตอรี่มังกรฟ้ารายให ญ่ของไทย ซื้อมังกรฟ้า