โยนหินถามทาง reproduct daihatsu newline - หน้า 3

ชื่อกระทู้: โยนหินถามทาง reproduct daihatsu newline

Member kbbmxcm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nuay009 อ่านข้อความ
    ขั้นต่ำ 10 ชิ้น
    1ชิ้น ราคา 8500+อะลูมิเนียม ??

ผมขอ 1 ชิ้นครับ
    ถ้าเห็น/ได้รับชิ้นงานแล้ว อาจจะสั้งเก็บไว้เป็นสแปร์อีกชิ้นครับ

**คุณขวัญครับ กระจังหน้าในแบบ มีทีจับยึดกับตัวรถหรือเปล่าครับ**
    กำลังหารถต้นแบบอยู่ครับ พอดีมีรุ่นน้องที่ใช้รถกะป๊อกลุ่มเดียวกันเค้าบอกว่า เคยจีบนิวไลน์ของลุงแถวบ้านเห็นว่าเป็นรถสองแถวอยู่ น้องเค้าจะทำบุญอะไรซักอย่างแถวบ้านน้องเค้าอะครับใน วันอาทิตย์นี้ ผมว่าจะไปช่วยงานเค้า อาจจะไปขออนุญาติไปชมรถแล้ววัดระยะรูยึดแถวกระจังหน้ าดูครับ รถสภาพเดิมๆระยะรูยึดน่าจะไม่คลาดเคลื่อนมากนัก ได้เรื่องยังไงจะแจ้งอีกทีครับ

2. The Following 2 Users Say Thank You to kbbmxcm For This Useful Post:

nuay009 (06-11-2012), tumm_pattayawadee (08-11-2012)

nuay009's Avatar
    สถานที่
    Daihatsu Club Thailand
    ขอบคุณ
    128

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kbbmxcm อ่านข้อความ
    กำลังหารถต้นแบบอยู่ครับ พอดีมีรุ่นน้องที่ใช้รถกะป๊อกลุ่มเดียวกันเค้าบอกว่า เคยจีบนิวไลน์ของลุงแถวบ้านเห็นว่าเป็นรถสองแถวอยู่ น้องเค้าจะทำบุญอะไรซักอย่างแถวบ้านน้องเค้าอะครับใน วันอาทิตย์นี้ ผมว่าจะไปช่วยงานเค้า อาจจะไปขออนุญาติไปชมรถแล้ววัดระยะรูยึดแถวกระจังหน้ าดูครับ รถสภาพเดิมๆระยะรูยึดน่าจะไม่คลาดเคลื่อนมากนัก ได้เรื่องยังไงจะแจ้งอีกทีครับ
    ถ่ายรูปนิวไลย์ของลุงมาให้ดูบ้างนะครับ
    อยากเห็นจังเลยครับคุณขวัญ

Senior Member tumm_pattayawadee's Avatar
    ขอบคุณ
    73

ขอบคุณคุณขวัญคับ ขออนุญาตท่านเจ้าของภาพ
    ขอส่งภาพนายแบบมาให้พิจารณาคับ อาจเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยคับ
    จากรูปและแบบที่เขียนมา คุณขวัญช่วยดูมุมบนด้านซ้ายและขวานะคับ
    ประมาณ 2-3 แถวนอนจากด้านบนคับ ที่น่าจะต้องปรับแบบเล็กน้อยคับ
    ส่วนรูยึดอยู่แถวบนสุด กับล่างสุด ประมาณร่องที่ 2 คับ ตัวนูนสั้นกว่าปกติคับ
    เพื่ิอพิจารณาคับ
    หมายเหตุ รูปภาพของผมกลับหัวลงนะคับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tumm_pattayawadee : 08-11-2012 เมื่อ 23:21

สถานที่
    ขอบคุณ
    128

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tumm_pattayawadee อ่านข้อความ
    ขอบคุณคุณขวัญคับ ขออนุญาตท่านเจ้าของภาพ
    ขอส่งภาพนายแบบมาให้พิจารณาคับ อาจเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยคับ
    จากรูปและแบบที่เขียนมา คุณขวัญช่วยดูมุมบนด้านซ้ายและขวานะคับ
    ประมาณ 2-3 แถวนอนจากด้านบนคับ ที่น่าจะต้องปรับแบบเล็กน้อยคับ
    ส่วนรูยึดอยู่แถวบนสุด กับล่างสุด ประมาณร่องที่ 2 คับ ตัวนูนสั้นกว่าปกติคับ
    เพื่ิอพิจารณาคับ
    หมายเหตุ รูปภาพของผมกลับหัวลงนะคับ
    อื้อหือ!! ถ้านี้คือตัวอย่าง ผมว่ามันคือตัวอย่างที่สวยมากๆ ครับ

คุณโจ๋น
    สถานที่
    BKCC/RetroMobile Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fellow max'76 อ่านข้อความ
    หุหุ..ราคาเอาเรื่องเหมือนกัน ของผมตอนแรกจะลองแกะไม้เอ็มเอามาลองปั๊มมีเนียมบางๆ ใส่ Fellow เหมือนกัน แต่มันติดเบ้าตามาด้วย ดูแล้วปั๊มลำบาก..555
    เดี๋ยวว่างๆจะลองแกะไม้เอ็มดู ส่วนมีเนียมเครื่องใหม่ยังไม่เคยลองแกะเลย..แต่ไม่น่ ามีปัญหา
    oนะ กำลังคิดว่าทำไมไม่ลองแกะแบบ แล้วปั้มเอา มันจะได้เซฟค่าของ+แรง ลงอีกเยอะเลย
    + 1 เสียงครับ

Senior Member tumm_pattayawadee's Avatar
    ขอบคุณ
    73

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nuay009 อ่านข้อความ
    อื้อหือ!! ถ้านี้คือตัวอย่าง ผมว่ามันคือตัวอย่างที่สวยมากๆ ครับ
    พี่นวยคับ
    มันคือตัวแท้ที่สอยไม่ทันคับพี่ ฮือ ฮือ ฮือ น่าเสียดายคับ
    ได้แต่รูปมาเชยชม ถ้างานออกมาได้ประมาณนี้ พวกเราก็ happy แล้ว ใช่มั้ยคับ
    ถึงไม่แท้ แต่ก็ฝีมือคนไทย 555555

สถานที่
    ขอบคุณ
    128

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tumm_pattayawadee อ่านข้อความ
    พี่นวยคับ
    มันคือตัวแท้ที่สอยไม่ทันคับพี่ ฮือ ฮือ ฮือ น่าเสียดายคับ
    ได้แต่รูปมาเชยชม ถ้างานออกมาได้ประมาณนี้ พวกเราก็ happy แล้ว ใช่มั้ยคับ
    ถึงไม่แท้ แต่ก็ฝีมือคนไทย 555555
    ผมขอแค่ไกล้เคียงพอครับพี่ตั้ม
    ไม่ไปหวังของแท้แล้วครับ

ขอบคุณ
    73

ผมขอแค่ไกล้เคียงพอครับพี่ตั้ม
    ไม่ไปหวังของแท้แล้วครับ
    55555 เหมือนกันคับพี่นวย
    ขอแค่ 80-90% ก็พอแล้วคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    128

ตกลงโปรเจคนี้ต้องเลิกไปใช้ไหมครับ
    เพราะตอนนี้ ดูแล้วคงสั่งกันไม่ถึง 10 ชิ้นแน่นอน ผมเองตอนนี้ก็คงสั่งได้เพียงชิ้นเดียว
    แต่ถ้าผมใช้ไประยะหนึ่งแล้ว ผมคงต้องสั่งเสริมไว้เป็นอะไหล่แน่นอน

Member kbbmxcm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตกลงโปรเจคนี้ต้องเลิกไปใช้ไหมครับ
    เพราะตอนนี้ ดูแล้วคงสั่งกันไม่ถึง 10 ชิ้นแน่นอน ผมเองตอนนี้ก็คงสั่งได้เพียงชิ้นเดียว
    แต่ถ้าผมใช้ไประยะหนึ่งแล้ว ผมคงต้องสั่งเสริมไว้เป็นอะไหล่แน่นอน
    ก็ยังไม่ได้เลิกล้มนะครับแต่พอดีอยู่ในช่วงรอข่าวจาก รุ่นพี่ที่ญี่ปุ่นอยู่ ว่าพอจะหาของเดิมๆมาได้ไหม ตอนนี้ยังหาไม่เจอซากนิวไลน์ครับ ขอเค้าไว้แล้วว่าถ้าเจอก็ขอสภาพทั้งคันไม่ตัด ค่อยๆแกะอะไหล่ที่ละชิ้นเอา ล่าสุดก็ได้ส่งข่าวมาว่าได้ fellow van มา กว่าจะส่งข่าวมาว่าจะเอาอะไหล่ตัวไหน ก็ตัดรถไปครึ่งคันแล้ว แต่ก็ผลพลอยได้ครับ ได้อะไหล่สาย fellow มาด้วย ถ้าไม่ได้กระจังของแท้ เลยจริงๆก็คงเดินหน้าต่อครับ
    แถมช่วงนี้กำลังไล่เก็บอะไหล่กะป๊อ แล้วก็มุ่งปั่นงบจะปั้น กะป๊อน้อยอยู่ เลยยุ่งๆเลยไม่ได้เข้ามาบอกครับ

คุณโจ๋น
    สถานที่
    BKCC/RetroMobile Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kbbmxcm อ่านข้อความ
    ก็ยังไม่ได้เลิกล้มนะครับแต่พอดีอยู่ในช่วงรอข่าวจาก รุ่นพี่ที่ญี่ปุ่นอยู่ ว่าพอจะหาของเดิมๆมาได้ไหม ตอนนี้ยังหาไม่เจอซากนิวไลน์ครับ ขอเค้าไว้แล้วว่าถ้าเจอก็ขอสภาพทั้งคันไม่ตัด ค่อยๆแกะอะไหล่ที่ละชิ้นเอา ล่าสุดก็ได้ส่งข่าวมาว่าได้ fellow van มา กว่าจะส่งข่าวมาว่าจะเอาอะไหล่ตัวไหน ก็ตัดรถไปครึ่งคันแล้ว แต่ก็ผลพลอยได้ครับ ได้อะไหล่สาย fellow มาด้วย ถ้าไม่ได้กระจังของแท้ เลยจริงๆก็คงเดินหน้าต่อครับ
    แถมช่วงนี้กำลังไล่เก็บอะไหล่กะป๊อ แล้วก็มุ่งปั่นงบจะปั้น กะป๊อน้อยอยู่ เลยยุ่งๆเลยไม่ได้เข้ามาบอกครับ

ขวัญ เย็นวันอาทิตย์มีตลาดนัดเปิดใหม่ ตรง เจเจมาร์เก็ตทางเข้าที่จอดรถเน้อ มีทุกเย็นวันอาทิตย์นะ อ้ายไปขายของอยู่ฝากบอกกลุ่มกระป็อกับลูกพี่ไปโตยเน้ อ