คิดว่าไง...โคซ่าClub

ชื่อกระทู้: คิดว่าไง...โคซ่าClub

Junior Member PUNK's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คิดว่าไง...โคซ่าClub

อยากจะบอกให้โลกรู้ว่า.COSA..........ไม่ใช่......VA SPA..........โว้ย.........เป็นรถยี่ห้อ...PIAGGIO.. ...รุ่น....COSA.......
    จะเอามาเปรียบเทียบกับเวสป้าไม่ได้ เค้ายังคงมีความคาสสิคของเค้า...เลิกพูดถึงเค้าไปเลย ....จะมาบอกว่าโคซ่าได้ขึ้นชื่อว่าเป็นเวสป้าเหมือนก ัน...นี้ฟังแล้วหงุดหงึด....ฟังมานานแล้ว....
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ขับโคซ่า...ทำไมต้องขับขี่เค้าเพราะ
    + เป็นคนขับรถเก่าๆมานานๆมากๆขับไปซ่อมไป แต่ก็รักนะแล้วเกิดความรู้สึกเหนื่อยกับเค้า เพราะเราคนจนมีรถก็ต้องเอาไว้ใช้งานจริงๆ ผมได้ลองขับโคซ่ารู้สึกว่าโอ้ข้าเจอแล้ว..ชอบๆเจ๋งหว ะไม่ใหม่มาและไม่เก่ามากยังมีความเป็นกลิ่นไอของscoo terบ้างถึงจะไม่มากที่สุด
    +ถามว่าชอบเวสป้าไหมชอบมากเท่มาก แลมก็ชอบ GS ก็ชอบแต่ทำไม...มันแพงครับไม่มีเงินที่จะซื้อเค้าหลอ ก..สมุติว่าผมเป็นคนรวยนะครับ ผมจะทำแบบคุณลีโอพุฒครับ.....มีเค้าทุกรุ่นเลยแต่ผมจ ะมีโคซ่าอาไว้ใช้งาน
    +จะว่าโคซ่าเท่มันก็เท่นะครับ เป็นรอยต่อระหว่างยุคนะครับต้องใช้ใจในการมองเยอะครั บ

ทำไมผมต้องออกมาพูดครับ!
    ผมไม่มีเจตนาไม่ดีนะครับ ผมไม่อยากให้เพื่อนๆเป็นแบบนี้ครับ
    วันหนึ่งที่รัชดาไนท์ ผมพาลูกและภรรยาไปเดินเล่นครับผมไปหยุดที่ร้านขายอะไ หล่สผมตเตอร์ครับ
    มีลูกค้าหยิบอะไหล่ขึ้นมาแล้วถามพ่อค้าว่าใส่ได้ทุกร ุ่นไหมเพ่
    พ่อค้าตอบ....ใส่เวสป้าได้ทุกรุ่น.!.......
    ลูกค้าถามอีก.......ใส่GSได้ปล่าว.....
    พ่อค้าตอบ....โมโหนิดๆ...ก็บอกว่าใส่เวสป้าได้ทุกรุ่ นไม่เค้าใจหลอGSใส่ไม่ได้
    ลูกค้าว่างของแล้วเดินไปอย่างงงๆ แล้วคุยกับเพื่อน.....แล้ว***บอกว่าใส่เวสป้าได้ทุก รุ่น!
    อย่างนี้ใครครับ!....
    ผมมาเล่าให้ผู้รู้ฟังเค้าบอกครับโคซ่าก็เหมือนกันไม่ ใช่เวสป้านะเป็นเพียงรุ่นหนึงของพีจิโอ
    เช่นฮอนด้าจะมี ซีวิค แอคคอต ซิดตี้ เค้าจะเรียกแค่ชื่รุ่น
    เวสป้าจะแยกย่อยออกไปอีกมากมายPX 'SUPER เก้าลอเก้า
    โคซ่าเป็นรถที่ดีครับน่าใช่ครับราคาไม่แพงอดทน อะไหร่อาจแพงไปหน่อย(มาก) แต่ซ่อมเปลี่ยนแล้วจบครับ
    ยกเว้นระบบเบรคครับ!โคตรแพงแล้วไม่ยอมจบง่ายๆอีก
    สุดท้ายนี้มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับโคซ่าขอเชิญที่COSA CLUB
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=87
    มีเพื่อนๆมากมายรอช่วยตอบคำถามด้วยความเต็มใจ และน้ำใจงามทุกคนเลยครับ
    แล้วเจอกันครับ
    TURN ON TUNE IN DROP OUT
    TURN ON = การผลักดันตัวตนเข้าในสภาพมึนเมาเพื่อค้นหาทรรศนะกว้ างไกลของชีวิต
    TUNE IN = การสัมพันธ์กับผู้อื่นด้วยความเมตตากรุณา
    DROP OUT= การละทิ้งโลก

...........................การสูบกัญชาเป็นการกระทำ ถูกต้องตามกฎหมาย
    ......................................มันไม่ใช้ยาเ สพติด .............................
    ........................มันเป็นพาหนะวิเศษพาเราไปสู ่แสงสว่าง

Senior Member i - On's Avatar
    สถานที่
    The Libertine / Criminals Mc
    ขอบคุณ
    0

อ่อ คับ ๆ
    [email protected]
    http://www.facebook.com/media/set/?s...541868&sk=info
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=679236 ขายหรือแลก รถ Volvo 940 GLT คลาสสิครถตัวท๊อปปี 1993

Senior Member aprilia_rsv's Avatar
    สถานที่
    Monkey Head Gangster + เรารัก Rico Tachibana
    ขอบคุณ
    0

Arrow

คุณรู้ไหมว่า Cosa 200 น่ะคำว่า Paiggio น่ะที่ติดตรงดั้งรถเหมือน Cosa150 น่ะมันเป็นคำว่า Vespa แล้วผมก็คิดว่ามันก็คือเวสป้า พื้นฐานเครื่องยนต์คือแบบเดียวกันเพียงแค่อุปกรณ์ที่ ติดรถมาจะเป็นในระดับ Delux ทั้งนั้นเลย อย่าพยายามแบ่งแยกเลยครับ

Senior Member Parman_Kan's Avatar
    สถานที่
    " ParmaN & Retro KAnchannaburi " (มีสมอง)
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เป็นอะไรก็ช่างครับ ผมมี แล้วผมรักมัน มันไปกับผมได้ทุกที่ พาผมไปเจอประสบการณ์ต่างๆมากมาย ไม่ว่าจะเป็นอะไร ใครคิดไงก็ช่าง แบ่งไม่แยกหรือ ไม่แล้วแต่ความคิด ผมรักของผม เป็นอันว่าจบ ทำแล้วสุขใจ ไม่เดือดร้อนใคร สไตล์ใครสไตล์มัน สุดท้าย ก็ขี่บนถนนเดียวกัน ลงจากรถมายืน ก็ยืนถนนเดียวกัน แล้วมันยังไง ........รักกันไว้นะพี่น้อง...เก่ง ปาร์แมน
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    ร้าน Retro Kanchanaburi...
    รับทำรถตู้โฟล์คเพื่อการค้าครับ...
    Tel...084-073-0084
    เก่ง ปาร์แมน & เรทโทร กาญจนบุรี
    ...

มาตรฐาน เป็นอะไรก็ได้ครับ..ขอให้รักและดูแลมันให้ดี

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aprilia_rsv
    คุณรู้ไหมว่า Cosa 200 น่ะคำว่า Paiggio น่ะที่ติดตรงดั้งรถเหมือน Cosa150 น่ะมันเป็นคำว่า Vespa แล้วผมก็คิดว่ามันก็คือเวสป้า พื้นฐานเครื่องยนต์คือแบบเดียวกันเพียงแค่อุปกรณ์ที่ ติดรถมาจะเป็นในระดับ Delux ทั้งนั้นเลย อย่าพยายามแบ่งแยกเลยครับ
    รุ่นใหม่ๆ..ยังเขียนชื่อ2อย่างเลยครับ..เช่น piaggio vespaET2 50.เงี้ย...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย VESPACOSA@THAISCOOTER : 25-10-2006 เมื่อ 07:35
    you will never ride alone

Member Bom_Lampang's Avatar
    สถานที่
    ลำปางสกู๊ตเตอร์
    ขอบคุณ
    0

Talking เรารัก CosA

ยังไงมันก็ เป็น เพียจจีโอ เหมือนกันหมดเหละคับ มันต่างกันที่ รูปร่างลักษณะ เท่านั้นเหละ แต่มันก็คงยังสื่อถึง ความเป็น เวสป้าอยู่ ยังไงเราก็ ขับเหมือนกัน รักมันเหมือนกัน ผมเองก็ขับมันมา ปีกว่าๆ ละ ม่ายเคยมีปัญหาเลย ไม่อยากให้แบ่งแยก ว่า Vespa กับ Cosa นะคับ ยังไงเราก็ สกู๊ตเตอร์ เหมือนกัน /\4
    ไม่มีอำนาจใดในโลกหล้า ผู้ปกครองต่างมาแล้วสาบสูญ
    ไม่มีอำนาจใดล้ำเลิศน่าเทิดทูน ประชาชนสมบูรณ์นิรันด์ไป
    เมื่อยืนหยัดต่อสู้ผู้กดขี่ ประชาชนย่อมมีชีวิตใหม่
    เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน.....

ใครที่สนใจเรื่องราวเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ทางการเมื องของประเทศไทยหรือว่าของโลกก้อแอดมาคุยกันได้คับ อยากมีเพื่อนคุยจิงๆ [email protected]

Junior Member jabbjabb's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bom_Lampang
    ยังไงมันก็ เป็น เพียจจีโอ เหมือนกันหมดเหละคับ มันต่างกันที่ รูปร่างลักษณะ เท่านั้นเหละ แต่มันก็คงยังสื่อถึง ความเป็น เวสป้าอยู่ ยังไงเราก็ ขับเหมือนกัน รักมันเหมือนกัน ผมเองก็ขับมันมา ปีกว่าๆ ละ ม่ายเคยมีปัญหาเลย ไม่อยากให้แบ่งแยก ว่า Vespa กับ Cosa นะคับ ยังไงเราก็ สกู๊ตเตอร์ เหมือนกัน /\4
    เห็นด้วยสุด..................ซู๊ด................. .....ผมว่ามันสวย อีกไม่นานคุณคอยดู คนจะถวิลหาแต่ COSA เชื่อผม ......จำคำผมไว้.......... ไอเลิฟโคซ่า/คอซ่า/\2

Member
    สถานที่
    อัศวินผยอง
    ขอบคุณ
    0

ไม่ว่า ใครจะว่า ยังไง cosa คือ scooter .ในใจผม เสมอ

Senior Member IMMORTALS's Avatar
    สถานที่
    ชูชันเซอร์วิส แล้วแต่สกู๊ตเตอร์แก็งค์ jesse james shop เล็กนมสด อัมพรสาร โรงกลึงอนุรักษ์ยนต์ ทีม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PUNK อ่านข้อความ
    อยากจะบอกให้โลกรู้ว่า.COSA..........ไม่ใช่......VA SPA..........โว้ย.........เป็นรถยี่ห้อ...PIAGGIO.. ...รุ่น....COSA.......
    จะเอามาเปรียบเทียบกับเวสป้าไม่ได้ เค้ายังคงมีความคาสสิคของเค้า...เลิกพูดถึงเค้าไปเลย ....จะมาบอกว่าโคซ่าได้ขึ้นชื่อว่าเป็นเวสป้าเหมือนก ัน...นี้ฟังแล้วหงุดหงึด....ฟังมานานแล้ว....
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ขับโคซ่า...ทำไมต้องขับขี่เค้าเพราะ
    + เป็นคนขับรถเก่าๆมานานๆมากๆขับไปซ่อมไป แต่ก็รักนะแล้วเกิดความรู้สึกเหนื่อยกับเค้า เพราะเราคนจนมีรถก็ต้องเอาไว้ใช้งานจริงๆ ผมได้ลองขับโคซ่ารู้สึกว่าโอ้ข้าเจอแล้ว..ชอบๆเจ๋งหว ะไม่ใหม่มาและไม่เก่ามากยังมีความเป็นกลิ่นไอของscoo terบ้างถึงจะไม่มากที่สุด
    +ถามว่าชอบเวสป้าไหมชอบมากเท่มาก แลมก็ชอบ GS ก็ชอบแต่ทำไม...มันแพงครับไม่มีเงินที่จะซื้อเค้าหลอ ก..สมุติว่าผมเป็นคนรวยนะครับ ผมจะทำแบบคุณลีโอพุฒครับ.....มีเค้าทุกรุ่นเลยแต่ผมจ ะมีโคซ่าอาไว้ใช้งาน
    +จะว่าโคซ่าเท่มันก็เท่นะครับ เป็นรอยต่อระหว่างยุคนะครับต้องใช้ใจในการมองเยอะครั บ

ทำไมผมต้องออกมาพูดครับ!
    ผมไม่มีเจตนาไม่ดีนะครับ ผมไม่อยากให้เพื่อนๆเป็นแบบนี้ครับ
    วันหนึ่งที่รัชดาไนท์ ผมพาลูกและภรรยาไปเดินเล่นครับผมไปหยุดที่ร้านขายอะไ หล่สผมตเตอร์ครับ
    มีลูกค้าหยิบอะไหล่ขึ้นมาแล้วถามพ่อค้าว่าใส่ได้ทุกร ุ่นไหมเพ่
    พ่อค้าตอบ....ใส่เวสป้าได้ทุกรุ่น.!.......
    ลูกค้าถามอีก.......ใส่GSได้ปล่าว.....
    พ่อค้าตอบ....โมโหนิดๆ...ก็บอกว่าใส่เวสป้าได้ทุกรุ่ นไม่เค้าใจหลอGSใส่ไม่ได้
    ลูกค้าว่างของแล้วเดินไปอย่างงงๆ แล้วคุยกับเพื่อน.....แล้ว***บอกว่าใส่เวสป้าได้ทุก รุ่น!
    อย่างนี้ใครครับ!....
    ผมมาเล่าให้ผู้รู้ฟังเค้าบอกครับโคซ่าก็เหมือนกันไม่ ใช่เวสป้านะเป็นเพียงรุ่นหนึงของพีจิโอ
    เช่นฮอนด้าจะมี ซีวิค แอคคอต ซิดตี้ เค้าจะเรียกแค่ชื่รุ่น
    เวสป้าจะแยกย่อยออกไปอีกมากมายPX 'SUPER เก้าลอเก้า
    โคซ่าเป็นรถที่ดีครับน่าใช่ครับราคาไม่แพงอดทน อะไหร่อาจแพงไปหน่อย(มาก) แต่ซ่อมเปลี่ยนแล้วจบครับ
    ยกเว้นระบบเบรคครับ!โคตรแพงแล้วไม่ยอมจบง่ายๆอีก
    สุดท้ายนี้มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับโคซ่าขอเชิญที่COSA CLUB
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=87
    มีเพื่อนๆมากมายรอช่วยตอบคำถามด้วยความเต็มใจ และน้ำใจงามทุกคนเลยครับ
    แล้วเจอกันครับ
    มันก็เป็นกิเลสของุคณทั้งนั้นและครับ ทุกวันนี้รถไม่ต่างอะไรกับพระเครื่องหรอกครับ อุปโหลกเอาทั้งนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IMMORTALS : 21-11-2006 เมื่อ 23:43
    ความแรงไม่คงที่ ความดีสิคงทน

แล้วแต่สกู๊ตเตอร์แก็งค์