จักรยานในบ้านเราที่แพงที่สุด

ชื่อกระทู้: จักรยานในบ้านเราที่แพงที่สุด

มาตรฐาน จักรยานในบ้านเราที่แพงที่สุด

อยากทราบว่าจักรยานในบ้านเราที่มีราคาแพงที่สุดใช่BS Aรึป่าวครับรึว่ายี่ห้ออื่นๆช่วยระบุให้หน่อยครับถ้า มีรูปด้วยยิ่งเป็นการดี

ราคาแพงราคาถูกมันขึ้นอยู่กับคนขายแล้วก็คนซื้อ..... ...ถ้าคนขายอยากขายรถธรรมดาแต่เปิดราคาแพงแล้วมีคนมา ซื้อก็กลายเป็นว่ารถธรรมดาราคาแพง..........แต่ถ้าเก ิดโชคดีเราไปเจอคนอยากขายรถแปลกแล้วขายไม่แพงก็ถือว่ าฟลุ๊คครับ....ของแบบนี้มันขึ้นอยู่ที่หลายๆอย่างครั บไม่แน่นอน.....

Talking

ผมว่านะ บ้านเราราคาแพงอยู่ที่หายาก หรือไม่ยาก ของครบไม่ครบ และสีเดิม ถ้าหายายเนี่ยแพงงงงจังทั้งๆที่รถอาจจะคุณภาพห่วยกว่ าบางยี่ห้อ (คุณภาพ กับ สภาพ ไม่เหมือนกันนะครับ)

สำหรับผมหายากหรือไม่นั้นไม่สำคัญ
    ไม่จำเป็นจะต้องกำหนดกับตัวเองว่าอะไรดี่ที่สุด
    ในเมื่อรักในสิ่งนี้
    ไม่จำเป็นต้องมีกฏเกณฑ์กับคำว่าที่สุด
    สำหรับผมมีแต่คำว่ารัก
    นายปิยชัย ชัยล้อรัตน์

102/45 ถ.กรุงเกษม บางขุนพรหม พระนคร กทม. 10200

โทรศัพท์ 086-5136085

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาลพบุรี บัญชีออมทรัพย์ 020-268721-8

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nicee อ่านข้อความ
    ราคาแพงราคาถูกมันขึ้นอยู่กับคนขายแล้วก็คนซื้อ..... ...ถ้าคนขายอยากขายรถธรรมดาแต่เปิดราคาแพงแล้วมีคนมา ซื้อก็กลายเป็นว่ารถธรรมดาราคาแพง..........แต่ถ้าเก ิดโชคดีเราไปเจอคนอยากขายรถแปลกแล้วขายไม่แพงก็ถือว่ าฟลุ๊คครับ....ของแบบนี้มันขึ้นอยู่ที่หลายๆอย่างครั บไม่แน่นอน.....

เห็นด้วยกับคุณ nicee
    ...

มาตรฐาน ตามที่รู้มา

ต้อง Sunbeam เพลทลายน้ำ ยิ่งก่อนเปลี่ยนมาเป็น BSA ผลิต หายากมั๊กๆ มีหลายคนเปรียบ Sunbeam เหมือน รถโรล์รอยส์ ส่วน BSA รุ่น พับได้ ปี 1938-40 ช่วงสงครามโลกครั้งที่ 2 ราคาไม่เบาเลย หากันให้ขาขวิด แต่ทุกตัวต้องสภาพเดิมๆ ถึงจะสวย ผมให้ข้อมูลได้ 2 ตัวเพราะจะเล่นเป็นหลัก

มาตรฐาน ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gid อ่านข้อความ
    ต้อง Sunbeam เพลทลายน้ำ ยิ่งก่อนเปลี่ยนมาเป็น BSA ผลิต หายากมั๊กๆ มีหลายคนเปรียบ Sunbeam เหมือน รถโรล์รอยส์ ส่วน BSA รุ่น พับได้ ปี 1938-40 ช่วงสงครามโลกครั้งที่ 2 ราคาไม่เบาเลย หากันให้ขาขวิด แต่ทุกตัวต้องสภาพเดิมๆ ถึงจะสวย ผมให้ข้อมูลได้ 2 ตัวเพราะจะเล่นเป็นหลัก
    ขอบคุณครับ

Bookmarks