Capellaจร้า....ฉันรักเธอ - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 36 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Capellaจร้า....ฉันรักเธอ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    ได้รับรูปแล้วครับพี่วี สวยมากๆครับชอบจัง มีเรื่องเล่าครับ พี่วี วันก่อนช่วงที่เปิ้ลกำลังหมกมุ่นเกี่ยวกับไล่เก็บอะไ รต่อมิอะไรไปเรื่อยเปื่อยรวมถึงบรรดาโลโก้ต่างๆของคา เพล่าน้อยอยู่นั้น ไปเจอกระจังหน้าไฟเหลี่ยม ที่เป็นรูปโรตารี่สามเหลี่ยมมาครับ ด้วยความใจร้อนรีบโทรไปถามพี่แกว่าราคาเท่าไร พี่แกเปิดราคามาแถบลมจับ แกบอกว่าขนาดรถยังหายากเลย ได้กระจังมาแล้วถือว่าโชคช่วยนะไอ้น้องพี่ขอ 5 พันแล้วกันนะเดี๋ยวพี่ส่งให้ถึงบ้านเลย ผมมึนไป3วิ ตอบกลับไปด้วยความสุภาพว่า ผมตังค์ไม่พอครับพี่ แล้วบอกลากันตอนนั้นเลยครับ
    แนบเอกสาร 3674052
    คนที่เปิ้ลซื้อขายด้วย เหล่าแม่ทัพมาสด้าเค้าก็สรรเสริญกันทุกคน เป็นเรื่องสนุกสนานในวงเหล้า เรื่องพวกนี้อย่าไปคิดมากครับ เล่าสู่กันฟัง 5555

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

บอกตามตรงครับพี่วี เปิ้ลเป็นคนที่ใจร้อนมากครับ ยิ่งถ้าเป็นสมัยก่อนเปิ้ลคงเอามาแล้วครับพี่วีแบบไม่ ต่อด้วย แต่ตอนนี้บางอย่างมันเปลี่ยนไปแล้วครับพี่วี เปิ้ลต้องใช้สติอย่างหนักครับ และต้องเตือนตัวเองอยู่ตลอดว่ามันจำเป็นถึงขนาดนั้นไ หมครับ เพราะความสุขของเปิ้ลไม่ใช่ว่าทุกอย่างต้องครบครันคร ับพี่วี ความสุขของเปิ้ลคือการที่เปิ้ลมีความตั้งใจที่จะทำรถ ของเราเองให้ได้มาที่สุดครับพี่วี (มันเกิดขึ้นได้เพราะพี่วี และพี่นันจริงๆครับ) และสุขของเปิ้ลอีกอย่างหนึ่งก็คือเปิ้ลไม่ได้รู้สึกว ่าตัวเองทำคนเดียวในบ้านมาสด้าครับแต่ยังมีพี่ๆคอยดู และให้กำลังใจเราตลอด คอยให้คำชี้แน่ะเรา นี่แหละครับความสุขที่สุดของเปิ้ลพี่วี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย capella_man : 29-08-2012 เมื่อ 14:53
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    บอกตามตรงครับพี่วี เปิ้ลเป็นคนที่ใจร้อนมากครับ ยิ่งถ้าเป็นสมัยก่อนเปิ้ลคงเอามาแล้วครับพี่วีแบบไม่ ต่อด้วย แต่ตอนนี้บางอย่างมันเปลี่ยนไปแล้วครับพี่วี เปิ้ลต้องใช้สติอย่างหนักครับ และต้องเตือนตัวเองอยู่ตลอดว่ามันจำเป็นถึงขนาดนั้นไ หมครับ เพราะความสุขของเปิ้ลไม่ใช่ว่าทุกอย่างต้องครบครันคร ับพี่วี ความสุขของเปิ้ลคือการที่เปิ้ลมีความตั้งใจที่จะทำรถ ของเราเองให้ได้มาที่สุดครับพี่วี (มันเกิดขึ้นได้เพราะพี่วี และพี่นันจริงๆครับ) และสุขของเปิ้ลอีกอย่างหนึ่งก็คือเปิ้ลไม่ได้รู้สึกว ่าตัวเองทำคนเดียวในบ้านมาสด้าครับแต่ยังมีพี่ๆคอยดู และให้กำลังใจเราตลอด คอยให้คำชี้แน่ะเรา นี่แหละครับความสุขที่สุดของเปิ้ลพี่วี
    จงเอาคาถาของพี่วีไปครับ ใช้ได้ตั้งแต่ มาสด้า800 มาสด้า1300 มาสด้าบองโก้ มาสด้า929 และปรินซ์สกายไลน์ ไม่ต้องท่องจำนะ แต่ให้ฟังครั้งเดียว

เวลามีพี่ๆบอกว่า ของหายาก เหลือชิ้นสุดท้าย ให้คิดเสมอว่า "ถ้ามันหายาก แล้วทำไมพี่หาได้.."

ทุกวันนี้พี่วีอยากได้อะไรเจ๊กก็เก็บไว้ให้ เจ๊กก็จะโทรมาบอกก่อน ใครเจออะไรก็เก็บไว้ให้เรา ที่เป็นเช่นนี้ได้ให้ลองย้อนกลับไปศึกษานิสัยใจคอพี่ วีเมื่อ3-4ปีที่ผ่านมา แล้วจะรู้ว่ามิตรภาพมีอนุภาพมากมายที่สามารถทำให้อะไ หล่ที่หายาก มากองแทบเท้าและ(ลอยไปตามน้ำ)และแจกกันเหมือนมันหาง่ าย อิอิ

ปล. แล้วถ้ามันหาไม่มีในโลกนี้จริงๆ ให้กอดขาพี่แจ็คกี้ไว้ครับ -"-

4. The Following 3 Users Say Thank You to jodeci For This Useful Post:

capella_man (12-10-2012), chevit (29-08-2012), MAZUDA (04-10-2012)

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

น้องเปิ้ลจะจำคำสั่งสอนของพี่วีไว้ให้แม่นยำครับผม คุยกับพี่วีปุ๊บเปิ้ลโทรหาเจ็กปั๊บเลยครับ ให้แกเก็บท่อยางน้ำมันเบรคให้ด้วยแกบอกเปิ้ลว่ากรูเก ็บให้แล้วเปิ้ลรู้ว่าครั้งก่อนลืมซื้อไปรับ555+ สบายใจไอ้เปิ้ลจริงๆ วันเสารนี้เปิ้ลจะลองไปเดินดูอะไหล่ที่จตุจักรครับเห ็นได้ข่าวว่ามีตลาดขายอะไหล่รถเก่าด้วย เผื่อเจอเนื้อคู่ครับพี่วี อยากได้อะไรบอกนะครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย capella_man : 29-08-2012 เมื่อ 15:34
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    616

คอนเฟิร์มครับ"พี่แจ๊กกี้" สุดยอดจินตนาการครับ จัดได้ยันดาวอังคารเลยครับพี่555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    จงเอาคาถาของพี่วีไปครับ ใช้ได้ตั้งแต่ มาสด้า800 มาสด้า1300 มาสด้าบองโก้ มาสด้า929 และปรินซ์สกายไลน์ ไม่ต้องท่องจำนะ แต่ให้ฟังครั้งเดียว

เวลามีพี่ๆบอกว่า ของหายาก เหลือชิ้นสุดท้าย ให้คิดเสมอว่า "ถ้ามันหายาก แล้วทำไมพี่หาได้.."

ทุกวันนี้พี่วีอยากได้อะไรเจ๊กก็เก็บไว้ให้ เจ๊กก็จะโทรมาบอกก่อน ใครเจออะไรก็เก็บไว้ให้เรา ที่เป็นเช่นนี้ได้ให้ลองย้อนกลับไปศึกษานิสัยใจคอพี่ วีเมื่อ3-4ปีที่ผ่านมา แล้วจะรู้ว่ามิตรภาพมีอนุภาพมากมายที่สามารถทำให้อะไ หล่ที่หายาก มากองแทบเท้าและ(ลอยไปตามน้ำ)และแจกกันเหมือนมันหาง่ าย อิอิ

ปล. แล้วถ้ามันหาไม่มีในโลกนี้จริงๆ ให้กอดขาพี่แจ็คกี้ไว้ครับ -"-
    MAZDA CLUB THAILAND

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สวัสดีครับ พี่โอ๊คดีใจจังที่พี่โอ๊คแวะมาครับ แล้วน้องเปิ้ลจะเจอพี่แจ๊คกี้ได้ยังไงครับผม

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    616

ยินดีครับเปิ้ล มีปัญหาอะไหล่body ลองปรึกษาแจ๊กกี้ดูได้ครับ บางชิ้นผมเห็นแกทำยังงงเลยครับ5555 พบเจอแกได้ที่ตลาดรถไฟ ศกุร์ เสาร์ อาทิตย์ครับ
    สวัสดีครับ พี่โอ๊คดีใจจังที่พี่โอ๊คแวะมาครับ แล้วน้องเปิ้ลจะเจอพี่แจ๊คกี้ได้ยังไงครับผม
    MAZDA CLUB THAILAND

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ยินดีครับเปิ้ล มีปัญหาอะไหล่body ลองปรึกษาแจ๊กกี้ดูได้ครับ บางชิ้นผมเห็นแกทำยังงงเลยครับ5555 พบเจอแกได้ที่ตลาดรถไฟ ศกุร์ เสาร์ อาทิตย์ครับ
    ................ทางที่ดีผมว่าอย่าพบแกดีกว่าครับเด๋ วรถจะไม่เสจ็ร...555สหายท่านนี้จินตนาการสูงมากครับ. ...

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ตามมาเชียร์มาสด้าครับ เห็นมาสด้าสีสันเงาแว๊ป ดูแล้วสุขใจครับ

11. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : lek leklek สำหรับกระทู้นี้ :

capella_man (12-10-2012)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ................ทางที่ดีผมว่าอย่าพบแกดีกว่าครับเด๋ วรถจะไม่เสจ็ร...555สหายท่านนี้จินตนาการสูงมากครับ. ...
    พี่แจ็คกี้เป็นตำนานมาสด้าที่ยากจะหาใครเลียนแบบ การเปิดตัวมณีฉายในคราวนั้นเหมือนองค์การนาซ่าประกาศ จะเดินทางไปดาวอังคารที่ต้องใช้เวลาในการเดินทาง คล้ายๆกันเลย ชาวมาสด้าเฮลั่นเลยตอนนั้น -"-

แต่.....ตอนนี้เห็นพี่เค้าไปได้ดีที่บอร์ดซุบารุก็อด ตื่นเต้นแทนไม่ได้ ด้วยความเคารพ 55555

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

ขอบคุณครับพี่โอ๊ค พี่ปุ๊ พี่วี พี่Lex เสาร์นี้เปิ้ลจะไปหาพี่แจ๊คกี้ ให้พบครับ แล้วจะไปขอความรู้จากพี่ท่านครับผม

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    แล้วถ้าไปวัน จัน อังคาน พุด พึดหัด พบพี่แจ๊คได้ที่ไหนครับ!!!!

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    แล้วถ้าไปวัน จัน อังคาน พุด พึดหัด พบพี่แจ๊คได้ที่ไหนครับ!!!!
    พี่แจ็คเขา ติสสส ออก ต้องดูอารมณ์ ติสสสสส เขาด้วยนะเธอ หุหุ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    พี่แจ็คเขา ติสสส ออก ต้องดูอารมณ์ ติสสสสส เขาด้วยนะเธอ หุหุ
    พีโอครับ น้องเปิ้ลว่าเราคงต้องเช่ายานจาก นาซา ไปหาพี่แจ็คที่ดาวอังคารแล้วหล่ะครับ 555
    Name:  134519.jpg
Views: 296
Size:  70.7 KB

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอบคุณครับพี่โอ๊ค พี่ปุ๊ พี่วี พี่Lex เสาร์นี้เปิ้ลจะไปหาพี่แจ๊คกี้ ให้พบครับ แล้วจะไปขอความรู้จากพี่ท่านครับผม
    ถ้าจะเข้าไปขอความรู้จากพี่แจ็ค ก็หาอ่านในกระทู้มณีฉายในปฐพีก่อนดีกว่าครับ กระทู้นั้นพี่แจ็คเปิดตัวล้อฟรีเลย เอี๊ยดดดดดดดดดดดดด.....ศึกษานิสัยใจคอจนเข้าใจพี่แจ ็คครับแล้วค่อยไปหาครับ

ถ้าคิดว่ารู้จักแล้วก็มาบอกพี่น้องในบ้านมาสด้าด้วยเ พราะส่วนมากจะไม่เข้าใจแก 5555 ด้วยความเคารพ

ปล. รถเลือกอู่ครับ -"-
    ปลล. รถเลือกเจ้าของด้วย
    ปลลล. อู่เลือกรถ
    ปลลลล. อู่เลือกลูกค้าด้วย
    ปลลลลล. เจ้าของไม่มีบทบาทมากนักถ้าอู่กับรถเค้าไม่เลือก -"-

18. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : jodeci สำหรับกระทู้นี้ :

capella_man (12-10-2012)

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 36 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย