ไฟท้ายขาดบ่อย ขอคำเเนะนำหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ไฟท้ายขาดบ่อย ขอคำเเนะนำหน่อยครับ

Member PonD150cc's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไฟท้ายขาดบ่อย ขอคำเเนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

Naputt Butthanoo's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว
    ขอบคุณ
    0

1. เพิ่ม โวล หลอดไฟครับ ถ้าปกติ ใช้ 6v. ก็ซื้อ 12 v. มาเปลี่ยน ถ้าเป็น 12v. ก็ซื้อ 24v. มาเปลี่ยน
    2. โมดิฟายนิดหน่อย (อันนี้ผมใช้อยู่) เอาหลอดไฟหน้ารถเวป หรือ ไฟท้ายรถยนต์มาดัดแปลงเอาครับ

Twitter : @nabhathara

۞ น นิกตฺยา ธนํ หเร = บุคคลไม่พึงหาทรัพย์ด้วยการคดโกง

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naputt Butthanoo อ่านข้อความ
    1. เพิ่ม โวล หลอดไฟครับ ถ้าปกติ ใช้ 6v. ก็ซื้อ 12 v. มาเปลี่ยน ถ้าเป็น 12v. ก็ซื้อ 24v. มาเปลี่ยน
    2. โมดิฟายนิดหน่อย (อันนี้ผมใช้อยู่) เอาหลอดไฟหน้ารถเวป หรือ ไฟท้ายรถยนต์มาดัดแปลงเอาครับ
    ตามนั้นเลยครับ หรือถ้าเอาดีๆเลย ใส่ตัวคุมไฟตัว3ร้อยกว่าบาทตัวเล็ก หายห่วงเลย แต่ราคาจะสูงกว่ามากกว่าแบบแรก ครับ แบบแรกที่น้องบอกไปจะประหยัดกว่าทำไม่ถึงร้อยบาท

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

เเล้วขี่รุ่นไหนอยุ่ละครับ สัย 24 โวล หายครับลองมาเเล้ว

Bookmarks