ปลุกกระแสซูซูกิ wolf (T90)/stinger (T125) - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ปลุกกระแสซูซูกิ wolf (T90)/stinger (T125)

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

เล่าสู่กันฟัง.....รถรุ่นนี้ผมเคยเห้นแบบเป้นซาก ที่ สุพรรณ ....ยอมรับว่า เครื่องและท่อไอเสีย มันมีเสน่ห์จริงๆ ....( ดูแล้วน่าจะแรงมาก ) แต่สภาพที่เห็นตอนนั้นคนทำคงหมดแรงก่อนครับ อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hellboy อ่านข้อความ
    ก็อย่างที่ผมบอกงัยครับว่าบางทีสมัยก่อนก็มีพวกขี้เก ียจซ่อมแล้วเปลี่ยนเป็นเครื่องสูบเดียวพวก A100
    หมาป่ายังงัยก็ต้อง 2 สูบ 2 ท่อ 2 คาร์บู ถึงจะเป็นหมาป่าครับ
    แต่ถ้าโครงสมบูรณ์แล้วไม่แพงก็น่าซื้อเก็บไว้...ผมยั งซื้อไว้โครงนึงเลย(แต่ไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไหร่)
    ส่วนเรื่องดูว่าอะไหล่ตัวไหนใช่..ผมใช้อยู่สองวิธีคร ับ
    1.ไปหาซื้อหนังสือ part no. ของรุ่นนี้มาให้ได้ แล้วก็เอาไปเช็คกับอะไหล่
    แต่วิธีนี้ถ้าอะไหล่ไม่มี part กำกับ ก็จบ
    2.ต้องลองหารถให้ได้แล้วรื้อรถดูทุกชิ้นทุกชิ้น ใส่ใจ ชอบมัน รักมัน หลงไหล คลั่งไคลฝันถึงมัน
    แล้วจะจำมันได้ครับ....ผมใช้วิธีนี้กับแมว..หลับยังฝ ันถึงเลย..
    แต่หมายังไม่ถึงเวลารื้อครับ..ยังหาอะไหล่ไม่ได้เลย em99
    ฝันถึงแมวป่า หรือแมวบ้าน(น้องแมว)ครับ ฮิ ฮิ กัวรื้อแล้วจาประกอปไม่ได้ครับ
    Senior Member hellboy's Avatar
    สถานที่
    โดนไล่ออกแล้ว
    ขอบคุณ
    2

ผมว่าในเครื่องของแมวมันก็ไม่ยุ่งยากอะไรนะครับ
    มันก็เหมือนๆพวกสองสูบทั่วๆไปเพียงแต่ลูกสูบขึ้นสลับ เท่านั้นเอง
    แล้วตรงข้อเหวี่ยงจะมีลูกยางหน้าตาแปลกๆที่เรียกว่าย างหนวด
    ตัวนี้สำคัญครับถ้ามันแข็งก็จบครับวิ่งไม่ออก
    (ทั้งคันสำคัญที่สุดแล้วเพราะเอาอย่างอื่นมาแปลงใส่แ ทนไม่ได้)
    ส่วนหมาป่ายังไม่เคยรื้อเครื่องเลย...มัวแต่ทำคันอื่ นอยู่
    เร็วๆนี้คงได้รื้อ..แต่กลัวว่าพอรื้อแล้วเจอตัวไหนเส ีย...แล้วหาอะไหล่ไม่ได้..จะลงแดงตายซิครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hellboy : 08-08-2007 เมื่อ 03:30 เหตุผล: แก้
    Senior Member hellboy's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    เล่าสู่กันฟัง.....รถรุ่นนี้ผมเคยเห้นแบบเป้นซาก ที่ สุพรรณ ....ยอมรับว่า เครื่องและท่อไอเสีย มันมีเสน่ห์จริงๆ ....( ดูแล้วน่าจะแรงมาก ) แต่สภาพที่เห็นตอนนั้นคนทำคงหมดแรงก่อนครับ อิอิ

ซากวูฟอยู่แถวไหนครับพี่...สนใจครับ...เขาขายหรือเปล ่า.....อยากจะเก็บเป็นอะไหล่ครับ
    พอดีผมอยู่ชัยนาท..ติดสุพรรณเลย
    Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

เมื่อเกือบ 2 ปีมาแล้ว ตอนนี้ไม่รู้ยังอยู่ไหม ที่ อ.สามชุก ฝั่ง ถ.สุพรรณ - ชัยนาท .....แถวสะพานขาว ( สถาณีเกษตร ) เลยไปนิดเดียว 20 เมตร จะมีคนเล่นรถอังกฤษอยู่ เอา ซาก วูฟ มาตั้งโชว์หน้าบ้าน ...
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    เมื่อเกือบ 2 ปีมาแล้ว ตอนนี้ไม่รู้ยังอยู่ไหม ที่ อ.สามชุก ฝั่ง ถ.สุพรรณ - ชัยนาท .....แถวสะพานขาว ( สถาณีเกษตร ) เลยไปนิดเดียว 20 เมตร จะมีคนเล่นรถอังกฤษอยู่ เอา ซาก วูฟ มาตั้งโชว์หน้าบ้าน ...

ใช่แถวที่ขายต้นไม้ริมถนน
    แล้วหน้าบ้านมี รถกระบะ inter จอดอยู่หรือเปล่าครับ
    ถ้าบ้านนั้นรู้สึกว่าจะย้ายไปที่อื่นแล้วครับ
    แต่จะลองไปดู...เผื่อจะยังอยู่ (ถ้าโชคดี )
    ขอบคุณครับสำหรับแบะแส
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hellboy : 08-08-2007 เมื่อ 13:34 เหตุผล: แก้
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

คงจะใช่มั่ง....คนที่ว่า มีอาชีพทำงานประดิษฐจากไม้ขาย...เจ้าของที่ว่าขี่ นอร์ตัน หน้าสาแหรก หลังแข้งด้วย
    ก็องชัยนาท's Avatar
    สถานที่
    ก็องอะไหล่ยนต์
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีคับพี่บอย ผมก็องที่อยู่สรรคบุรีอ่ะเพ่ เอาใจช่วยให้ทํา wolf เสร็จเร็วนะพี่อยากไปเจอตัว จริงอ่ะ สู้ สู้
    ก็อง 081-0392319 โทในเวลา 7.00-22.00 นอกนั้นพักผ่อนครับ
    ลูกค้าท่านใดมีอาการแบบนี้
    ต่อรองหน้าบอร์ด ให้แฟนโทมาอ้อน เกรียน+ต่อราคาไร้เหตุผล
    กลัวผมโกง ยิงให้โทกลับ *222มาให้ออกค่าโทให้
    ถ้าคุณเป็นกรณีข้างบนไม่ต้องโทมานะคับ...ขอร้อง
    ของถูกและดีไม่มีในโลก ต้องถูกและดีแบบมีเหตุผล
    ที่อยู่ นิรวิทธ์ ร่มโพธิ์ 128 ม.1 ต.ดอนกํา อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140
    ธ.กสิกรไทยสาขาสรรคบุรี ออมทรัพย์ 186-225-1284
    [email protected]
    http://www.facebook.com/?ref=logo
    Junior Member boatruyae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

พี่คับผมมีหมาป่าอยู่คันหนึ่งแต่ไม่มีเครื่อง ผมว่าจะใส่เครื่องA100มันส่วมได้พอดีหรือป่าวคับ
    หรือว่าต้องแปลงคับช่วยบอกที

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boatruyae อ่านข้อความ
    พี่คับผมมีหมาป่าอยู่คันหนึ่งแต่ไม่มีเครื่อง ผมว่าจะใส่เครื่องA100มันส่วมได้พอดีหรือป่าวคับ
    หรือว่าต้องแปลงคับช่วยบอกที
    ใส่ได้พอดีเลยหรือต้องแปลงอันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ....
    แต่ที่แน่ๆคือเห็นวูฟใส่เครื่องA100 มาแล้ว 4 คันครับ
    ทุกคันใช้งานในชีวิตประจำวันได้ดีครับเพียงแต่ว่าไม่ เท่เพราะท่อเหลือแค่ข้างเดียว

สำหรับผมสนับสนุนให้ใส่เครื่องA100นะครับเพราะช่างสม ัยก่อน
    ก็เปลี่ยนกันเยอะครับถามดูก็บอกเหมือนกันว่าเครื่อง 2 สูบมันรวนซ่อมยาก
    เขาเลยเปลื่ยนใส่A100 เพราะอะไหล่ก็เยอะ+แรง+ซ่อมง่าย

เดี๋ยวถ้าผมมีโอกาสจะไปขอเพื่อนถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ (เพื่อนอยู่อีกอำเภอคงอีกหลายวันหน่อย)
    ยังไงคุณ boatruyae ช่วยลงรูปให้เพื่อนๆได้ชมรถของคุณหน่อยบ้างไหมครับ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ก็องชัยนาท อ่านข้อความ
    สวัสดีคับพี่บอย ผมก็องที่อยู่สรรคบุรีอ่ะเพ่ เอาใจช่วยให้ทํา wolf เสร็จเร็วนะพี่อยากไปเจอตัว จริงอ่ะ สู้ สู้
    เป็นไงบ้าง...ก็อง
    ไม่ได้เจอกันนานเลย
    ตอนนี้ขี่อะไรอยู่
    ช่วงนี้พี่ไปออกทริปกันบ่อย...สนใจไปด้วยกันไหม ส่วนใหญ่ไปวันเสาร์-อาทิตย์
    ก็องชัยนาท's Avatar
    สถานที่
    ก็องอะไหล่ยนต์
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ก็ได้ไอ้เจ้าแห้งนี่แหละพี่(s90) ดันใส่เครื่องyamaha, เลยต้องหาอีกคันมายําเสร็จแล้วเห็นอย่างนี้มีทะเบียน นะพี่บอยแต่ขาดไป 20 ปีอ่ะ อันนี้ตอนแรกที่ได้มา ตอนนี้วิ่งได้แต่ของขาดนิดหน่อยพี่ ของครบเดี๋ยวลงรูปให้ดูพี่em94
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ก็องชัยนาท : 20-09-2008 เมื่อ 12:58
    ก็อง 081-0392319 โทในเวลา 7.00-22.00 นอกนั้นพักผ่อนครับ
    ลูกค้าท่านใดมีอาการแบบนี้
    ต่อรองหน้าบอร์ด ให้แฟนโทมาอ้อน เกรียน+ต่อราคาไร้เหตุผล
    กลัวผมโกง ยิงให้โทกลับ *222มาให้ออกค่าโทให้
    ถ้าคุณเป็นกรณีข้างบนไม่ต้องโทมานะคับ...ขอร้อง
    ของถูกและดีไม่มีในโลก ต้องถูกและดีแบบมีเหตุผล
    ที่อยู่ นิรวิทธ์ ร่มโพธิ์ 128 ม.1 ต.ดอนกํา อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140
    ธ.กสิกรไทยสาขาสรรคบุรี ออมทรัพย์ 186-225-1284
    [email protected]
    http://www.facebook.com/?ref=logo
    Junior Member boatruyae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking

รถผมตอนนี้อยู่ในสภาพเน่าem23อยู่คับพี่ ถังเอาไปปะ เครื่องไม่มีใส่ ยางกำลังหาอยู่คับ ผมขอเวลาอีกหน่อย เดี๋ยวเอามาให้ดูคับพี่

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ก็องชัยนาท อ่านข้อความ
    ตอนนี้ก็ได้ไอ้เจ้าแห้งนี่แหละพี่(s90) ดันใส่เครื่องyamaha, เลยต้องหาอีกคันมายําเสร็จแล้วเห็นอย่างนี้มีทะเบียน นะพี่บอยแต่ขาดไป 20 ปีอ่ะ อันนี้ตอนแรกที่ได้มา ตอนนี้วิ่งได้แต่ของขาดนิดหน่อยพี่ ของครบเดี๋ยวลงรูปให้ดูพี่em94
    ทะเบียนชัยนาทหรือเปล่า
    ถ้าใช่ตอนนี้พี่กำลังจ้างให้คนในขนส่งคัดต้นขั้วอยู่
    จะฝากพี่ไปคัดก็ได้เขาคัดคันละ200
    แต่ถ้ายังไม่ขายก็ไม่ต้องไปคัดก็ได้เพราะต้องต่อทะเบ ียน20ปีมันก็หลายบาทอยู่นะ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boatruyae อ่านข้อความ
    รถผมตอนนี้อยู่ในสภาพเน่าem23อยู่คับพี่ ถังเอาไปปะ เครื่องไม่มีใส่ ยางกำลังหาอยู่คับ ผมขอเวลาอีกหน่อย เดี๋ยวเอามาให้ดูคับพี่

ค่อยๆทำไปครับเดี๋ยวก็สวยเอง..บางคันผมทำกว่าจะเสร็จ เกือบปี(หาอะไหล่ไม่ได้)
    เป็นกำลังใจให้ครับ สู้สู้