สมาชิกใหม่ค่ะ ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะค่ะ

ชื่อกระทู้: สมาชิกใหม่ค่ะ ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะค่ะ

Junior Member Beebbee's Avatar
    ขอบคุณ
    1

Post สมาชิกใหม่ค่ะ ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะค่ะ

สวัสดีค่ะ! เราสมาชิกใหม่หมูนะ
    ยินดีฟังคำแนะนำ
    https://www.facebook.com/bee.buasing
    BB pin: 28149BEE
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beebbee : 14-09-2012 เมื่อ 00:00

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ยินดีต้อนรับครับ ขี่เองหรือเปล่าครับ เก่งจัง ไม่เคยเห็นผู้หญิงซื้อหมูมาขี่เลย มีปัญหาเรื่องรถปรึกษาได้นะครับ โพสไว้บนบอร์ด จะได้ไม่ถูกช่างหลอกครับ

3. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : poo3605 สำหรับกระทู้นี้ :

Beebbee (12-09-2012)

Junior Member Beebbee's Avatar
    ขอบคุณ
    1

ขอบคุณ คุณpoo3605มากค่ะ
    ขี่เองค่ะคือรถกำลังทำอยู่ใกล้เสร็จแล้ว จะมาหัดขับให้คล่อง

enola's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

เคยขับรถเก่ามาก่อนรึปล่าวครับ ถ้าเคยก็ไม่น่ายากในการขี่ แต่รถผู้ชายรุ่นแบบนี้หนักแล้วก็ค่อนข้างอืดครับ เวลาเสียทีเข็นมันเลย หลักๆของรุ่นนี้อยู่ที่ระบบไฟแหละครับที่ค่อนข้างsen sitive แต่ถ้าทำจบก็ใช้ยาวเลยครับ เห็นรูปรถแล้วคิดถึงคันเก่าผมที่เคยซื้อเมื่อ7ปีก่อน สภาพประมาณนี้เลย แต่ขายไปแล้ว เพราะขี่ไม่ทันใจ เอาใจช่วยให้เสร็จไวๆและขี่ดีๆครับ เพราะถ้าทำไม่จบ คุณจะเบื่อและเซ็งและถอดใจไปในที่สุด

Member
    ขอบคุณ
    0
    2

ใช่ครับ ตอนแรกผมได้มาก็มีปัญหาระบบไฟ เจ้าของคงเบื่อเลยขาย ผมเอามาปล้ำกว่าจะรู้ต้นตอ เล่นเอาเสียแบตฟรีๆไปลูกหนึ่ง สายไฟของรถเก่า มักจะถูกช่างตัดต่อ ด้วยความมักง่าย
    หรือทำโดยไม่มีความรู้ ผมเจอมาแล้ว ตอนนี้ผมขี่จนรู้อาการแล้ว หลายคนไปเปลี่ยนเป็น cdi ซึ่งไม่เกี่ยวกันเลย ทองขาวไม่ได้ทำให้รถมีปัญหาเลย แถมผมว่านิ่งกว่าด้วย มันเป็นระบบอนาล๊อก
    ไม่มีอะไรซับซ้อน ถ้ามีปัญหาระบบไฟปรึกษาได้เลยนะครับ หรือดูกระทู้ผมที่เคยโพสไว้ก้ได้ ระบบไฟหมูอยู่ในหัวผมหมดแล้ว

ขอบคุณ
    1

ขอบคุณพี่ๆทั้ง2ด้วยนะค่ะ
    ใช่ๆทองขาวไม่ได้ทำให้รถมีปัญหาอีกไมกี่วันรถจะเสร็จ แล้วจะรองดูว่าโอเคมั้ย

mommam931's Avatar
    สถานที่
    Bangsaphan
    ขอบคุณ
    2

มาตรฐาน ช่วยดัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ poo3605 อ่านข้อความ
    ใช่ครับ ตอนแรกผมได้มาก็มีปัญหาระบบไฟ เจ้าของคงเบื่อเลยขาย ผมเอามาปล้ำกว่าจะรู้ต้นตอ เล่นเอาเสียแบตฟรีๆไปลูกหนึ่ง สายไฟของรถเก่า มักจะถูกช่างตัดต่อ ด้วยความมักง่าย
    หรือทำโดยไม่มีความรู้ ผมเจอมาแล้ว ตอนนี้ผมขี่จนรู้อาการแล้ว หลายคนไปเปลี่ยนเป็น cdi ซึ่งไม่เกี่ยวกันเลย ทองขาวไม่ได้ทำให้รถมีปัญหาเลย แถมผมว่านิ่งกว่าด้วย มันเป็นระบบอนาล๊อก
    ไม่มีอะไรซับซ้อน ถ้ามีปัญหาระบบไฟปรึกษาได้เลยนะครับ หรือดูกระทู้ผมที่เคยโพสไว้ก้ได้ ระบบไฟหมูอยู่ในหัวผมหมดแล้ว
    เอาหัวชนกันแล้วออสโมซิสได้ก็ดีนะ จะได้ความรู้
    ถึงแล้ว....บางสะพาน

ไหว้พระดี หลวงปู่อินทร์ - หลวงปู่ท้วม

สำหรับโอนเงินบัญชี วิริยะ สว่างชม เลขที่ 5920124624 ธนาคารกรุงเทพ สาขาบางสะพาน ประจวบนะครับ
    โอนเงินแล้วโทรแจ้ง 0897468425 ครับส่งของให้อย่างไวเลย

เวลาทำการ 8.00-20.00 ครับ เลยเวลานี้ปิดโทรศัพท์นอนครับ
    Line ID: mommam931 / Facebook : Viriya mommam

Member
    ขอบคุณ
    0
    2

ถ้าระบบเดิมเป็น ทองขาว แล้วใช้ได้ดี อย่าไปเปลี่ยนเป็น cdi นะครับ เพราะมันยังหาอะไหล่ได้อยู่ แต่ถ้าอะไหล่แพงเกินผมคงเปลี่ยนเหมือนกัน ช่างบ้านเราบางคนไม่มีความรู้เรื่องระบบไฟฟ้าเดี๋ยวจ ะมีปัญหาจุกจิก ยกเว้นว่าจะเจอช่างที่เก่งจริง เพราะระบบ cdi ดีกว่าทองขาวครับแน่นอนครับ ถ้าทำถูกวิธี คนที่ทำแล้วมีปัญหาเลยบอกว่าไม่ดี
    ของบางอย่างไม่ต้องใช้ของเดิมหรือของแท้ก็ได้นะครับ
    เช่น แผ่นชาร์ต ผมทำเอง ไม่เกิน 100 ใช้ได้ดีกว่าของเดิม ของเดิมเห็นขายตั้ง 500 ไม่จำเป็นนะครับ ถ้าอยากทำเป็น ดูด้านบน กระทู้มีปักหมุด ว่าด้วยระบบชาร์ตอีกครั้ง มีวิธีทำ สามารถทำตามได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poo3605 : 15-09-2012 เมื่อ 21:52

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมก็บ้าหมูเหมือนกัน ผมว่าทุกอย่างมันคลาสิค
    คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่สามารถเลือกทางเดินชีวิตของตัวเองได้

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ รักหมู ต้องเข้าใจหมู ต้องเรียนรู้หัวใจหมู ต้องเข้าถึงร่าง และ จิตใจของหมูครับ แล้วคุณจะขี่หมูด้วยความมั่นใจในการเดินทางทุกที่
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

Senior Member the_araamboy's Avatar
    สถานที่
    the aramboy club
    ขอบคุณ
    0

ยินดีที่ได้รู้จักครับ คำขวัญประจำคลับหมู
    มีเงินอย่างเดียวไม่พอครับต้องโง่ด้วย 5555

มีอะไรดีอีกเยอะครับกับคลับหมูเรา
    รักหมูน้อยๆแต่รักหมูนานๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย the_araamboy : 16-09-2012 เมื่อ 15:02
    รองเท้ายังมีคู่
    ต่างหูมีสองข้าง
    ตะเกียบมีสองอัน
    ส่วนตัวฉันคู่กับเธอ

[email protected]

krittoday's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอกภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ the_araamboy อ่านข้อความ
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ คำขวัญประจำคลับหมู
    มีเงินอย่างเดียวไม่พอครับต้องโง่ด้วย 5555

มีอะไรดีอีกเยอะครับกับคลับหมูเรา
    รักหมูน้อยๆแต่รักหมูนานๆ
    โง่มาก็นานยังไม่หายโง่สักทีครับผม 55555
    นาย จักรกฤษณ์ ขำดี (กฤษณ์) 087-8880116 เบอร์นี้เบอร์เดียวเท่านั้น
    ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาภูเก็ต เลขที่บัญชี 102 213 0003

ซื้อขายตรงไปตรงมา ดีก็บอกดี เสียหรือไม่ดีก็บอกตรงๆ ผมคนง่ายๆ คุยง่าย ขายไม่เน้นเอากำไร แค่อยากได้มิตรใหม่ๆเพิ่ม

สิ่งของมีไว้ให้ใช้ คนมีไว้ให้รัก จำไว้ รักได้แค่พอประมาณ ครอบครัวต้องมาก่อน

TOPCLASSIC's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทำเสร็จแล้วอย่าลืมไปซื้อกุญแจล็อคคอโนวามาใส่นะครับ เดี๋ยวจะได้ขี่ไม่นาน อิอิ ยินดีต้อนรับครับ
    0881527600 ทอ๊ป ณัฐพล โพธิ์หอม เลขบัญชี 4521335942 กรุงศรี อยุธยา โทรมาแล้วไม่ได้รับ ฝากข้อความหรือโพสไว้นะครับแล้วผมจะโทรกลับ

[SIZE=5]ชีวิตไม่สิ้นก็ต่องดิ้นกันไปครับ
    ขอบคุณ thaiscooter มากๆนะครับ

Member pattana_t's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โอ้โฮ หายากที่ผู้หญิงเล่นหมู ขอคาราวะ ครับ
    นายพัฒนะ ตัณฑ์วรกุล ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์
    สาขา หมู่บ้านนักกีฬาแหลมทอง(กรุงเทพกรีฑา) 2112044405
    T.0863909093

ยินดีต้อนรับครับ ผู้หญิงขี่หมู เท่มากๆครับ ^^
    หมูกะบิน

Bookmarks