[ ขาย ] RARE!! Vintage1990's Redwing 957 บูท8"นิ้ว / Rare Dr Martens 8287 Hiker Boot

ชื่อกระทู้: RARE!! Vintage1990's Redwing 957 บูท8"นิ้ว / Rare Dr Martens 8287 Hiker Boot

Senior Member Rich people's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up RARE!! Vintage1990's Redwing 957 บูท8"นิ้ว / Rare Dr Martens 8287 Hiker Boot

Update 13 Oct 2013 (สินค้ามาใหม่ทุกๆสัปดาห์)

สินค้าดูได้ตั้งแต่หน้า1-2นะครับ
    สินค้าใหนขายแล้วจะเขียนต่อท้ายราคาว่า "SOLD"

เข้าพูดคุยหรือติดตามสินค้าอื่นๆได้ที่ Facebook ที่ขึ้นอยู่ด้านล้างนี้นะครับ

Contacts
    • Call : 089 160 6162
    • Paying : โอนงินผ่านบัญชี K-bank(กสิกรไทย) เลขบัญชี 970-2-00998-4 ชื่อบัญชี Tanavut Prabnarong
    • Shipments : กรุงเทพมหานคร นัดรับของได้ที่ MRTห้วยขวาง-BigCลาดพร้าว-The Mallบางกะปิ ช่วยนัดก่อนล่วงหน้านะคับ
    • Detail : ของทุกอย่างเป็นของมือสองและของแท้ 100% นะครับ

RARE!! Vintage Redwing 957 บูท8"นิ้ว Round toe ป้ายปีกเล็ก

Brand : Vintage Redwing 957 บูท8"นิ้ว Round toe ป้ายปีกเล็ก
    Tag size: : 9E/28CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 14,800THB + Free Ship
    Made in : USA.
    Comment : Vintage Redwing 957 บูท8"นิ้ว Round toe ป้ายปีกเล็กปี1990's ใช้หนังวัวส่วนที่ดีที่สุดในการทำ (Leather Upper) ตาไก่ทองทองเหลือง พื้นปีกเล็กRedwing Sole สมบูรณ์สุดๆ ขนาด 9E (ความยาวเท้า28-29CMใส่ได้ครับ หัวE สำหรับคนหน้าเท้าปลานกลาง) Red Wing คู่นี้ฝรั่งเค้ายกให้เป็น "RARE ITEM" เพราะปัจจุบันไม่มีผลิตแล้ว สุดยอดแห่งของหายากครับ

[/list]

Rare Dr Martens 8287 Hiker Boot Made in Englang

Brand : Rare Dr Martens 8287 Hiker Boot Made in Englang
    Tag size: : 7/26CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 2,800THB +Free Ship
    Made in : Englang
    Comment : แฟนๆ Dr Martensไม่ควรพลาดนะครับคู่นี้ Rare!! Dr Martens 8287 Hiker Boot Made in Englang หนังมันสีน้ำตาลอ่อน งานเก่าผลิตที่ England พื้นAir Cushion Sole สภาพใหม่มากสมบูรณ์สุดๆ ไซล์ 7 ( เหมาะสำหรับหน้าเท้าปลานกลาง ความยาวเท้า26-26.5CMใส่ได้ครับ) ตำหนิมีรอยแตกนิดๆของหนังตรงส้นเท้านะครับตามรูปเนื่ องจากเก็บไว้นานแต่ไม่มีผลต่อการใช้งานครับ... ในปัจจุบันDr Martensจะไม่มีผลิตที่อังกฤษแล้วนะครับ งานในShopบ้านเราจะเป็นMade in Thailandแล้วราคาก็3,000-4,000+ ฝากด้วยนะครับไซล์นี้สภาพแบบนี้หายากขึ้นทุกวันครับ ลองดูข้อมูลตรงนี้ก่อนนะครับ http://www.youtube.com/watch?v=AeVVoLKRE3s

เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rich people : 04-01-2014 เมื่อ 14:46

Senior Member Rich people's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

Vtg. White's Boots Smoke Jumper 10"inc

Brand : Vtg. White's Boots Smoke Jumper 10"inc
    Tag size: : 8E/26.5CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 11,900THB SOLD
    Made in : Spokane, WA. (Hand Made by USA.)
    Comment : White's Boots Smoke Jumper 9"inc รองเท้าตระกูล Smoke Jumper สามารถทนไฟได้เป็น wildland firefighter ใช้หนังควายน้ำครับ สีดำคลาสสิค หัวมน เป็นงานทำมือจากโรงงาน Spokane WA. USA (งานอเมริกาตรงโลโก้ด้านข้างขอรองเท้าจะมีเขียวว่า Spokane WA ครับ) เรียงของบูท 10"นิ้วต้องยกให้ที่นี้เลยครับ เพราะนี่คืออีกเดียวของตำนานรองเท้าบูทในอเมริกา ทุกขั้นตอนเป็นงานทำมือทั้งสิ้น จนมีคำพูดที่ว่า ?WHITE?S BOOTS ? THESE BOOTS ARE MADE FOR WORKIN? พื้นVibram ทนความร้อนของท่อH-Dสบายๆครับ สภาพสมบูรณ์มากๆ ขนาด8E (หัวกว้างขนาดกลางๆไม่กว้างมาก) ใครหาอยู่ไซล์นี้หายากมากครับ แต่มันดันหลวมไปสำหรับผม TT

Vintage 1960s Brown Leather HAWKEYE ACME Hunting Boots

Brand : Vintage 1960s Brown Leather HAWKEYE ACME Hunting Boots
    Tag size: : 7D/26CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 3,500THB SOLD
    Made in : USA
    Comment : Vintage 1960s Brown Leather HAWKEYE ACME ทรง Hunting Boots รองเท้าผลิตที่ USA ช่วงปี60's ใช้หนังม้าส่วนที่ดีที่สุดในการทำ (Leather Upper) พื้นขนมปัง Veri-Flax Cushion Crepe งานเก่ามากๆปีลึก (เหมาะสำหรับคนที่เท้ายาว25.5-26CM หน้าเท้าแคบครับ ใครเคยใส่RW หัวD ใส่ได้ครับ) สภาพดีมากครับ

[/list]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rich people : 04-01-2014 เมื่อ 14:40

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

Red Wing 212 # 200 Series Moc Oxford

Brand : Red Wing 212 # 200 Series Moc Oxford
    Tag size: : 8.5E/27CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 5,500THB SOLD
    Comment : Red Wing 212 # 200 Series Moc ทรงOxford หนังOxblood Mesa (oil-tanned) หนังรองเท้ามีรอยสลอกบ้างตามการใช้งาน (เหมาะสำหรับความยาวเท้า27-28CM หน้าเท้าธรรมดา) พื้นยังเต็มๆไม่เอียง ใช้พื้น Brown Neoprene Cushion Oil Resistant "พื้นรุ่นนี้ซึกยากกว่าพื้นขาวครับ" สภาพดีตามรูปครับ รุ่นนี้ต้องสั่งนอกมาเท่านั้นครับ ในไทยหาตัวจับยากค่าตัวของใหม่9พันกว่าๆ

[/list]

Vintage 1970's Redwing 899 (Irish Setter) ป้ายหมา (USA)

Brand : Vintage 1970's Redwing 899 (Irish Setter) ป้ายหมา (USA)
    Tag size: : 7D/25CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Comment : Vintage 1970's Redwing 899 (Irish Setter) ป้ายหมา งานเก่าปี70's รองเท้าผ่านกาลเวลามา40กว่าปีครับคู่นี้ หนังรุ่นเก่าจะแตกต่างจากรุ่นใหม่ๆนะครับ ความเก๋ามันต่างกัน พื้นVibram Sole พร้อมเชือกหนัง สมบูรณ์สุดๆ ขนาด 7D (ความยาวเท้า25CMใส่ได้ครับ หัวDเรียวสาย สำหรับคนหน้าเท้าเล็ก6.5-7ใส่ได้แน่นอนครับ) Red Wing ป้ายนี้ปัจจุบันไม่มีแล้วคู่นี้สุดยอดแห่งของหายากคร ับ เป็นที่ต้องการของนักสะสมครับ[/SIZE]

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rich people : 05-09-2013 เมื่อ 13:20

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

CENTER]
    Vintage 1980's Red Wing Irish Setter Model 859 (USA)

Brand : Vintage 1980's Red Wing Irish Setter Model 859 (USA)
    Tag size: : 9E/28CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 6,900THB SOLD
    Comment :Vintage 1980's Red Wing Irish Setter Model 859 บูท9"นิ้ว Work Moc toe ป้ายหมาIrish Setter หนังมันสีเขียว งานเก่าปี80'sรุ่นนี้ไม่ผลิตแล้วครับ พื้นSupersole สภาพใหม่มากสมบูรณ์สุดๆ ขนาด 9E (ความยาวเท้า28CMใส่ได้ครับ หัวE เหมาะสำหรับหน้าเท้าปลานกลาง) ในปัจจุบัน Red Wing ป้ายนี้ปัจจุบันไม่มีผลิตแล้วครับคู่นี้สุดยอดแห่งขอ งหายากครับ ลองหาข้อมูลดูก่อนได้ครับ

[/list]

Redwing 6602 Oxford

Brand : Redwing 6602 Oxford
    Tag size: : 10.5EEE/29CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 4,500THB SOLD
    Comment : Redwing 6602 Oxford (SD TYPE 1) เป็นรองเท้า Safety หัวจีบ (หัวเหล็ก มี ANSI รับรอง) ใส่สบายมาก หนังน้ำตาล Leather Upper พื้น Redwing Sole ขนาด10.5EEE (หัวใหญ่ หน้าเท้ากว้าง) เป็นของใหม่ยังไม่เคยใช้ ตระกูลนี้หายากนานๆจะหลุดมาทีครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rich people : 06-11-2013 เมื่อ 14:34

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

RED WING 9" PECOS บูท9"นิ้ว แบบสวมสั้น (USA)

Brand : RED WING 9" PECOS บูท9"นิ้ว แบบสวมสั้น ปี70's
    Tag size: : 7.5E/26CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 4,800THB SOLD
    Comment : RED WING 9" PECOS บูท9"นิ้ว แบบสวมสั้น ปี70's ผลิตที่ USA หนังกลับ ใช้หนังส่วนที่ดีที่สุดของวัวในการทำหนัง (Leather Upper) ป้ายห้อยข้างเล็กปี70's พื้นน้ำมัน Oil resistant Sole งานเก๋าๆปีลึก (เหมาะสำหรับคนที่เท้ายาว26CM หน้าเท้าแคบถึงปลางกลาง) สภาพดีมากครับ

[/list]

Polo Ralph Lauren Waterbury Ankle Boot (Nubuck Leather)

Brand : Polo Ralph Lauren Waterbury Ankle Boot (Nubuck Leather)
    Tag size: : 9/28CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 3,200THB SOLD
    Made in : Australia
    Comment : รองเท้า Polo Ralph Lauren Waterbury Ankle Boot รองเท้าชนิดสวม"Pull On" สะดวกสบายในการสวมใส่ ใช้หนังวัว(Nubuck Leather) ในการทำรองเท้าเพราะเป็นหนังที่มีความนุ่มและมีราคาแ พงกว่าหนังกลับ พื้นด้านในรองด้วยหนังเรียบนุ่นมาก พื้นรองเท้าเป็นของ Polo Sole ชนิดเดียวกับRedwing Iron ranger คือพื้นOil resistant เย็บทะลุ เสริมด้วยการอัดหมุดทองเหลืองเพื่อความคงทน (เหมาะสำหรับความยาวเท้า28CM หน้าเท้าธรรมดา) พื้นเดิมเต็มๆ มือสองสภาพเกือบใหม่95+ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rich people : 26-07-2013 เมื่อ 20:30

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

[/list]
    Vintage Redwing 8130 บูท6"นิ้ว Work Moc toe ป้ายปีกเล็ก(USA)

Brand :Vintage Redwing 8130 บูท6"นิ้ว Work Moc toe ป้ายปีกเล็ก(USA)
    Tag size: : 8E/26CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Comment : Vintage Redwing 8130 บูท6"นิ้ว Work Moc toe ป้ายปีกเล็กปี1990's งานเก่าหนังจะแตกต่างจากรุ่นใหม่ๆนะครับ ความเก๋ามันต่างกัน พื้นเดิมสมบูรณ์สุดๆ ขนาด 8E (ความยาวเท้า27-28CMใส่ได้ครับ ความกว้างหน้าเท้าไม่มีปัญหาแน่เพราะเป็นหัวE) Red Wingป้ายนี้ปัจจุบันไม่มีแล้วคู่นี้สุดยอดแห่งของหาย ากครับเพราะ พื้นเต็มๆแบบนี้หาที่ไหนแทบไม่ได้อีกแล้วครับ

[/list]

Redwing 875 บูท6"นิ้ว Work Moc toe ป้ายปีเล็ก

Brand : Vintage Redwing 875 บูท6"นิ้ว Work Moc toe ป้ายปีกเล็กปีลึก
    Tag size: : 7EE/26CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 6,800THB SOLD
    Comment : Vintage Redwing 875 บูท6"นิ้ว Work Moc toe ป้ายปีกเล็กปีลึก งานเก่าหนังจะแตกต่างจากรุ่นใหม่ๆนะครับ ความเก๋ามันต่างกัน พื้นเดิมสมบูรณ์สุดๆ ขนาด 7EE (ความยาวเท้า26CMใส่ได้ครับ เรื่องความกว้างหน้าเท้าไม่มีปัญหาแน่) Red Wingป้ายนี้ปัจจุบันไม่มีแล้วคู่นี้สุดยอดแห่งของหาย ากครับเพราะ พื้นเต็มๆแบบนี้หาที่ไหนแทบไม่ได้อีกแล้วครับ

WWII Army service shoes British Made

Brand : WWII Army service shoes
    Tag size: : 8/26CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 4,500THB SOLD
    Made in : Great British,England
    Comment : WWII Army service shoes รองเท้าแนวทหาร สมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 ทรงSemi Dress เชือกหนัง พื้นหนัง Rieker (จากการสือจากตัวพื้นยี่ห้อนี่ผลิตที่ UKครับ) ตอกด้วยตะปูเล็ก ส้นเท้าเสริมไม้หนาหลายชั้น พื้นแบบนี้รับประกันตลอดชีวิตครับคู่นี้ว่าทนทานแน่ๆ คาดว่าน่าเป็นรองเท้าที่ใช้ในกองทัพอังกฤษสมัยสงคราม ขนาด8 (ความยาวเท้า26CMใส่ได้ครับ) โปรดดูลิ้งนี้ประกอบการตัดสินใจครับ http://www.usmilitariaforum.com/foru...-nail-shoes%2F

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rich people : 06-11-2013 เมื่อ 14:35

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

Vintage Sneaker Basket Hi Navy/White

Brand : Vintage Sneaker Basket Hi Navy/White
    Tag size: : 8/26CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Made in : -
    Comment : Vintage Sneaker Basket Hi Navy/White รองเท้าแนว Vintage Basket ตระกูลเดียวกับCebo สีน้ำเงิน/ขาว เชือกถัก พื้นด้านในถอดได้ สภาพใหม่ไม่เคยใส่ครับ(เหมาะสำหรับความยาวเท้า26-27CMใส่ได้ครับ

1970's Adidas Adria

Brand : 1970's Adidas Adria
    Tag size: : 7/25CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 2,800THB SOLD
    Made in : Taiwan
    Comment : รองเท้าสุดวินเทจในยุคแรกๆที่ Adidas ย้ายการผลิตมาใน เอเชีย จากโรงงานที่ประเทศ Taiwan เป็นงาน Original ไม่ใช่งาน Reproduct รุ่นนี้ผลิตในยุค 70's-80's (กว่า30ปีแล้วคับ) พื้นยาง สภาพดีมากตามรูป

Adidas Adria (Philippines)

Brand : Adidas Adria (Philippines)
    Tag size: : 8.5/28CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 1,650THB SOLD
    Made in : Philippines
    Comment : Adidas Adria ผลิตที่Philippines รองเท้าเป็นผ้า Canvasสีน้ำเงิน สลับกับหนังสีขาว พื้นยางAdidas สภาพ80+

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rich people : 28-07-2013 เมื่อ 10:18

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

Red Wing "PULL ON"

Brand : Redwing 8242 Pull-On Safety Boots (9 inch)
    Tag size: : 9.5/27.5CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 8,500THB SOLD
    Comment : Redwing 8242 Pull-On Safety Boots (9 inch) หนังนุ่มสีน้ำตาล หัวเหล็ก พื้นน้ำมัน Oil resistant ของใหม่มือหนึ่ง พร้อมกล่องของแท้100%ครับ

Vintage Cole Haan Ankle Boots (USA.)

Brand : Vintage Cole Haan Ankle Boots (USA.)
    Tag size: : 10.5M/29CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 2,800Bath SOLD
    Comment : Vintage Cole Haan Ankle Boots ผลิตที่USA. แบรน์Luxury รองเท้าหนังวัวสีน้ำตาลแก่ งานCuttingสวยๆ รองเท้าทรงนี้ต้องใช้มือในการเย็บเท่านั้น เครื่องจักรไม่สามารถเย็บได้ครับ ทรงHeritage Boot แนวๆRedwing Wabasha ด้านในบุหนังกวางอยางดี ก่อนจะเย็บพื้นรองด้วยหนังอีก2ชั้นเพื่อความคงทน พื้นดำAmazonas SoleเกรดเดียวกับVibram รองเท้าสภาพโดยรวมเกือบใหม่ครับ ขนาด10.5M (ความยาวเท้า29CMใส่ได้ครับ เหมาะสำหรับคนหน้าเท้าไม่ใหญ่จนเกินไป)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rich people : 13-10-2013 เมื่อ 12:02

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

Brand : Nike Day Break LD 1000 (Yellow-Red)
    Tag size: : 7/25CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 2,900THB SOLD
    Made in : Thailand
    Comment : รองเท้าสุดวินเทจในยุค80's Nike Day Break LD 1000 (Yellow-Red) ผลิตที่ประเทศ Thailand "เหมาะสำหรับคนที่เท้ายาวไม่เกิน25CMหรือใส่ไซล์7USนะ ครับ" ของใหม่ (Dead Stock) พร้อมกล่อง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rich people : 02-06-2013 เมื่อ 10:26

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

Brand : Vtg. 1970's Adidas Adria Made in Taiwan
    Tag size: : 8.5/27CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Made in : Taiwan
    Comment : รองเท้าสุดวินเทจในยุคแรกๆที่ Adidas ย้ายการผลิตมาใน เอเชีย จากโรงงานที่ประเทศ Taiwan เป็นงาน Original ไม่ใช่งาน Reproduct รุ่นนี้ผลิตในยุค 70's-80's (กว่า30ปีแล้วคับ) พื้นยางAdidas สภาพดีมากตามรูป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rich people : 05-03-2013 เมื่อ 01:49

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

Vintage Engineer Boot (two buckles)

Brand : Vintage Custom Made Engineer Boot (two buckles)
    Tag size: : 7.5D/26CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 3,800THB SOLD
    Comment : รองเท้าบูทหนังสีน้ำตาลงานCustom Made ทรง Engineer Boot ไม่ใช่หัวเหล็กนะครับ ตัวรองเท้ามีเข็มขัดปรับขนาดของเท้า(two buckles) พื้นVibram (พื้นยางเสริมต้องสั่งโรงงานทำเท่านั้นครับ) เย็บทะลุสุดงามครับ ขนาด 7.5D (หัวเล็กและเรียว) พื้นเต็มๆ สภาพหนังกำลังสวยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rich people : 04-09-2013 เมื่อ 12:50

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

Vintage 1990'sConverse Chuck Taylor Low Red&White

Brand : 1990's Converse Chuck Taylor Low Red
    Tag size: : 8/26.5CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 1,900THB SOLD
    Comment : รองเท้าConverse Chuck Taylor Low สีแดง ผลิตที่USA ในช่วงปี1990's งานUSAขึ้นชื่อเรื่องความทนทาน พื้นยังเต็ม สภาพดีมากๆครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rich people : 04-03-2013 เมื่อ 00:08

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

Brand : 1990's Converse Chuck Taylor Low White
    Tag size: : 8/26.5CM (นัดลองก่อนได้ครับ)
    Asking Price : 2,800THB SOLD
    Comment : รองเท้าConverse Chuck Taylor Low สีขาว ผลิตที่USA ในช่วงปี1990's งานUSAขึ้นชื่อเรื่องความทนทาน พื้นยังเต็ม สภาพดีมากๆครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rich people : 03-02-2013 เมื่อ 02:27

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

Avia KT-21 Military Shoes
    Brand : Avia KT-21 Military Shoes
    Asking Price : 1,200THB SOLD
    Comment : รองเท้าสุดวินเทจ Avia KT-21 แนวทหาร Military Shoes จากโรงงานที่ประเทศ USA ตัวรองเท้าทำจากหนังกับNylonน้ำหนักเบา พื้นด้านในเป็นผ้าขนหนูนิ่มๆสีขาว พื้นยางเหนียวๆงานอเมริกา ดูได้จากภาพครับ ถ้าไม่ใช่งานอเมริกาทำไม่ได้ครับ (เหมาะสำหรับเท้าที่ยาว26CMนะครับ ไซล์ไทย41-42ครับ) สภาพดีมาก95+

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rich people : 27-05-2013 เมื่อ 01:11

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

up up up
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rich people : 20-11-2012 เมื่อ 11:32