(ขอความช่วยเหลือคับพี่ๆ)หาร้านซ่อม(กะป้อ)ทำควบวงจร ทีเดียวจบ กรุงเทพ,นครปฐม,ราชบุรี,เพชบุรี ใกล้เคีย

ชื่อกระทู้: (ขอความช่วยเหลือคับพี่ๆ)หาร้านซ่อม(กะป้อ)ทำควบวงจร ทีเดียวจบ กรุงเทพ,นครปฐม,ราชบุรี,เพชบุรี ใกล้เคีย

มาตรฐาน (ขอความช่วยเหลือคับพี่ๆ)หาร้านซ่อม(กะป้อ)ทำควบวงจร ทีเดียวจบ กรุงเทพ,นครปฐม,ราชบุรี,เพชบุรี ใกล้เคีย

ผมจะทำระบบไฟ,ช่วงล่างใหม่,วางเครื่องใหม่(ร้านทำกะป ้อโดยตรงเลยยิ่งดีเลยคับแต่จะมีมัยคับ)ช่วยทิ้ง ชื่อร้าน,เบอร้าน,ที่อยู่ หรือ โทรมา085-23456-33([email protected])
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย off-cb : 01-10-2012 เมื่อ 00:09

ขอร้องแหละคับ

Junior Member
    สถานที่
    สันโดษ
    ขอบคุณ
    0

กรุงเทพวุฒิฒากาศ ซ40 แถวจอมทอง เข้าซอยซ้ายมือครับ

ขอบคุนคับ มีอีกมัย

หาอยู่คับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มีครับแถวโพ่แจ้มหาชัยครับเป็นอู่กระป๊อครับแต่ไมได้ เดินไฟอะดิ ผมก็เพิ่งทำมาครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ซอยรามฯ 53 ครับ บอกตำแหน่งละเอียดไม่ถูก เพราะผมนั่งกะป๊อ วินราม 53 - ลาดพร้าว 112 ผ่านบ้านหลังนี้ที่เค้าซ่อมกะป๊ออ่ะครับ
    เห็นมีรถวินจอดซ่อมอยู่ด้วย ถ้ามาจากซอยลาดพร้าว 112 สุดซอยจะเป็นโค้งขวา 7-11 แต่เราไม่ต้องสุดซอยครับ ให้เลี้ยวซ้ายก่อนถึงโค้ง จะเจอสามแยกให้เลี้ยวขวา แล้วไปอีกหน่อยก็จะเจอบ้านหลังนี้อยู่ซ้ายมือ ถ้าเลยไปเจอวินมอไซค์แสดงว่าเลยแล้ว

บ้านหลังนี้ถ้าไปง่ายสุดก็นั่งวินกะป๊อข้างธนาคาร TMB ถัดจากซอยราม 53 อ่ะ บอกเข้าซอย 53 จ่ายไป 12 บาท รถจะไปวนเข้ามหาดไทย ออกถนนลาดพร้าว เข้าซอยลาดพร้าว 112 แต่จะไม่วิ่งไปตรงโค้ง 7-11 จะวิ่งไปตามทางที่บอก ผ่านหน้าบ้านนี้เลย

ไม่รู้ว่าเค้าทำอะไรบ้างนะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผ่านจะเล็ง ๆ ให้อีกที

ไปดูมาให้แระ ตำแหน่งบ้านที่บอกไม่ผิดแน่เป็นบ้าน 2 ชั้น ชั้นล่างจะมีรถจอดซ่อมอยู่ ทำเครื่องยกเครื่องได้แน่ครับเพราะเคยเห็น

จากที่เคยซ่อมรถมา ผมว่าแยกช่างทำดีกว่า ถึงคุณให้อู่ช่างเครื่องทำหมด ช่างเค้าก็ต้องไปหาช่างที่รู้จักกันมารับงานต่ออีกที
    อย่างผมเอารถไปทำอู่ซ่อมเครื่อง ยังไปเจอช่างที่เค้าทำไฟโดยตรง ไปเดินไฟให้รถที่อู่ซ่อมเครื่องเลย ผมว่าส่วนมากช่างเค้าจะรู้จักกันถึงจะทำคนละส่วนก็เห อะ

น่าจะแยกเป็น ทำเครื่อง ช่วงล่าง (ที่ไม่เกี่ยวกับตัวถัง, สี, ปะผุ) ที่นึง แล้วค่อยไปทำไฟกับช่างไฟโดยตรงอีกที่นึง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Temp : 02-10-2012 เมื่อ 23:41

ขอบคุนคับ เขาทำครบมัยพี่ ระบบไฟ ช่วงล่าง วางเครื่องใหม่ รบกวนพี่ด้วยเข้าไปถามเลยยิ่งดีเลยคับ

หาอีก

ตัวยุ่งแห่งทุ่งบางบอน.... Evil_keng's Avatar
    สถานที่
    Slow-Group / Cefiro-Thailand / รถยก รถสไลด์
    ขอบคุณ
    0

http://www.garpor.com/index.php ลองเข้าไปหาข้อมูลดูครับ

รับโอเวอร์ฮอล/โมดิฟาย เครื่องMAZDA Rotary ทุกรุ่น โดยทีมงาน Hnong@Rotary

Keng Slide-car บริการรถยก รถสไลด์ เทลเลอร์ลากจูง บริการทั่วไทย รถอยู่กทม เอกชัยบางบอน พระราม2

สนใจติดต่อ 0834932225

Bookmarks