แฟนๆ Angry Birds คงจะทราบกันอยู่แล้วว่า Bad Piggies คือเกมที่มีเนื้อเรื่องมาจาก Angry Birds แต่ตัวเอกเป็นฝ่ายหมู แต่คราวนี้ ตัวเอกฝ่ายหมูถูกกลับมาเป็นตัวร้ายมาให้เหล่านกยำเล่ นกันอีกแล้วครับ
โดยวันนี้ Rovio ได้ปล่อยอัพเดตใหม่ของ Angry Birds โดยเพิ่มชุดด่านที่มีชื่อว่า "Bad Piggies" เข้ามาให้เล่น รูปแบบของด่านผมคงไม่พูดมาก เพราะเป็นการเอาด่านในเกม Bad Piggies กลับมาใช้ โดยตอนนี้มีให้เล่นทั้งหมด 15 ด่าน และจะทยอยอัพเดตเข้ามาเพิ่มเติมในอนาคตครับ
ตอนนี้ใครที่คันไม้คันมืออยากเก็บสามดาวล่ะก็ ตามไปอัพเดตกันเองได้เลยครับ
ที่มา - Android Central

อ่านต่อ...