รบกวนผู้รู้หน่อยครับ เกี่ยวกับถังน้ำมัน 64

ชื่อกระทู้: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ เกี่ยวกับถังน้ำมัน 64

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนผู้รู้หน่อยครับ เกี่ยวกับถังน้ำมัน 64

รบกวนครับ เรื่องถังน้ำมัน 64

คำถามครับ
    ข้อ1.ถังน้ำมัน64ใส่ได้กี่ลิตรครับ
    ข้อ2.เครื่องสปิ้นใช้น้ำมันกี่กิโลลิตรครับ
    ข้อ3.น้ำมัน1ลิตรควรเติมออโต้ลู๊ปกี่ฝาครับ หรือกี่มิลลิลิตรครับ
    ข้อ4.ใช้น้ำมันแก๊สโซฮอล 91 จะมีผลอะไรต่อเครื่องและคาร์บูรึเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

ข้อ3.น้ำมัน1ลิตรควรเติมออโต้ลู๊ปกี่ฝาครับ หรือกี่มิลลิลิตรครับ
    น้ำมัน 1 ลิตร เติมไป 2 ขีดถ้วยตวงเล็กๆคับ แต่ปัจจุบัน เทเอาเลย กะเอา...ความเคยชิน
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roots อ่านข้อความ
    น้ำมัน 1 ลิตร เติมไป 2 ขีดถ้วยตวงเล็กๆคับ แต่ปัจจุบัน เทเอาเลย กะเอา...ความเคยชิน
    หญิงโอข้อมูลจี๊ดมากๆเลยอ่ะจ๊ะ "น่าร๊อคอ่ะ"

ขอตอบเพิ่มเติมจากหญิงโอนะครับ ถ้าตามข้อมูลทางเทคนิคจากหนังสือคู่มือ(ที่ติดรถ 1959 ของผมเอง) ได้ระบุว่า (แปลเป็นภาษาไทยละกันนะ) "น้ำมันออโตลูปใช้ในปริมาณ 1/16 ของน้ำมันเชื้อเพลิงที่ได้เติมลงไปในถัง"

ปล.รถสองจังหวะแต่ละคันปริโภคน้ำมัน 2t มากน้อยแตกต่างกันนะครับ ลองปรับไปเรื่อยๆหาความเหมาะสมของรถแต่ละคันนะครับ ...ขอบคุณครับ...
    ..."ค่อยดูค่อยศึกษา กรุณาวาจาอย่าเป็นเซียน"...

Bookmarks