ขอความเห็นระหว่าง Vulcan / Dragstar หน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ขอความเห็นระหว่าง Vulcan / Dragstar หน่อยครับ

Junior Member baasu-tfoa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความเห็นระหว่าง Vulcan / Dragstar หน่อยครับ

คือว่าตอนนี้ผมกำลังเก็บเงินเพื่อที่จะซื้อชอปเปอร์ซ ักคันครับ
    ที่ถูกใจผมอยู่ในเวลานี้ก็มี Vulcan กับ Dragstar 400 ครับ
    ผมชอบรูปลักษณ์ของ Vulcan มากกว่า Dragstar น่ะครับ
    ตอนนี้ใจผมเลยเอียงไปทาง Vulcan 80% แล้วครับ
    แต่เท่าที่หาข้อมูลมา เห็นเค้าว่า Vulcan เครื่องมันเปราะ ใช้โซ่ ดูแลยาก ไม่เหมือน Dragstar ที่ใช้สเตอร์

ผมเลยอยากจะขอคำแนะนำ จากท่านกูรู หรือ ท่านที่เคยใช้หน่อยครับ
    ผมไม่มีความรู้เรื่องมอเตอร์ไซค์เลยครับ เพราะผมจบเอกคอมฯ มา
    แต่มีใจรักในแนวทาง Rock street road ครับ

จุดประสงค์หลักๆ ที่ผมจะซื้อมาขี่คือ ไว้ขี่เล่นข้ามจังหวัด, ขี่ระยะทางไกลๆ, ออกทริป เป็นหลักครับ
    วันเสาร์, อาทิตย์ไว้ขี่เข้ากรุงเทพฯ ผมอยู่พัทยาครับ
    วันหยุดยาว อาจจะขี่ พัทยา - ชัยภูมิ หรือ พัทยา - พะเยา ครับ
    ส่วนวันธรรมดาก็จอดไว้เฉยๆ เพราะที่พักผมอยู่ใกล้กับที่ทำงานครับ

ผมเป็นคนที่ชอบขี่มอไซค์เล่นแบบ ไกลๆ ยาวๆ ครับ
    สมัยเรียน ปวช. อยู่ ผมเคยขี่แดช์เล่นจนทั่วพะเยามาแล้ว
    และก็ขี่ออกไปเชียงราย จากตัวเมืองพะเยา ไปทาง อ.จุน ระยะทางเท่าที่จำได้ประมาณ 70 กว่าโล
    ใช้เวลาไปอยู่ ครึ่ง ชม. (อย่างว่า กำลังอยู่ในช่วงวัยรุ่น มันเลยห้าว)
    ตอนนั้นขี่เล่นอยู่ 3 วัน กลับมาดูไมค์อีกที "โอ้ว.... เกือบ 3พันโล 3 วันมานี่ กุขี่มาเกือบ 3พันโลเลยเหรอว่ะ..."
    ตอนนั้นประมาณว่า มีเงินเติมน้ำมัน ก็ถึงไหน ถึงกัน เลยครับ

ข้อมูลของผมก็ประมาณนี้แหละครับ
    จะมีชอปเปอร์คันไหนที่ตอบความต้องการของผมได้บ้างมั้ ยครับ
    งบที่จะใช้ซื้อก็อยู่ที่ 90,000 - 120,000บาท +/- ได้นิดหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

koykokija's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณเวียงโกศัย
    ขอบคุณ
    0

วัลแคน 400
    เท่าที่ใช้มาก้อไม่มีปัญหาจุกจิกนะคับ
    ดูแลไม่ยากนะคับ
    ส่วนแดร๊กสตาร์พวกพี่ๆๆเขาบอกว่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับช ุดไฟ

ส่วนรูปร่างต้องแล้วแต่ผู้ใช้คับ ว่ารัก ชอบแบบไหน