มีใครเจอปัญหาจากเจ้าใหญ่ที่รับทำทะเบียนแท้เจ้าของก ระทู้ “ข่าวดี รับจดทะเบียน sr400-500 แท้100% ”บ้าง

ชื่อกระทู้: มีใครเจอปัญหาจากเจ้าใหญ่ที่รับทำทะเบียนแท้เจ้าของก ระทู้ “ข่าวดี รับจดทะเบียน sr400-500 แท้100% ”บ้าง

Dr.Zhivago
    ขอบคุณ
    0

Unhappy มีใครเจอปัญหาจากเจ้าใหญ่ที่รับทำทะเบียนแท้เจ้าของก ระทู้ “ข่าวดี รับจดทะเบียน sr400-500 แท้100% ”บ้าง

เริ่มจากส่งเอกสารให้พร้อมโอนเงินไป 25% ของราคาที่ตกลงกันไว้ว่าจะทำช่วงกลางเดือน พ.ค. 55 สามวันต่อมาให่โอนอีก 10% เป็นค่า สพม อีกสองเดือนต่อมาได้รับการแจ้งว่าผ่านการตรวจ สมอ แล้วและให้โอนอีก 40% ก็คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรเพราะผ่านขั้นตอนทุกอย่า งแล้ว ทางเจ้าของกระทู้ก็บอกว่าให้เตรียมเงินที่เหลือไว้แล ้วรอรับป้ายและเล่มได้เลย เราก็เห็นว่าตรงกับช่วงเวลาที่เคยโฆษณาไว้ในกระทู้ ประมาณไม่เกินสองเดือนแต่นี้ก็ช้านิดหน่อยแล้ว แต่ก็โอเค หลังจากนั้นทางเจ้าของกระทู้ก็เงียบไปมีแต่เราที่โทร ติดตามทุกเดือน เดือนละ 2-3 ครั้งว่าเป็นอย่างไรบ้างมีข่าวบ้างไหม ทางเจ้าของกระทู้ก็ว่าให้รอก่อนเดี๋ยวทางคนทำก็ติดต่ อมา ชัวร์ไม่มีปัญหาแน่นอน เราก็รอไปเพราะเห็นเค้ามีชื่อเสียงและโชว์ผลงานที่ทำ ได้แล้วไว้ในกระทู้มากมาย ประกอบกับเราก็เกรงใจและให้เกียรติเจ้าของกระทู้เค้า ด้วย เราก็รอไปบ้างตามบ้าง ผ่านไปห้าเดือน เราก็คิดว่าเจ้าของกระทู้น่าจะติดปัญหาอะไรรึป่าว เจ้าของกระทู้บอกว่าป่าว ทางเจ้าของกระทู้ก็รอคนทำติดต่อมาเหมือนกันก็ไม่เห็น ว่าคนทำเค้าบอกว่ามีปัญหาอะไร
    แล้วในที่สุดเข้าเดือนที่หก เราก็โทรตามอีกคราวนี้เจ้าของกระทู้บอกว่า กำลังจะโทรหาเราพอดี (แต่หกเดือนที่ผ่านมาเคยได้รับโทรฯจากเจ้าของกระทู้ 3 ครั้งเท่านั้นคือตอนให้โอน) เพื่อที่จะบอกว่า คนทำทะเบียนโกงเงินและหนีไปแล้ว และที่ผ่านมาหกเดือนยังไม่มีการดำเนินการอะไรเลย แต่ไม่ต้องเป็นห่วงเจ้าของกระทู้จะเริ่มต้นดำเนินการ ให้ใหม่แต่ความแน่นอนและเวลายังบอกไม่ได้ ถ้าไม่ได้จิงๆ จะคืนเงินให้ เจ้าของกระทู้บอกว่าโดนไปร่วม 20 คันเป็นเงิน 7 หลัก ถ้าเป็นอย่างงั้นก็อยากจะเห็นใจเจ้าของกระทู้น่ะ แต่ก็สงสัยว่าเจ้าของกระทู้ไม่น่าปล่อยมานานจนป่านนี ้ถึงรู้ว่าคนที่ทำทะเบียนไม่ได้ทำอะไรให้เลยซักอย่าง โดยไม่ได้ตรวจสอบบ้าง ผมเศร้าใจมากเลยอยากจะหาเพี่อนร่วมชะตากรรมว่ามีอย่า งที่เจ้าของกระทู้บอกบ้างไหม มีกี่คน ช่วยแชร์ประสบการณ์กันหน่อยครับ

เอก.

Junior Member skazilla's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ซวยจิงๆครับ

Senior Member sumitr's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่น่าเลย ทำเองก็ได้ ขั้นตอนมันมีอยู่แล้ว ลองบอกซิครับ จะแจ้งความ อาจได้เงินคืน จริงๆ ก็ไม่ทราบได้ว่า ใครทำกันแน่ ไม่มีตัวตน ให้ตำรวจจัดการดีกว่า
    รับตามชุดโอน จากเจ้าของรถที่ชื่อตรงกับเล่มโดยตรง (เท่านั้น) ในกรณีที่รถซื้อมาแล้วเอกสารไ่ม่ครบ ตามก่อนจ่ายทีหลัง ไม่สำเร็จไม่ต้องจ่าย เอกสารต่างๆ ต้องเป็นไปตามที่กำหนด จีงรับตามครับ รับรองได้เอกสารจากมือเจ้าของโดยตรงแน่นอนครับ
    [CENTER][CENTER]089-9801530