ขออนุญาตรวบสองข่าวของมือถือตัวท็อปรุ่นล่าสุดของ HTC นะครับ
หลังจากที่เปิดตัวไปกับ Verizon Wireless ไปแล้ว ล่าสุดมีรายงานว่า HTC จะเปิดตัว HTC DLX ในจีนวันที่ 6 ธันวาคมนี้ โดยไม่ระบุว่าจะเปิดตัวกับเครือข่ายใด แต่เบื้องต้นจะเปิดตัวพร้อมกับ HTC 8X และ 8S ในวันเดียวกันด้วย และมีให้เลือกสามสีคือ ดำ/แดง, ขาว/แดง และ น้ำตาล/แดง - Unwired View
และอีกข่าวที่สอดคล้องกับข่าวแรกอย่างชัดเจนเลยก็คือ ทาง Android Central ได้รับตัวเครื่อง Droid DNA มาทำการทดสอบแล้วครับ โดยจากข่าวเก่าที่ระบุว่า Droid DNA ใช้ชิปโมเด็มรุ่น MDM9615m ของ Qualcomm ซึ่งรองรับเครือข่ายในทุกย่านความถี่ จึงทำให้ทาง Android Central ทำการหักหลัง Verizon ด้วยการนำซิมของ AT&T มาใส่และทดลองใช้งานดู
ผลก็คือสามารถใช้งานในย่านความถี่ GSM ได้อย่างไม่มีปัญหาเลยครับ เพราะตัวเครื่องไม่ได้โดนล็อกเครือข่ายมาตั้งแต่ต้น แต่ก็ยังไม่แน่ใจว่าเครื่องจริงที่จะวางขายในเร็วๆ นี้นั้น จะโดนล็อกเครือข่ายหรือเปล่า เพราะฉะนั้นใครที่คิดจะซื้อมาใช้งาน ก็พิจารณาดูให้ดีก่อนนะครับ - Android Central

อ่านต่อ...