News Image Thumbnail:

สลาฟ เป็นเกมแรกของครีเอ้ที่เราตั้งใจทำขายบนแอพสโตร์ แต่แอพแรกจริงๆ ที่ขายบนแอพสโตร์ของครีเอ้ เป็นแอพเล็กๆ จิ๋วแต่แจ๋วชื่อ blurr ครับ
แอพนี้เราคิดคอนเซปต์มาจากการใช้งานในชีวิตประจำวัน (อีกแล้ว) เวลาจะแชร์รูปขึ้น เฟซบุ๊ก หรือ ทวิตเตอร์ รายละเอียดบางอย่างของภาพ ก็ไม่อยากให้ใครเห็น เช่น พวกบัตรต่างๆ ที่มีข้อมูลส่วนตัวอยู่ หรือ ภาพวิว ภาพร้านอาหาร มักจะติดคนอื่นด้วย ต่างๆ เหล่านี้ เป็นที่มาของ blurr ครับ
เราขายแอพเบลอมาได้ปีกว่าแล้วครับ ล่าสุดเลยจับยกเครื่องใหม่เป็นเบลอ 2.0 เปลี่ยน UI ให้ใช้งานได้ง่าย และเพิ่มลูกเล่นอีกหลายอย่าง ตามที่ผู้ใช้งานเรียกร้องกันเข้ามาครับ
มาดูหน้าตาแอพกันครับ
สามารถเลือกรูปจากอัลบั้มมาเบลอ หรือ ถ่ายรูปใหม่ก็ได้ครับ เลือกเบลอรูปได้ 3 แบบ ถูหน้าจอเพื่อเบลอ ถูเพื่อให้ชัด หรือ เบลอแบบโมเสกสามารถเลือกขนาดของ brush ที่ใช้ กับ ระดับความเบลอได้ครับเบลอเสร็จแล้วก็แชร์รูปไปที่เฟซบุ๊ก หรือ ทวิตเตอร์ ได้เลยหรือจะส่งให้เพื่อนทางอีเมลก็ได้
สามารถโหลด blurr ได้ที่ App Store ราคา 0.99 ดอลลาร์ (31 บาท) เท่านั้นครับ
พบปัญหาในการใช้หรือมีข้อเสนอแนะ สามารถแจ้งได้ที่ [email protected]อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับแอพฯ ได้ที่ http://www.crie.co.th/blurr ขอบคุณครับ

อ่านต่อ...