ไม่รู้โดนโกงหรือเปล่า ช่วยหน่อยคะ

ชื่อกระทู้: ไม่รู้โดนโกงหรือเปล่า ช่วยหน่อยคะ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Unhappy ไม่รู้โดนโกงหรือเปล่า ช่วยหน่อยคะ

พอดีเรา ซื้อจักรยานฟิกเกียร์ ในเวปนี้ ซื้อกับคนที่ชื่ออั้ม ที่ลงกระทู้ว่า ขาย fixed gear ถูกๆ

เขาขายในราคา 4000 บาท และเราได้ทำการตกลง เรื่องราคา และเราต่อลองกับเขาให้ลดให้ 3000 บาท + กับกางเกงยีนส์ 2 ตัว ของ BJ ก็เป้นอันตกลง ตามนี้

เราได้โอนเงินให้อั้ม ตอนเช้าวันศุกรืที่ผ่านมาพร้อมส่งกางเกงไป ตามที่ตกลง และเขา และเราก็โทรถามเขาว่าส่งของให้เราเมื่อไหร่ เขาบอกว่าวันจันทรื เราก็โอเค

และพอวันจันทร์เราโทรไปเขาบอกว่าส่งให้เราแล้ว และเราก็เลยขอเบอร์ บริษัทที่ขนส่ง เพื่อว่าเราไม่อยู่เราจะได้ติดต่อกับบริษัทที่ขนจักร ยานมาให้เรา เขาว่าโอเคเดวเราไปขอให้

เราบอกว่าถ้าขอแล้วรบกวนโทรแจ้งด้วยคะ แต่จนถึงตอนนี้ไม่โทรแจ้ง แถมปิดเครื่อง + ไม่รับโทรสับ เราแค่ต้องการคำยืนยันจากเจ้าตัวว่าส่งให้หรือยัง เท่านั้นเอง

อย่างนี้หนูควรทำยังไงดีคะ พี่ๆ T^T

คันนี้อะคะ

แต่ถ้าส่งมาแล้วก็รบกวนแจ้งด้วย และขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยคะ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pupae_u2 : 20-11-2012 เมื่อ 20:45

ขอบคุณ
    0

ช่วยตามให้หนูด้วยคะ ขอบคุณคะ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ซื้อมาจากในบอร์ดนี่ป่าวครับ http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=359
    ลองไปลงที่บอร์ดนี้ดูนะครับ และกระทู้ที่ซื้อขายยังอยู่ไหมก็อปมาชมครับจะได้หาหล ักฐาน แต่จากรูปกานน่าจะโดนแล้วครับ ยังไงขอให้ผมทา่ยผิดนะ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ werot01 อ่านข้อความ
    ซื้อมาจากในบอร์ดนี่ป่าวครับ http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=359
    ลองไปลงที่บอร์ดนี้ดูนะครับ และกระทู้ที่ซื้อขายยังอยู่ไหมก็อปมาชมครับจะได้หาหล ักฐาน แต่จากรูปกานน่าจะโดนแล้วครับ ยังไงขอให้ผมทา่ยผิดนะ
    ใช่คะซื้อจากบอร์ดนั้นคะ

แล้วที่ว่ารูปนี่ก็น่าจะโดนแล้วหมายถึงอะไรง่าาา t^t

Member
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    1

ขอเอาใจช่วยนะ ใจเย็นนิดหนึ่งลองโทร.ดูครับ และเข้าไปกระทู้เขาแล้วโพสท์ข้อความดู เขาตอบหรือไม่ หรือลบหนี้ไปหรือไม่ หากเขาลบไปแล้วแสดงว่าโดนแล้วละครับ

ใครมีเบาะแสช่วยกันหน่อยครับ เผื่อจะช่วยน้องเขาได้มั้ง

ถ้าจะให้ดีน้องช่วย บอกชื่อที่อยู่ที่ส่งของไปให้เขา เืผื่อพวกเราจะมีใครรู้จักจะไ้ด้ช่วยกัน

คนรักษ์ของเก่า's Avatar
    สถานที่
    ราชดำเนิน คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

ลองโทรตามบ่อยๆ เปลี่ยนเบอร์โทรไปดูครับ แล้วทำเหมือนจะซื้อเขาดู ว่าเขาจะขายอยู่ไหม หรือรวบรวมหลักฐานแล้วแจ้งความครับ
    เอาใจช่วยครับ
    นายชิงชัย ศรีประไพ
    ธ.กรุงเทพ เลขบัญชี 2120749284 สาขาอินทรารักษ์
    สอบถามหรือสั่งของ 080-5933553 แชมป์
    ***หมายเหตุ ของที่สั่งไว้จะส่งทุกวันพุธ***
    หรือดูของได้ที่

เจอกันยิ้มให้ ทักทายกัน รถคุณพังกูยันให้

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

รู้สึกจะจบลงด้วยดีแล้วครับเห็นโฟสอีกบอร์ด

Bookmarks