สตาร์ด - เร่ง - วอร์ด - ดับ ช่วยผมหน่อย

ชื่อกระทู้: สตาร์ด - เร่ง - วอร์ด - ดับ ช่วยผมหน่อย

Senior Member WooozaBlue11's Avatar
    สถานที่
    Pakkred - Rangsit
    ขอบคุณ
    0

Exclamation สตาร์ด - เร่ง - วอร์ด - ดับ ช่วยผมหน่อย

สตาร์ด - เร่ง - วอร์ด - ดับ ผมว่าน่าจะเป็นที่คาร์บู ใช่หรือเปล่าผมไม่แน่ใจ

ผมขับอยู่ดีๆ ก็มีอาการดังกล่าว ผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ

ถ้าเป็นที่คาร์บู เวลาล้างถอดออกมา ถอดน็อตแล้วล้าง จากนั้นใส่เข้าไป

เหมือนเดิม ถูกไหมครับ หรือแนะนำวิธีการหน่อย ขอบคุณครับ

--------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------

ความรักจะไม่ทำร้ายเรา...ถ้าเราไม่ทำร้ายตัวเอง ถ้าเธอรู้จักรัก
    แสงแดดจะทำให้เธออุ่น ลมหนาวจะทำให้เธอหลับสบาย
    ความรักเป็นสิ่งที่สวยงาม...หากเรารู้จักที่จะรักมันให้ถูก
    " รักในสิ่งที่เราเป็น..."

Junior Member สุรา เมลัย's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่ามีส่วนเหมือนกันนะครับ ยังไง ก็ลองถอดคาร์บู มาล้าง โดยใช้น้ำมันเบนซินดูครับ แล้วใช้ลมเป่าให้แห้ง ทิ้งไว้ซักพัก จากนั้นประกอบเข้าที่เดิม ครับ ลองเช๊คคอหรีดด้วยก็ดีนะครับ ว่ามีน้ำมันซึมไหม พอจะรู้นะครับ แต่ช่วยๆกัน

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยเป็น ครับ เกิดจากคาร์บูตันครับ
    ลองล้างดูน่าจะหาย

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Senior Member pek_mctrat's Avatar
    สถานที่
    Only kids and Smf.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีหลายสาเหตุคับ

1.อาจจะเกิดจากคาร์บูตัน โอลิ้ง คอลีดต้องลองล้างเช็คส่วนประกอบต่างๆแล้วก้อเซ็ทให้เ ข้าที่
    2.หัวเทียนอาจจะสกปรก หรือจนถึงบอดได้
    3.น้ำมันในถัง
    ***อันนี้ก้อต้องพิจารณาตามความเหมาะสมนะครับ บางทีอาจจะไม่ตรงกับข้างต้นที่แนะนำมา***em24
    พี่น้องและผองเพื่อนem24

sirbigbird_c100's Avatar
    สถานที่
    Pitbull motorcycle Cha-Am Phetchaburi Thailand
    ขอบคุณ
    0

Talking ผมกำลังเจออาการนี้อยู่

ทำมาเป็นอาทิตย์แล้วซื้อคาบูมาใหม่เปลี่ยนก็ไม่หายถอ ดเสื้อสูบมาดูก็ไม่เป็นไรมาดูที่ก้าน ก้านขะหยับขึ้นลงได้เลยต้องเปลี่ยนก้านใหม่ช่างบอกว่ าเวลาจุดระเบิดถ้าก้านมันหลวมมันจะทำให้อาการวอดได้เ ดี๋ยวถ้าผมทำหายเดี๋ยวผมมาตอบกระทู้อีกครับเดี๋ยวขอล องก่อนยอมเสียตังลองไม่งั้นมันก็ไม่ห่ยอ่ะครับเพราะล องมาทุกอย่างแล้วทั้งไล่ระบบไฟเปลี่ยนคาบูมันไม่หายส ักทีจนปัญญากับช่างแล้ว(ช่างคือพ่อเพื่อนครับทำไปทาน เบียร์ไป)มีความรู้ใหม่ๆเดี๋ยวผมมาบอก เออลืมไปผมล้างคาบูมา5ครั้งแล้ทั้งเปลี่ยนชุดซ่อมแล้ วก็ไม่หาย
    ทุกวันนี้อดกินข้าวเพื่อรถแล้วครับ
    em94 em94 em94 em94 em94 em94 em94
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sirbigbird_c100 : 14-03-2007 เมื่อ 22:12

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ได้ผลยังไงมาบอกด้วย
    เจอมาล่าสุดครับ วาล์วรั่ว เร่งก็วอด

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน c70 พระราม 2

รองไล่ระบบจุดระเบิดดูสิครับ ถ้าคาร์บูชัวแล้วก้านสูบก็อย่าพึ่งไปทำอะไรมัน รถผมก็พึ่งทำเครื่องใหม่มา อาการที่พังคือก้านหลวม วาลรั่วก็ยังวิ่งได้เพียงแต่เสียงดังไปหน่อย แก้อาการนี้ให้จบก่อนแล้วค่อยแก้อย่างอื่นนะครับ หรือจะโทรมาปรึกษาก็ได้ทีเบอร์ 0867728466 ที่ผมให้เบอร์เพราะเล่นคอมไม่ค่อยเก่งโทรคุยง่ายกว่า อยากช่วยให้c 70อยู่ไปนาน ๆ เพราะทุกวันนี้พอทำไม่จบวิ่งไม่ดีก็ขายทิ้งกัน ตัวผมเองก็เล่นมานานแล้ว จนรู้จุดอ่อน ของเครื่องนี้พอสมควร

sirbigbird_c100's Avatar
    สถานที่
    Pitbull motorcycle Cha-Am Phetchaburi Thailand
    ขอบคุณ
    0

Talking มาตอบแล้ว

วาลว์ชัวร์ๆครับผมทำเสร็จหมดแล้วเอาน้ำมันใส่วาลว์ดู มันไม่รัวแต่ลองถอดวาล์วมาวาล์มันทรุดลงทำวาล์วใหม่ห ายชัวร์em24 em24 em24 em24

Bookmarks