เชิญ นักปราชญ์ ผู้ ช่ำชองเวสป้ารุ่น64 ช่วยชี้แนะ

ชื่อกระทู้: เชิญ นักปราชญ์ ผู้ ช่ำชองเวสป้ารุ่น64 ช่วยชี้แนะ

Junior Member macbio's Avatar
    สถานที่
    Whiteline scooter
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เชิญ นักปราชญ์ ผู้ ช่ำชองเวสป้ารุ่น64 ช่วยชี้แนะ

คือ ผมอยากรู้ ว่า 64 อินเดียร์ และอิตาลี่ รูปทรง ภายนอกต่าง กันตรง ไหน บ้าง และ ลักษณะของ สปริ้นส์ที่ แปลง มาเป็น 64 จะมีตำหนิ ที่ แสดงให้เห็นว่า เป็นรถแปลงมาจริงๆตรงไหนบ้าง....................... ..........ขอ ท่านผู้รู้ กรุณา ช่วยชี้แนะ แนวทางสว่าง ให้ผู้น้อยด้วยคับ เผื่อจะได้มี ข้อมูลเป็น ความรู้ ติดตัว แก่ ผู้ที่ยัง Level ต่ำ ในเรื่องเวสป้า อย่าง ผม ....ขอขอบพระคุณล่วงหน้าอย่างสูงคับ..............

Low..BasiCem87

รูป รูป  

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ macbio อ่านข้อความ
    คือ ผมอยากรู้ ว่า 64 อินเดียร์ และอิตาลี่ รูปทรง ภายนอกต่าง กันตรง ไหน บ้าง และ ลักษณะของ สปริ้นส์ที่ แปลง มาเป็น 64 จะมีตำหนิ ที่ แสดงให้เห็นว่า เป็นรถแปลงมาจริงๆตรงไหนบ้าง....................... ..........ขอ ท่านผู้รู้ กรุณา ช่วยชี้แนะ แนวทางสว่าง ให้ผู้น้อยด้วยคับ เผื่อจะได้มี ข้อมูลเป็น ความรู้ ติดตัว แก่ ผู้ที่ยัง Level ต่ำ ในเรื่องเวสป้า อย่าง ผม ....ขอขอบพระคุณล่วงหน้าอย่างสูงคับ..............

Low..BasiCem87
    ไม่เสมอไปหรอกครับ รถเดิมๆตูดแบบนี้ก้อมี
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตูดตัดแบบนั้นเป็นรถปีหลังคับ แต่ถ้าอยากรู้ว่าไหนแปลงไม่แปลง แท้ไม่แท้
    ลองดูในกระทู้หลังๆคับ มีความรู้ทั้งนั้น ลองหาดูตคับ

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

ก็ตูด ตัด แบบรูปด้าน บนหล่ะรุ่น 64
    รุ่น 62 ท้ายจะมน
    บางคนก็เอา รุ่น64 มาตีท้ายมน เพื่อเพิ่มความสวยงาม
    แต่สามารถดูได้ ที่ถังน้ำมัน ถัง 62 จะเป็น ถัง จม

สปริ้น แปลงเค้าไม่ได้ดู ที่ตูดตัด
    เค้าดูที่ฝาข้าง หัวรถ บอดี้ เครื่อง และ ชิ้นส่วนเกือบ ทุกๆชิ้น
    บอกไป อธิบายไม่ถูกหรอกครับ ต้องเอามาเทียบให้ดูจะง่ายกว่า
    ลองย้อนดูกระทู้เก่าๆ ครับ ตอบไปเยอะแล้ว ขี้เกียจตอบ
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Mafia_66's Avatar
    สถานที่
    คลับเอง
    ขอบคุณ
    0

ลองหาอ่านในหนังสือ Thailand Classic Cycle-Car ฉบับที่10 ดูซิครับมีรายละเอียดเกี่ยวกับการดู64 พอสมควร

Bookmarks