[ เตือน ] ถึงคุณ ปืนเเก๊บ เเละอยากให้เป็นกรณีตัวอย่าง - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ถึงคุณ ปืนเเก๊บ เเละอยากให้เป็นกรณีตัวอย่าง

Hanoomarn's Avatar
    สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

ใจเย็นครับ ค่อยๆพูดกัน

Bale Rally 210 Lamphun

ปลาย-ทาง's Avatar
    สถานที่
    นอกสังกัด
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    7

เลือกลงเป็นตอนๆ เเล้วประโยคที่เคยบอก เกี่ยวกับเรื่องรถ 90 สเปเชี่ยล ที่เคยบอกว่า

ยังไม่ขาย ปิดการขายไปแล้ว ที่ลงขายเพราะ สร้างกระเเส เเละปั่นราคาเฉยๆ นี้ไม่เอามาลงด้วยเหรอครับ คุณปืนเเก๊บ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปลาย-ทาง : 21-12-2012 เมื่อ 14:20

ใจเย็นๆกันนะคับ ผมว่ามีอะไร ก็ลองคุยกันดูแบบตัวต่อตัวก่อนนะ เผื่อตกลงกันได้ เดียวเรื่องมันจะบานปลายเอา

คนเล่นรถเหมือนกัน ใจเย็นๆนะคับ
    ยินดีที่ได้รู้จัก

[email protected]

087-0016341

ธ.กรุงเทพ 2150735773

นั้นก็รถผมนะ ขายไม่ขาย รถผมผมก็รัก >>> ไม่ได้ปั่นราคา คนเล่นรถจะขายก็ดูตามสภาพครับผมทำมาเยอะราคาที่ผมว่า มันน่าจะเท่านั้นก็เท่านั้น >>> ผมเสียดาย และก็ยังมีความสุขขับได้ผมก็ปิดการขาย ในนั้นก็บอกปิดไว้ ขับได้อยู่ >>>>>>>ก็ธรรมดานิครับ>>>ไปใหญ่ละ >>>>> คนเล่นรถเค้ามีวิจารณญาณ >>>อย่าดูถูกคนเล่นรถเหมือนกันซิครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปืนแก๊ป : 21-12-2012 เมื่อ 15:17

นายอนุพงค์ น้ำใส
    ธนาคารกรุงไทย
    เลขบัญชี 498-0-11859-3

โทร 0827623938
    [email protected]

ปลาย-ทาง's Avatar
    สถานที่
    นอกสังกัด
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    7

ok ผมต้องชมเชยนะ ที่เปิดทำให้ข้อความ มันกลับมาอ่านได้ หลังจากบล๊อกผมไปนาน

เอาละ ผมต้องขอหยุดโต้เเล้ว มีคำเเนะนำมาเยอะเเล้ว ว่าให้พอ

เเละพี่คนนึงได้ยื่นคำขาดไว้ หยุด ด้วยเหตุผลที่มากกว่าเรื่องใดๆอีกเยอะ

คนอ่าน คงพอรู้เเล้วนะครับ ว่าเกิดไรขึ้นเเละเเยกเเยะออก

ยังไงถ้าผมจบเอก กลับไป มีโอกาส เเล้วได้สอนลูกหลานท่านทั้งหลาย จะสอนให้ยึดมั่นในวาจาเพราะมันศักดิ์สิทธิ์ ยิ่งนัก

ขอบคุณที่ได้ตามอ่านมาครับ หวังว่าได้ข้อคิดดีๆ บ้างครับ

ทู้นี้มีสาระดี
    นายฐิติพงศ์ อุ่นแก้ว
    ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 601-0-74064-9

ติดต่อได้ที่ 088-1610636

ขอบคุณ Thaiscooter และทุกๆ ท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ชอบมากครับที่ออกมา เตือน ผมเข้าใจดีครับ พูดอะไรไว้แล้วควรรับผิดชอบคำนั้นด้วย ผมไม่ได้รู้จักทั้งสองเป็นการส่วนตัว แต่ผมมีความคิดเทใจไปทางคนขาย ที่ ถูกผู้ซื้อรังแก โดยรับปากแต่วาจา
    เงินทุกบาททุกสตางค์มีค่า เงินที่คิดว่าน้อยสำหรับคุณ มันอาจมีค่ามากสำหรับคนอื่นเขาก้ได้ครับ

ก็ดูที่ ให้ดูประกอบแล้วกันครับผม >>>> และผมไม่ได้เกี่ยงเรื่องเงินหรอกครับ เพราะะผมเองถ้ารวยใช้เงินไปเรื่อยจิง คงไม่ต้องหาเพื่อนๆจะเอาหรอกครับ >>>>แต่มีรถแค่คันเดียว ก็ไม่อยากเสียเงินซื้อมา 6 อันครับ จะซื้อก็บอกแล้วหาเพื่อนหาแนวรวมก่อน >>> อย่างที่เอาให้ดูแหละครับ >>>>>>> แล้วแต่ใครจะรับไปพิจรณาดู แล้วแต่เลยครับ ไม่ว่าให้กันอยู่แล้ว

arm_normo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดราม่า
    บ่อยครั้งราคารถ ค่าอะหลั่ย ค่าซ่อมรถ เป็นข้อมูลที่ไม่สามารถบอกบุคคลใกล้ชิดได้ เก็บเอาไว้เจ็บคนเดียว

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ครับผม ผมก้แค่มองในมุมของผมเท่านั้นเอง แต่คุณไม่เอาแทนที่จะบอกเขาไป กับเงียบเฉย...... (ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ออกมาเสนอความคิดเห็น

Senior Member HAPPYLAMVESPA's Avatar
    สถานที่
    แลมเพลีย...! อิสระในการร่อนลงจอด
    ขอบคุณ
    1

ผมก็เทใจไปทางคนขายครับ
    น่าเห็นใจครับ คำพูดเป็นเรื่องสำคัญครับ like
    Lambretta only
    Schedules can change at any tim
    e.
    "พฤษชาติและสายธารแห่งชีวิต....ใบแห่งพฤกษานั้นบำบัด โรคภัยใ้ห้แก่มวลมนุษย์ "

คำพูดเป็นสิ่งสำคัญกระผมคนนึงที่เคยผ่านเรื่องเกี่ยว กับคำพผูดมาคับ อ่านแล้วรู้สึกแย่ๆๆๆๆๆ

Bookmarks