ประสบการณ์เสียวขาหวิดขาด

ชื่อกระทู้: ประสบการณ์เสียวขาหวิดขาด

Junior Member wanttogo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ประสบการณ์เสียวขาหวิดขาด

ไม่รู้ว่าเพื่อนๆจะเคยมีประสบการณ์แบบผมหรือเปล่า ขับป้าไปไหนก็เหอะไม่รู้ทำไมเจอหมาทีไรมันเป็นต้องวิ ่งไล่จะกัดทุกที em87
    อยากถามเพื่อนๆว่ามีวิธีป้องกันเจ้าหมาพวกนี้ยังไงดี ครับ em96
    ช่วยแนะนำหน่อย เอิ้กๆ

จอด เอาขาตั้งลง แล้ววิ่งไล่เตะมันกลับ
    เคยโดนทีนึง งับที่น่องเต็มๆ แต่ไม่เข้า หนังเหนียว ใส่ของ(ใส่ยีนส์) แต่ปวดๆช้ำไปหลายวันem89
    โดนงับเสร็จ จอดรถได้ มันวิ่งหายเข้าบ้านไปแล้ว
    ไวจริง ไอ้หมาลอบกัด

กุ่ย^_^'s Avatar
    สถานที่
    กาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking ^_^

ขี่สวนเลยครับท่านใครจะกระเด็นก็ให้รู้กันไปเลย
    แต่ผมก็โดนประจำไม่รู้มันจะชอบใจอะไรนักหนากับเวสป้า เนี้ยไล่กัดได้ไล่กัดดี

รถผมมีล้อผมจะไปไหนก็ได้

มาปิติ เพิ่มรุ่งเรือง
    52 ม.5 ต.หนองหญ้า อ.เมือง
    จ.กาญจนบุรี 71000
    081-0058397

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

Arrow

เจอหมาเห่าทำท่าจะขับรถเรา หรือเข้ามางับให้จอดครับถ้ายังเห่าอีก ให้ใช้หลังเท้าหวดที่หัว แล้วมันจะไปเอง
    วิธียี้ทำได้เกือบทุกพันธ์ยกเว้น ร๊อตไวเลอร์(โดยเฉพาะตอนลูกอ่อน)

"Showstep" MSN : [email protected]
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

เมื่อก่อนขี่เวสโดนประจำคับ แต่ตั้งแต่ขี่แลม ยังไม่เคยโดนคับ
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

จอดแล้วเห่ากลับ+ตะคอกใส่มันไปเลยครับ จ้องหน้ามันแล้วทำท่าทางดุๆให้มันรู้ว่าเรานี่แหละเก ๋ากว่าแล้วมันจะเห่าเฉยๆอยู่กับที่ไม่ก็ถอยไปเองครับ
    ผมทำงี้ตลอดเลยอ่ะ รู้สึกเหมือนคนบ้าเเฮะ แต่ได้ผลนะครั้งที่สองมันไม่กล้ามาตอแยเลยอ่ะ
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ga_zilla อ่านข้อความ
    จอดแล้วเห่ากลับ+ตะคอกใส่มันไปเลยครับ จ้องหน้ามันแล้วทำท่าทางดุๆให้มันรู้ว่าเรานี่แหละเก ๋ากว่าแล้วมันจะเห่าเฉยๆอยู่กับที่ไม่ก็ถอยไปเองครับ
    ผมทำงี้ตลอดเลยอ่ะ รู้สึกเหมือนคนบ้าเเฮะ แต่ได้ผลนะครั้งที่สองมันไม่กล้ามาตอแยเลยอ่ะ
    วิธีกำจัดหมาชั่วให้ โยนไก่ทอดคลุกยาให้มันกิน หรือ พก.38 จาก เด็กปัตตานี ได้ผลชงัดและชั่วนิรันดร์กาล

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

หาไก่ย่างไปแบ่งมันมั่งซิ มันวิ่งมาชมว่ารถสวยดีตะหากล่ะ
    อย่าไปตีมันน๊ะ มันจะยิ่งไล่กัด ถ้าให้ขนมมันมันจะวิ่งกระดิกหาง ร้องงี๊ดๆ ....เวสป้ามาแล้ว คันนี้ใจดีชอบให้ขนมเรากิน

My Bike running on LPG

-
    สถานที่
    ขี่คนเดียวสบายใจ
    ขอบคุณ
    0

ขับเวสป้าทับคอแมร่งเลย...ตั้งสติหั้ยดีพอมันวิ่งเข้ มาใช้ปลายเท้ายันปากมันเลย ต้องเล็งหั้ยดีนะคับเด๋วพลาด.........ผมเคยแล้ว....เ อ๋งเดียววิ่งจุกตูดกลับทางเดิมเลย....55555

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ผมก็โดนเป็นประจำเหมือนกันเลย
    อยากรู้เหมือนกันเป็นอะไรก็เวสป้า หนักหนา ต้องไล่งับทุกที
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

aum13's Avatar
    สถานที่
    srlur scooter club koksamrong
    ขอบคุณ
    0

มันเป็นขวัญใจพวกหมาๆครับแถวบ้าบนะเห่ากันเกรียวครับ ถ้าวิ่งไล่ก็จอดครับมันจะหยุดดูเชิงเราแล้วเราก็ไปต่ อได้ครับมันไม่ไล่แล้ว
    Srlurสกูตเตอร์คลับ&ผู้สูงอายุคลับ
    เรามาเริ่มต้นชีวิตใหม่กับ COSA บ้าสติ๊กเกอร์กันดีกว่า
    ฝากกระทู้หน่อยครับ
    พระเครื่อง http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=677438
    ของแต่งรถเวส http://www.thaiscooter.com/forums/sh...754&highlight=
    เสื้อผ้าผ้า 100 ผ้า 50 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...771&highlight=
    FACEBOOKส่วนตัวครับ http://www.facebook.com/aum2520noy

นายดำรงค์ ประสังริโย ธนาคารกรุงไทย สาขา โคกสำโรง จังหวัดลพบุรี เลขบัญชี 114-1664-577

Senior Member madakaska's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.ไวไว อ่านข้อความ
    หาไก่ย่างไปแบ่งมันมั่งซิ มันวิ่งมาชมว่ารถสวยดีตะหากล่ะ
    อย่าไปตีมันน๊ะ มันจะยิ่งไล่กัด ถ้าให้ขนมมันมันจะวิ่งกระดิกหาง ร้องงี๊ดๆ ....เวสป้ามาแล้ว คันนี้ใจดีชอบให้ขนมเรากิน
    อืม.....วิธีนี้เยี่ยมem24 /\3 (ก็เรามันเป็นพวกคนใจบุญ)/\2
    Catch the Wind

Junior Member meta9's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อัพโฟ่

em94 คุณพี่ไม่ต้องกลัวหรอกงับ แต่มันจะงับเลยถ้าเราทำหัวฟูๆ อิอิ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meta9 : 12-03-2007 เมื่อ 17:56
    อยากมีหัวฟูเหมือนวันเก่าๆ em99em99em99
    เริ่มยาวแย้วล่ะ อีก5เดือนฟูแน่นอนงับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคกคูณตระกูลแลม อ่านข้อความ
    เมื่อก่อนขี่เวสโดนประจำคับ แต่ตั้งแต่ขี่แลม ยังไม่เคยโดนคับ
    เวส อ่ะ หมา มาน เห่า แต่ แลม อ่ะ หมามานแ ดก เลยนะ คุณมีน อิอิอิ

Px Khonkaen Tkk_psize200's Avatar
    สถานที่
    :Black vespa scooter club>>> khonkaen,,,vespamanie:Classic Thailand<<<
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กุ่ย^_^ อ่านข้อความ
    ขี่สวนเลยครับท่านใครจะกระเด็นก็ให้รู้กันไปเลย
    แต่ผมก็โดนประจำไม่รู้มันจะชอบใจอะไรนักหนากับเวสป้า เนี้ยไล่กัดได้ไล่กัดดี
    ขี่รถสวนเลยหรอครับเอิ๊กๆ รถยุบทำไงดีเนี๊ย
    ผมเคยขี่แตะหมามันวิ่งสวนมาครับปวด ตรีน มากๆ ขอบอก
    Nocomment,,,
    Px 200 Full Oftion
    IIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIII

Bookmarks